PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้าๆแก้เสียงดังตุ๊บที่ลำโพง เวลาปิดเครื่องเสียงอย่างไรบ้างครับ

kong22
17-07-2012, 23:49
ของผมจะดังเฉพาะตอนปิดครับ ตอนเปิดไม่ดัง

MiNi_XXL
18-07-2012, 00:22
ของผมจะดังเฉพาะตอนปิดครับ ตอนเปิดไม่ดัง

ผมเป็นตอนเปิด ผมก็รู้สึกเฉย ๆ นะ เป็นตอนผมเปิด TV Tuner ครับ

kong22
18-07-2012, 02:53
ผมเป็นตอนเปิด ผมก็รู้สึกเฉย ๆ นะ เป็นตอนผมเปิด TV Tuner ครับ

นั้นดิครับน้าเอก ไม่รู้ว่าพอมีแนวทางหรือเปล่าก่อนหน้านั้นไม่เป็นเลย พึ่งเป็นตอนเอาเพาเวอร์แอมป์มาติดตั้งครับ

sponclub
18-07-2012, 04:16
ขอผมติดสวิทช์ตัด power ครับ มีกี่ตัวก็ติดตามนั้น เวลาใช้งานให้เปิดเครื่องเล่นก่อนแล้วเปิดสวิทช์ เวลาปิดก็ทำย้อนมาครับ

jessada
18-07-2012, 08:34
รออีกคนครับ
ของผมก็เป็น ก่อนหน้านั้นใช้ Power ตัวเดียวมันดังตุบตอนปิด แล้วมีน้าในคลับนี่แหละครับแนะนำใช้ C กับ ไดโอดมาดัก มันก็หายไป
พอพักหลังผมติด Power เพิ่ม เป็น 2 ตัว Power ตัวแรกกลับมาดังอีกแล้ว ผ่าน C กับไดโอดก็แล้วไม่หาย ลองติดสวิทช์ปิด-เปิดผ่านสายรีโมทจากตัวมันเอกก็ไม่หาย สุดท้าย...ก็รอคำแนะนำจากน้า ๆ ต่อไป...

ขอถามต่อครับอันนี้ส่วนตัวผมมีข้อสงสัยผิดถูกยังไงไม่รู้
ก่อนหน้าใช้ Power รุ่นที่ไม่มีระบบ Alarm เวลาปิด-เปิด จะไม่มีเสียงตุ๊บจากลำโพงเลย ช่วงหลังผมเปลี่ยนมาใช้ Power รุ่นที่มี Alarm มันกลับมีเสียตู๊บจากลำโพง อันนี้มันเกี่ยวกันมั้ยครับ
ที่ส่งสัยเพราะว่า Power ตัวที่ติดตัวหลังเป็นรุ่นที่ไม่มี Alarm เวลาปิด มันปกติครับไม่มีเสียงตู๊บจากลำโพง

kong22
18-07-2012, 09:56
ขอผมติดสวิทช์ตัด power ครับ มีกี่ตัวก็ติดตามนั้น เวลาใช้งานให้เปิดเครื่องเล่นก่อนแล้วเปิดสวิทช์ เวลาปิดก็ทำย้อนมาครับขอบคุณครับน้า

รออีกคนครับ
ของผมก็เป็น ก่อนหน้านั้นใช้ Power ตัวเดียวมันดังตุบตอนปิด แล้วมีน้าในคลับนี่แหละครับแนะนำใช้ C กับ ไดโอดมาดัก มันก็หายไป
พอพักหลังผมติด Power เพิ่ม เป็น 2 ตัว Power ตัวแรกกลับมาดังอีกแล้ว ผ่าน C กับไดโอดก็แล้วไม่หาย ลองติดสวิทช์ปิด-เปิดผ่านสายรีโมทจากตัวมันเอกก็ไม่หาย สุดท้าย...ก็รอคำแนะนำจากน้า ๆ ต่อไป...

ขอถามต่อครับอันนี้ส่วนตัวผมมีข้อสงสัยผิดถูกยังไงไม่รู้
ก่อนหน้าใช้ Power รุ่นที่ไม่มีระบบ Alarm เวลาปิด-เปิด จะไม่มีเสียงตุ๊บจากลำโพงเลย ช่วงหลังผมเปลี่ยนมาใช้ Power รุ่นที่มี Alarm มันกลับมีเสียตู๊บจากลำโพง อันนี้มันเกี่ยวกันมั้ยครับ
ที่ส่งสัยเพราะว่า Power ตัวที่ติดตัวหลังเป็นรุ่นที่ไม่มี Alarm เวลาปิด มันปกติครับไม่มีเสียงตู๊บจากลำโพงเราสังเกตุดูตรงใหนครับน้าว่ามีAlarm หรือไม่มี

aaa5831
18-07-2012, 11:10

Tuner แกรไม่ดีแระ มาให้ตูนี่ม๊ะ อีอ้วนนน...

jessada
18-07-2012, 12:19
ขอบคุณครับน้า

เราสังเกตุดูตรงใหนครับน้าว่ามีAlarm หรือไม่มี

ตามรูปอะครับ เพราะว่ารุ่นก่อนหน้าที่ผมใช้มันไม่มี Alarm

kong22
18-07-2012, 12:56
ตามรูปอะครับ เพราะว่ารุ่นก่อนหน้าที่ผมใช้มันไม่มี Alarm
ขอบคุณครับน้าเดี๋ยวเย็นนี้จะดูว่ามีหรือเปล่า

maruthkit
18-07-2012, 13:15
แสดงว่าสัญญาณ แรงมากครับควรลดสัญญาณเร่งที่ตัวเครื่องเล่นลงครับส่วนที่Power กับ ปรีแอมป์เอาให้พอเหมาะกับ w ของลำโพงครับไม่ควรเกิน6นาฬิกาครับ พูดง่ายๆไม่แมตกันครับอีกอย่างสายสัญญาณที่ไม่มีคุณภาพก็มีผลด้วยนะครับ การใส่cค่อมจะไปดอปให้เสียงให้ลดลงเสียงจะไม่ใสครับแต่ป้องกันลำโพงขาดได้ในระดับหนึ่งครับ

kong22
18-07-2012, 13:24
แสดงว่าสัญญาณ แรงมากครับควรลดสัญญาณเร่งที่ตัวเครื่องเล่นลงครับส่วนที่Power กับ ปรีแอมป์เอาให้พอเหมาะกับ w ของลำโพงครับไม่ควรเกิน6นาฬิกาครับ พูดง่ายๆไม่แมตกันครับอีกอย่างสายสัญญาณที่ไม่มีคุณภาพก็มีผลด้วยนะครับ การใส่cค่อมจะไปดอปให้เสียงให้ลดลงเสียงจะไม่ใสครับแต่ป้องกันลำโพงขาดได้ในระดับหนึ่งครับ
ตอนที่จะปิดเครื่องเล่นและปรีผมลดเสียงลงจนสุดเลยครับแต่ก็ยังดังเหมือนเดิม ส่วนสายสัญญาณผมเอาสายLanมาทำเป็นสายสัญญาณหุ้มด้วยท่อกระดูกงูอีกที

samarn kakaew
18-07-2012, 16:04
เป็นที่ระบบสายไฟและสายสัญญาณครับ แจ็คเสียบด้วยนะครับและให้ใช้ดีเลย์9โวลล์ทำสวิทปิดเปิดไม่ผ่านสวิทกุญแจครับตรงจากแบตและลงสายกราวตรงแบตเพิ่มครับ

jessada
18-07-2012, 17:11
เป็นที่ระบบสายไฟและสายสัญญาณครับ แจ็คเสียบด้วยนะครับและให้ใช้ดีเลย์9โวลล์ทำสวิทปิดเปิดไม่ผ่านสวิทกุญแจครับตรงจากแบตและลงสายกราวตรงแบตเพิ่มครับ

น้าพอมีตัวอย่างให้ดูมั้ยครับ

jackjack
19-07-2012, 19:18
ขอผมติดสวิทช์ตัด power ครับ มีกี่ตัวก็ติดตามนั้น เวลาใช้งานให้เปิดเครื่องเล่นก่อนแล้วเปิดสวิทช์ เวลาปิดก็ทำย้อนมาครับ
ตามนี้ึครับน้าก้อง หายชัวร์ๆ