PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เชิญร่วมบริจาคสิ่งของ งาน7th ANNIVERSARY "เพื่ออนาคตเด็กไทย"

chan99
28-07-2012, 09:46
เชิญร่วมบริจาคสิ่งของ งาน7th ANNIVERSARY " เพื่ออนาคตเด็กไทย"

ให้กับโรงเรียน วัดโป้งก้อนเส้า ต.ท่ามะปราง อ.แก่งคอย จ.สระบุรี
ซึ่งเป็นโรงเรียนที่เราจะไปทำกิจกรรมงาน7th ANNIVERSARY ในครั้งนี้

ทั้งนี้ทางผู้อำนวยการโรงเรียนได้ทำหนังสือขอความอนุเคราะห์และขอรับบริจาคสิ่งของดังนี้

1. วัสดุอุปกรณ์การกีฬา
2. เสื้อกีฬา
3. ยาเวชภัณฑ์
4. อื่นๆ ตามแต่สมาชิกที่ต้องการบริจาค

สนใจมีจิตศรัทธา บริจาค แจ้งความประสงค์ไว้ที่ กระทู้นี้ ได้เลยครับ

chan99
28-07-2012, 09:47
Update ของบริจาค และรายชื่อผู้บริจาค
1. mai_love (http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=875) หนังสือเก่า
2. กรุงเก่า (http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=3118) ป้ายทำบอร์ดและยาเวชภัณและอุปกรณ์การ ส่วนทำแผลและปฐมพยาบาลเบื่องต้น
3. แม่ลูกสาว (http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=560) หนังสือเรียน นิตยสารขวัญเรือน เล่มเก่า
4. sawang (http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=7377) ชุดคอมพิวเตอร์
5. ช้างน้อย (http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=34220) คอมพิวเตอร์ 1 ชุด

mai_love
28-07-2012, 09:48
อะไรดีน้อ เป็นหนังสือเก่าได้มั้ยครับน้า

chan99
28-07-2012, 09:53
อะไรดีน้อ เป็นหนังสือเก่าได้มั้ยครับน้า

ได้หมดคับน้า ตามแต่จิตศัทธาและกำลังเราคับน้า

กรุงเก่า
30-07-2012, 09:21
ป้ายทำบอร์ด เกี่ยวกับโรคต่างๆ และสุขลักษณะอนามัย เพื่อเอาไปจัดบอร์ดในห้องพยาบาลของโรงเรียน และยาเวชภัณและอุปกรณ์การ ส่วนทำแผลและปฐมพยาบาลเบื่องต้นครับ ส่วนนี้ผมและภรรยาขอนำไปช่วยด้วยคร๊าบ..
ด้วยความเคารพครับ

กรุงเก่า
30-07-2012, 09:24
ดันๆ คร๊าบ...!!! น้องๆ เค้ายังขาดแคลน และรอการช่วยเหลือจากพวกเราอยู่นะครับ ลองมาสัมผัสกับบรรยากาศการเป็นผู้ให้ดูครับ แล้วจะรู้ว่าความสุขมันมีจริงๆ ครับ
ด้วยความเคารครับ

แม่ลูกสาว
30-07-2012, 09:38
เป็นหนังสือเรียน นิตยสารขวัญเรือน เล่มเก่า แต่ไม่ยับเยิน ละกันนะน้าชาญ
เด่วจะรวบรวมเก็บไว้....รอวันเดินทาง...:smiley-transport029

golfham
30-07-2012, 09:44
ป้ายทำบอร์ด เกี่ยวกับโรคต่างๆ และสุขลักษณะอนามัย เพื่อเอาไปจัดบอร์ดในห้องพยาบาลของโรงเรียน และยาเวชภัณและอุปกรณ์การ ส่วนทำแผลและปฐมพยาบาลเบื่องต้นครับ ส่วนนี้ผมและภรรยาขอนำไปช่วยด้วยคร๊าบ..

เป็นหนังสือเรียน นิตยสารขวัญเรือน เล่มเก่า แต่ไม่ยับเยิน ละกันนะน้าชาญ
เด่วจะรวบรวมเก็บไว้....รอวันเดินทาง...:smiley-transport029

***ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค๊าบบบบ พี่น้องงงง***

sawang
30-07-2012, 09:48
ผมเป็นชุดคอมพิวเตอร์นะครับน้าเดี๋ยวขอรวบรวมก่อนครับว่าจะได้กี่ชุดครับ

กรุงเก่า
30-07-2012, 09:54
ผมเป็นชุดคอมพิวเตอร์นะครับน้าเดี๋ยวขอรวบรวมก่อนครับว่าจะได้กี่ชุดครับ

สุดยอดเลยครับน้า จากการไปสำรวจของทีมงานมา น้องๆ เค้ายังต้องการตรงนี้อย่างมากเลยครับ คอมพิวเตอร์ของน้องๆ เค้ามีน้อยมากๆ ไอ้ที่มีก็ไม่ค่อยสมบูรณ์อ่ะครับ
เม้าท์พังบ้าง คีบอร์ทปุ่มหลุดบ้าง ลำโพงหรือหูฟังแตกบ้างก็มี มาช่วยๆ กันคร๊าบ...การได้เป้นผู้ให้ มันมีความสุขที่สุดแล้วคร๊าบ...!!!

sawang
30-07-2012, 10:00
สุดยอดเลยครับน้า จากการไปสำรวจของทีมงานมา น้องๆ เค้ายังต้องการตรงนี้อย่างมากเลยครับ คอมพิวเตอร์ของน้องๆ เค้ามีน้อยมากๆ ไอ้ที่มีก็ไม่ค่อยสมบูรณ์อ่ะครับ
เม้าท์พังบ้าง คีบอร์ทปุ่มหลุดบ้าง ลำโพงหรือหูฟังแตกบ้างก็มี มาช่วยๆ กันคร๊าบ...การได้เป้นผู้ให้ มันมีความสุขที่สุดแล้วคร๊าบ...!!!
ด้วยความเคารพครับครับน้าตั้วเดี๋ยวจะขอสนับสนุนจากเพื่อนๆครับจะพยายามรวบรวมให้ได้หลายๆตัวครับ

กรุงเก่า
30-07-2012, 10:17
ครับน้าตั้วเดี๋ยวจะขอสนับสนุนจากเพื่อนๆครับจะพยายามรวบรวมให้ได้หลายๆตัวครับ

แจ่มเลยๆ ครับ ช่วยๆ กัน คนละไม้ คนละมือครับ มาร่วมทำบุญ ร่วมกิจกรรมเพื่อน้องๆ ผู้ด้อยโอกาสร่วมกันครับ

ช้างน้อย
30-07-2012, 14:50
คอมพิวเตอร์ 1 ชุดครับ

chan99
30-07-2012, 14:58
คอมพิวเตอร์ 1 ชุดครับ

รับทราบคับน้า ขอบคุณมากๆคับ

กรุงเก่า
30-07-2012, 15:11
มาคร๊าบๆๆ.....! มาร่วมแรง ร่วมใจ มาร่วมทำบุญร่วมกันครับ

spark1526
02-08-2012, 21:43
ร่วมด้วยช่วยกัน ดัน ๆๆๆๆๆ ครับ

sawang
06-08-2012, 19:26
Update ครับตอนนี้รวบรวมคอมได้ 3 ชุดแล้วครับ อาจจะหาเครื่องพิมพ์เลเซอร์ขาวดำเพิ่มไว้ให้พิมพ์งาน
เพิ่มอีกครับ ได้เท่าใหร่จะมาแจ้งอีกทีนะครับ
ด้วยความเคารพครับ ( แหะๆ ขอยืมนะครับน้าตั้ว )

กรุงเก่า
06-08-2012, 20:37
Update ครับตอนนี้รวบรวมคอมได้ 3 ชุดแล้วครับ อาจจะหาเครื่องพิมพ์เลเซอร์ขาวดำเพิ่มไว้ให้พิมพ์งาน
เพิ่มอีกครับ ได้เท่าใหร่จะมาแจ้งอีกทีนะครับ
ด้วยความเคารพครับ ( แหะๆ ขอยืมนะครับน้าตั้ว )

555555+++++ ยินดีครับยินดี

singh
23-08-2012, 11:30
เชิญร่วมบริจาคสิ่งของ งาน7th ANNIVERSARY " เพื่ออนาคตเด็กไทย"

ให้กับโรงเรียน วัดโป้งก้อนเส้า ต.ท่ามะปราง อ.แก่งคอย จ.สระบุรี
ซึ่งเป็นโรงเรียนที่เราจะไปทำกิจกรรมงาน7th ANNIVERSARY ในครั้งนี้

ทั้งนี้ทางผู้อำนวยการโรงเรียนได้ทำหนังสือขอความอนุเคราะห์และขอรับบริจาคสิ่งของดังนี้

1. วัสดุอุปกรณ์การกีฬา
2. เสื้อกีฬา
3. ยาเวชภัณฑ์
4. อื่นๆ ตามแต่สมาชิกที่ต้องการบริจาค

สนใจมีจิตศรัทธา บริจาค แจ้งความประสงค์ไว้ที่ กระทู้นี้ ได้เลยครับ

ไม่ทราบว่าคอมพิวเตอร์ รับมั้ยครับ จะได้จัดไปให้

madamx
23-08-2012, 21:24
มีทีวี 25 นิ้วอยู่เครื่องนึงอ่ะ เป็นจอแบนรุ่นเก่า ได้ป่าวคะน้าชาญ....:23: และอาจมีเวชภัณฑ์อีกจำนวนหนึ่งด้วย

chan99
23-08-2012, 22:13
สวดยอดมากคับน้า

ไม่ทราบว่าคอมพิวเตอร์ รับมั้ยครับ จะได้จัดไปให้
ได้หมดคับน้าสิงห์

มีทีวี 25 นิ้วอยู่เครื่องนึงอ่ะ เป็นจอแบนรุ่นเก่า ได้ป่าวคะน้าชาญ....:23: และอาจมีเวชภัณฑ์อีกจำนวนหนึ่งด้วย

เยี่ยมคับป้าแหม่ม จัดมาคับจัดมา อิอิ

sompob2525
23-08-2012, 23:39
ขอร่วมบริจาค Mouse 10 ตัว Keyboard 10 ตัว ครับ

กรุงเก่า
24-08-2012, 09:48
ขอร่วมบริจาค Mouse 10 ตัว Keyboard 10 ตัว ครับ

:bananapartyhat:ขอบคุณมากๆ เลยครับน้าสมภพ จากที่ทีมงานได้ไปดู ไปสำรวจมา นี่คือสิ่งที่สำคัญสิ่งนึง และ ทาง รร.ต้องการเลยครับ เพราะเท่าที่ไปดูมา อุปกรณ์คอมพิวเตอร์พวกนี้ อยู่ในสภาพที่ชำรุดเสียหายมากครับ เนื่องด้วยคอมพิวเตอร์ที่ทาง รร.มี เทียบกับจำนวนเด็กที่ใช้ มันเยอะอ่ะครับ คอมบางตัว จอดับบ้าง เม๊าท์พังบ้าง ลำโพงแตกบ้าง เฮ๊ดโฟนขาดห้อย รุ่งริ่งบ้าง คีบอร์ดปุ่มไม่ครบ เด้งหาย หลุดหายไปซะเป็นส่วนใหญ่อ่ะครับ มาคร๊าบบบๆๆๆๆ มาร่วมด้วย ช่วยกันคร๊าบบบบ...:22 5:
ด้วยความเคารพครับ..

sompob2525
22-09-2012, 11:31
:bananapartyhat:ขอบคุณมากๆ เลยครับน้าสมภพ จากที่ทีมงานได้ไปดู ไปสำรวจมา นี่คือสิ่งที่สำคัญสิ่งนึง และ ทาง รร.ต้องการเลยครับ เพราะเท่าที่ไปดูมา อุปกรณ์คอมพิวเตอร์พวกนี้ อยู่ในสภาพที่ชำรุดเสียหายมากครับ เนื่องด้วยคอมพิวเตอร์ที่ทาง รร.มี เทียบกับจำนวนเด็กที่ใช้ มันเยอะอ่ะครับ คอมบางตัว จอดับบ้าง เม๊าท์พังบ้าง ลำโพงแตกบ้าง เฮ๊ดโฟนขาดห้อย รุ่งริ่งบ้าง คีบอร์ดปุ่มไม่ครบ เด้งหาย หลุดหายไปซะเป็นส่วนใหญ่อ่ะครับ มาคร๊าบบบๆๆๆๆ มาร่วมด้วย ช่วยกันคร๊าบบบบ...:22 5:
ด้วยความเคารพครับ..

ผมจะนำ ของที่จะไปร่วมบริจาค ผมจะไปส่งให้น้าๆ ได้ที่ไหนครับผม นัดเวลาสถานที่มาเลยครับ ผมจะขับรถไปส่งให้ถึงที่ครับ

กรุงเก่า
23-09-2012, 12:35
น้าสมภพ เอามาร่วมบริจาคที่งาน ในวันงานเลยครับ จะได้มาร่วมงาน ร่วมทำกิจกรรม และพบปะสังสรรค์กันในงานฉลองงาน 7 ปีด้วยกันอ่ะครับ

sompob2525
23-09-2012, 13:28
น้าสมภพ เอามาร่วมบริจาคที่งาน ในวันงานเลยครับ จะได้มาร่วมงาน ร่วมทำกิจกรรม และพบปะสังสรรค์กันในงานฉลองงาน 7 ปีด้วยกันอ่ะครับ

กลัวติดงานอ่ะครับดูจากวัน และ เวลา ผมจึงอยากฝากของไปร่วมบริจาคตามที่บอกไว้ก่อนอ่ะครับ แต่ถ้าวันงานเกิดว่างขึ้นมาไปร่วมงานแน่นอนครับ