PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จะใส่กล่อง Mon Ma + SCV ขอคำแนะนำหน่อยครับ

NPsuperball
18-07-2012, 14:32
รบกวนน้าหน่อยครับ ผมน้องใหม่หัดเล่น Triton ครับ ที่ใช้อยู่
เป็น Triton Plus 4 Door VG 178 HP ครับ
พอดีผมจะประเดิมกล่อง Mon Max + SCV แต่ผมไม่รู้ว่า ผมจะต้องทำอะไรกับเจ้าตัว SCV ครับ อยากทำครั้งเดียวจบเลยครับ
และถ้าผมจะใช้คลัช กับ หัวฉ๊ด เดิม จะดีหรือไม่ครับ :p

sponclub
19-07-2012, 05:45
scv หัวฉีดไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ แค่ทำคลัสใหม่เป็นทองแดงก็พอ ถ้าจะเปลี่ยนหัวฉีดแนะนำให้ทำปั๊มดีกว่าครับ กับชุดอินเตอร์ใหม่ซักชุดนึง

EarthECU
19-07-2012, 06:42
คลัชเดิมลื่นแน่ครับ เตรียมทำคลัชใหม่ได้เลยครับ ต้องยอมรับกำความแข็งของคลัชที่ีเพิ่มขึ้น และยิ่งถ้าขับในกรุงเทพบ่อยก็ทำใจได้เลยครับ+ระวังตัวผ่อนแรงคลัชแตกด้วยครับ ชอบแตกมาก - -"