PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับว่าเรื่องประกันที่แถมมากับร ถผมไม่ค่อยเข้าใจน่ะครับ

fah
20-06-2008, 09:15
ผมได้ซื้อรถจากมิตซูวิภาวดีสาขาบางอ้อ ตั้งแต่เดือน กุมภา 51 ผมได้เอกสารมาอย่างเดียวคือ พรบ. แต่จนถึงตอนนี้(มิถุนายน 51)ผมยังไม่ได้รับเอกสารเกี่ยวกับการประกันภัยเลย ผมเคยโทรถามเซลล์แล้วเค้าก็บอกว่าให้ใช้เลขที่แจ้งประกัน ที่อยู่ในใบ พรบ. แบบนี้จริงหรือเปล่าครับ เพราะปกติรถที่มีประกันจะต้องมีเอกสารมาให้ไม่ใช่หรือ แต่นี่ไม่มีอะไรเลยซักอย่าง ไม่ทราบว่าพี่ๆที่ซื้อรถใหม่เป็นแบบนี้หรือเปล่า รบกวนช่วยตอบผมหน่อยนะครับ (พอดีจะแจ้งเคลมนะครับแต่ทำอะไรไม่ถูกเพิ่งจะมีรถคันแรก อ้อ! ลืมบอก ใบ พรบ. เป็นของ บ.lmg ครับขอบคุณมากครับ)

RALLI//AOD
20-06-2008, 10:05
แจ้งเลขที่ประกันอย่างเดียวก็เคลมได้เลยครับ เคยเคลมมาแล้วตอนป้ายแดง(ตอนนั้นยังไม่ได้รับเอกสารเหมือนกัน)

leo
20-06-2008, 10:38
ผมก็เคยเจออย่างงี้เหมือนกันครับ ตอนนั้นจะเคลมเรื่องยางแตก ผมแจ้งเคลมไปที่ lmg (เหมือนกันเลย) แล้วทางบริษัทบอกไม่มีเลขนี้ ชื่อของเจ้าของรถชื่อนี้ก็ไม่มี อ้าวเป็นเรื่องซิครับ เค้าขอเวลาตรวจสอบ ผมเลยโทรหาเซลล์ครับ ให้เซลล์ติดต่อเดินเรื่องให้ ในที่สุดทางบริษัท lmg บอกผมว่ายางแตกไม่อยู่ในเงื่อนไขประกัน จะประกันให้แต่ในส่วนของตัวถังรถ ผมงงเลย ในเมื่อเพื่อนผมมันยังเคลมยางแตกได้มาครึ่งนึง (รถออกมาได้ 10 วันเอง) และในส่วนของประกัน ก็ให้เราเสียส่วนแรกด้วยนะครับ (ตรงนี้ต้องดูให้ดี เพราะเซลล์เค้าจะได้จ่ายเบี้ยน้อยลง แต่ถ้าเกิดอุบัติเหตุเราต้องเสียส่วนแรกเอง นี่ก็คืออีกลูกเล่นนึงของเซลล์) นี่คืออีกเรื่องที่ผมเจอ จากเซลล์ และ ประกัน