PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ข่าดี รถใช้น้ำ

spy3950
18-06-2008, 20:38
รถใช้น้ำ เมื่อเช้าดูข่าว ที่ญี่ปุ่น ทดลองใช้รถพลังงานน้ำ (น้ำดื่ม,น้ำฝนและน้ำทะเล) วิ่งด้วยความเร็ว 80กม./ชม. และเขาจดสิทธิบัตรเรียบร้อยแล้ว เพื่อไปขายให้ บริษัทรถยนต์ในญี่ปุ่นใช้และพัฒนาต่อไป ซึ่งผมคิดว่ามิตซูคอร์ป น่าจะนำมาใช้ (ที่ญี่ปุ่น ไส้ดินสอกดก้อมิตซู เรือรบก้อมิตซู จากการที่ผมเคยมีโอกาสไปดูงาน หรือง่ายๆ เจ้าอีผุผุ ก้อเป็นลูกของมิตซูคอร์ปเช่นกัน) ถ้าเป็นจริงเราน่าจะเห็นน้ำมันราคาเช่นเคย 555แค่คิดก้อหวานแล้ว ไม่ต้องไปง้อแขก ว่าแล้วอดนึกถึงพ่อหลวงของเราไม่ได้ ที่ทรงคิดกักเก็บน้ำไว้ใช้มากมาย ตามโครงการต่างๆ และโชคดีอีกถ้า โอบามา ได้เป็น ปธน. usa เขาต้องทำทุกวิถีทางที่จะตัดเงินทุน พรรคของ บุช (ค้าน้ำมันรายใหญ่ของโลก) นั่นก้อคือ ทำให้ธุรกิจน้ำมันขาดทุน เช่น พลังงานทดแทนต่างๆ เจรจากับโอเปค ผมคิดเองนะครับไม่เกี่ยวกับใคร แสดงความคิดของผมเอง

pol999
18-06-2008, 21:12
55555++++ สาธุ

pol999
18-06-2008, 21:28
ไปหาข้อมูลมาครับ มีคลิบให้ดูพร้อม

http://www.watercar.th.gs/

ไปทำเองก็ได้มีวิธีการทำด้วย สุดยอด

รู้สึกว่าผู้ที่ทำสำเร็จจะ เสร็จไปแล้วนะครับ

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลยสำหรับทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม
หลังจากเปิดเวปนี้เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม ซึ่งเป็นวันเกิด เพื่อแนะนำการนำน้ำมาเป็นพลังงานสะอาดที่สามารถทำได้เองในราคาที่ไม่สูงนัก คือไม่เกิน 2,000 บาทกรณีใช้กับเครื่องยนต์ดีเซลหรือเบนซินที่ยังใช้คาร์บูเรเตอร์ หรือไม่เกิน 3,000 บาทหากต้องการเพิ่มประสิทธิภาพและปริมาณ HHO ด้วยการเพิ่มอุปกรณ์ Pulse generator หากเป็นเครื่องยนต์ที่มี Oxygen sensor ก็ต้องเพิ่มอุปรณ์ปรับลดการจ่ายน้ำมัน รวมทั้งหมดเมื่อลงมือทำเองไม่ควรเกิน 4000 บาท

การปรับปรุงข้อมูลครั้งนี้ก็ยังคงมีเจตนารมณ์ที่ให้ท่านที่สนใจทำใช้เอง และผมก็ไม่มีเจตนาที่จะทำขาย ในเบื้องต้นให้เน้นใช้เพื่อลดความสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่นับวันจะแพง แต่หลังจากที่ท่านทั้งหลายได้ศึกษาเอกสารที่แนะนำให้ไปโหลดมาอ่านแล้ว หวังว่าเมื่องไทยจะมีรถที่ใช้น้ำ 100%บ้าง

การใช้น้ำมาเป็นเชื้อเพลิงมีการค้นคว้ามานานแล้ว ทั้งการใช้เป็นตัวช่วยในการลดการใช้น้ำมัน และการใช้ทดแทนน้ำมัน 100% แต่การใช้น้ำแทนน้ำมันทั้งหมดอาจจะเกิดความเสียหายแก่เครื่องยนต์ได้ เช่นเกิดสนิมในห้องเผาไหม้ การเกิดสนิมที่ท่อไอเสีย หากใช้น้ำเป็นเชื้อเพลิง 100% ขอแนะนำให้เปลี่ยนท่อไอเสียเป็น Stainless

มาลองดูต้นแบบของการใช้น้ำแทนน้ำมันเชื้อเพลิง

myjoefiend
18-06-2008, 21:37
แล้วถ้าน้ำหมดแล้วคนจะกินอะไรละเนี่ย 5555555555 คิดเล่นๆ เหมือนถ้าแก๊ซแฟงข้าวก็แพงตาม อย่างนี้ ตอ้งเอาพี่ ไฮโดรเจน มาช่วยอีกแรงแล้วละมั้ง จะได้ ใช้พลังงานแล้วรักษาโลกของเราไปปในตัว อิอิ อย่างน้อยน้ำที่เอาไปใช้งานแล้วก็สามารถเอามาใช้ประโยชน์อย่างอื่นต่อได้ไม่เสียประโยชน์เลยสักนิด แล้วทำไมมันไม่ทำมาแต่แรกละเนี่ย มัวแต่ห่วงเรื่องผลประโยชน์กันทั้งนั้น เซ็ง

watchara6510
20-06-2008, 00:07
ไปหาข้อมูลมาครับ มีคลิบให้ดูพร้อม

http://www.watercar.th.gs/

ไปทำเองก็ได้มีวิธีการทำด้วย สุดยอด

รู้สึกว่าผู้ที่ทำสำเร็จจะ เสร็จไปแล้วนะครับ

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลยสำหรับทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม
หลังจากเปิดเวปนี้เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม ซึ่งเป็นวันเกิด เพื่อแนะนำการนำน้ำมาเป็นพลังงานสะอาดที่สามารถทำได้เองในราคาที่ไม่สูงนัก คือไม่เกิน 2,000 บาทกรณีใช้กับเครื่องยนต์ดีเซลหรือเบนซินที่ยังใช้คาร์บูเรเตอร์ หรือไม่เกิน 3,000 บาทหากต้องการเพิ่มประสิทธิภาพและปริมาณ HHO ด้วยการเพิ่มอุปกรณ์ Pulse generator หากเป็นเครื่องยนต์ที่มี Oxygen sensor ก็ต้องเพิ่มอุปรณ์ปรับลดการจ่ายน้ำมัน รวมทั้งหมดเมื่อลงมือทำเองไม่ควรเกิน 4000 บาท

การปรับปรุงข้อมูลครั้งนี้ก็ยังคงมีเจตนารมณ์ที่ให้ท่านที่สนใจทำใช้เอง และผมก็ไม่มีเจตนาที่จะทำขาย ในเบื้องต้นให้เน้นใช้เพื่อลดความสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่นับวันจะแพง แต่หลังจากที่ท่านทั้งหลายได้ศึกษาเอกสารที่แนะนำให้ไปโหลดมาอ่านแล้ว หวังว่าเมื่องไทยจะมีรถที่ใช้น้ำ 100%บ้าง

การใช้น้ำมาเป็นเชื้อเพลิงมีการค้นคว้ามานานแล้ว ทั้งการใช้เป็นตัวช่วยในการลดการใช้น้ำมัน และการใช้ทดแทนน้ำมัน 100% แต่การใช้น้ำแทนน้ำมันทั้งหมดอาจจะเกิดความเสียหายแก่เครื่องยนต์ได้ เช่นเกิดสนิมในห้องเผาไหม้ การเกิดสนิมที่ท่อไอเสีย หากใช้น้ำเป็นเชื้อเพลิง 100% ขอแนะนำให้เปลี่ยนท่อไอเสียเป็น Stainless

มาลองดูต้นแบบของการใช้น้ำแทนน้ำมันเชื้อเพลิง
ไม่เก่งอังกฤษ แต่น่าสนใจ ใครช่วยหาข้อมูลมาให้ทีคับ
ผมจะลองดู

bum
22-06-2008, 13:09
ช่วยหาข้อมูลมาหน่อนนะครับ

bum
22-06-2008, 13:21
อยากได้รายละเอียดการทำครับอุปกรณ์หาซื้อไดที่ไหนครับ

Love Triton
22-06-2008, 16:20
ใช่ ๆ ... ถ้า โอบามา เป็น ปธน. สหรัฐ ผมว่า โลกคงดีขึ้นกว่านี้แน่นอน

เกลียดไอ้ บูช สุดดดดดดด แมร่งชั่ว

kiku2006
23-06-2008, 15:51
แปลไม่ออก

x-net
26-06-2008, 10:51
ใครมีเอกสารที่แปลแล้วบ้างอะครับ อ่านไม่ออกอะ

kimyongwoo
09-06-2009, 00:43
เข้าไปดูรายละเอียด รถใช้น้ำได้ที่

www.waterengine.co.cc (http://www.waterengine.co.cc)

iGnUs
09-06-2009, 08:27
ตอนแรกผมก็ไม่ค่อยเชื่อนะ แต่เพื่อนผมที่เป็น mec.eng. บอกว่าที่ บ.มันลองทำแล้วประหยัดจริง ก็เลยเริ่มเอนเอียงมาแล้วครับ 55