PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากถอดกันขโมยออก.....

KHEAWDEE
23-06-2008, 14:02
พอดีกันขโมยที่ได้แถมมากับรถ(ของถูก) ตอนนี้มันเสีย
จึงอยากจะหาวิธีถอดเพื่อนๆพี่ๆท่านใดรู้วิธีถอดช่วยบอกผมด้วย
หรือว่าใครว่างอยากออกแรงบอกผมได้ 081-3017494 (เทวิน)
ผมอยู่แถวบางนา-สำโรง-ปู่เจ้า........................ขอบคุณครับ

Nuk_Black-Triton
24-06-2008, 14:49
ถ้าถูกๆ...

ผมกลัวระบบไฟ มันจะรวนดิ.. เนื่องจากการตัดต่อตอนติดตั้ง...

ฉะนั้น ติดอันใหม่ แบบดีหน่อย ดีกว่าครับ ...

myjoefiend
29-06-2008, 17:23
มาจากศูนย์เปให่ศูนย์เค้าจัดให้เลยครับ อย่าทำเองเลย มันเสี่ยง ซื้อใหม่เลยครับ สบายใจหาแบบที่โดนๆใจที่ใส่แล้วไม่มีปัญหาครับอันเก่าก็ส่งเครมหรือเครมมาใช้ชั่วคราวก่อนจนกว่าเราจะเจอที่เราถูกใจค่อยเปลี่ยน บางทีมันอาจไม่ได้มาตราฐานก็ได้ครับ ของผมจะมีปัญหาช่วงจูนเพจ แต่ก็ใช้ได้สบายใจดี เหอะๆเสียไปเกือบ 7000.-

JOCHO
29-06-2008, 19:51
ยี่ห้ออะไรครับ
ผมก็ได้แถมมาเหมือนกันเป็น ABG Nemesis ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า

aomam
18-07-2008, 21:35
ผม ABG 2 Wayตรงรุ่น ติดจากศูนย์ ABG เลยคับ 7900 ใช้ได้ดีในช่วงประกัน 1 ปี หลังจากหมดประกัน สายสลิงของรีโมท ขาดเดือนล่ะ 2 ครั้งคับเข้าไปเปลี่ยนมาแล้ว 6 ครั้งคิดครั้งละ 200 บาท เซ็งคับถามมันๆบอกว่าธรรมดาคับเพราะสายสลิงไปเกี่ยวกะเซ็นทรัลล็อคของรถถ้าสลิงรีโมทไม่ขาด เขี้ยวเซ็นทรัลล็อคจะหักแทนครับ หนักไปกว่าอีก ไปเจอรถลูกค้ามาเคลมเพียบแต่ล่ะคนเซ็งไปตามๆกัน ที่ผมเจอคือกดรีโมทแล้วสัญญาณกันขโมยทำงาน จอรีโมท 2 way ทำงาน แต่ประไม่ล็อคคับ (น่ากลัวมากคับ) ตอนนี้ผมกดรีโมทล็อคแล้วต้องลองเปิดประอีกทีว่าประมันล็อดด้วยหรือป่าวคับ นึกแล้วก็อยากถอดทิ้งเหมือนกันคับ ยังไงมียี่ห้อไหนดีแนะนำด้วยคับจะได้เปลี่ยนใหม่ดู

aomam
18-07-2008, 21:38
ผม ABG 2 Wayตรงรุ่น ติดจากศูนย์ ABG เลยคับ 7900 ใช้ได้ดีในช่วงประกัน 1 ปี หลังจากหมดประกัน สายสลิงของรีโมท ขาดเดือนล่ะ 2 ครั้งคับเข้าไปเปลี่ยนมาแล้ว 6 ครั้งคิดครั้งละ 200 บาท เซ็งคับถามมันๆบอกว่าธรรมดาคับเพราะสายสลิงไปเกี่ยวกะเซ็นทรัลล็อคของรถถ้าสลิงรีโมทไม่ขาด เขี้ยวเซ็นทรัลล็อคจะหักแทนครับ หนักไปกว่าอีก ไปเจอรถลูกค้ามาเคลมเพียบแต่ล่ะคนเซ็งไปตามๆกัน ที่ผมเจอคือกดรีโมทแล้วสัญญาณกันขโมยทำงาน จอรีโมท 2 way ทำงาน แต่ประตูไม่ล็อคคับ (น่ากลัวมากคับ) ตอนนี้ผมกดรีโมทล็อคแล้วต้องลองเปิดประตูอีกทีว่าประตูมันล็อดด้วยหรือป่าวคับ นึกแล้วก็อยากถอดทิ้งเหมือนกันคับ ยังไงมียี่ห้อไหนดีแนะนำด้วยคับจะได้เปลี่ยนใหม่ดู

kitkung
19-07-2008, 11:47
ผมใช้ ABG OEM 1 Way ของ Triton เลยครับ ใช้มา 2 ปี ตัวรีโมท ยังไม่มัปัญหาอะไรเลยครับ มีแต่หลังจากติดครั้งแรก ประมาณ 2 อาทิตย์ สายสลิงขาดตรงประตูคนขับ 1 ครั้งครับ...

golf
19-07-2008, 13:36
ไปถามศูนย์ว่าจ้างร้านไหนมาติด เเล้วตามไปร้านเเก้จะดีกว่า จะได้สบายใจครับ