PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ติดlpgที่SCGดีไหมครับ

cross
25-07-2012, 17:48
สวัสดีครับ
ผมกำลังรอรถ เนื่องจากผมเปลี่ยนจากcngเป็นเบ็นซินเพราะเพิ่งเคยเห็นcngตัวจริงถึงได้รู้ว่าพื้นที่กระบะหายไปเยอะ เวลาผมไปต่างจังหวัดจะมีสมาชิกนั่งกระบะ3-4คน+สัมภาระ เซลล์บอกว่าวันที่10จะมีรถเข้ามาที่0 ก็ต้องดูว่ามีคันที่ผมจองอยู่ด้วยไหม 0ติดlpgให้ก็ต้องเพิ่มไปกับค่ารถอีก 39000 บาทติดกับSCG ถัง58ลิตรแทนยางอะไหล่ 0นี้รับประกันเงื่อนไขเดียวกับแบบcng น้าๆมีคำแนะนำไหมครับ หรือไปติดเองที่อื่นดีกว่า
ขอบคุณครับ

mOO hiNkonG
25-07-2012, 18:06
ศูนย์ที่ออกรถและศูนย์ที่ติดตั้งแก๊ส(เน้นศูนย์แก๊ส)ใกล้บ้านหรือน้าเดินทางสะดวกหรือเปล่าครับ.......เพราะรถติดแก๊สเมื่อครบระยะก็ต้องตรวจสภาพระบบแก๊สหรือไม่ก็เวลาระบบแก๊สมีปัญหา(อย่างผมท่อน้ำขันไม่แน่น)จะต้องเอารถไปตรวจสอบ ติดเองก็ราคาประมาณนี้ครับแล้วแต่ยี่ห้อ

cross
25-07-2012, 18:44
ขอบคุณครับ
ผมอยู่แถวๆ ซีคอนสแควร์ ศรีนครินทร์ครับ 0+แก๊สอยู่ที่แถวๆวิภาวดีครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องแก๊สเลยเคยใช้แต่ดีเซล จึงไม่ทราบว่าติดที่SCGดีไหมใช้อุปกรณ์ที่ใช้งานได้นานไหม น้าบางคนบอกว่าที่SCGแก้ปัญหาจบ น้าบางคนบอกว่ารอคิวเช็คระยะนานไม่สนใจรถเข้าเช็คขอบ๊ายบาย ไม่ทราบว่าของคุณภาพผลิตภัณฑ์ของEnergyหรือVersusแตกต่างของSCGไหม ตอนนี้จิตตกจะใช้อะไรดี ต้องขออภัยครับถ้าเปลืองเนื้อที่ ลองค้นดูกระทู้เก่าๆก็ผ่านมา1-2ปีแล้วหลายๆอย่างน่าจะมีการเปลี่ยนแปลงจากเดิม
ขอบคุณครับ