PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีเรื่องมาฝากสำหรับสมาชิกชาวระยองที่ใช้ cng

samsonic101
28-07-2012, 14:24
เมื่อวันที่ 28 กรกฏาคม 2555 ผมได้ไปใช้บริการตรวจเช็ค cng เพื่อจะต่อทะเบียนรถ กับทาง st auto gas แถวตรอกยายชา เริ่มต้นช่วงเวลา 11.00 น.ก็เริ่มลงทะเบียนขอตรวจตามปกติ และเวลาช่างเข้ามาตรวจสอบและถอดฝาครอบ cng ก็เข้ามาดูด้วย พนักงานช่างที่เข้ามาถอดก็ขันเข้าถอดออกตามปกติ แต่มีน็อตอยู่ตัวหนึ่งไม่สามารถขันเข้าได้ แต่เค้าก็ไม่บอกอะไรรีบใส่ยางปิดตัวน็อต เราสงสัยจึงได้เปิดยางออกดูปรากฏว่าน็อตเกลียวหายหมดเลยคับ พอเช็คตัวอื่นๆก็เป็นเช่นกัน แถมตัวน็อตก็ขันไม่เข้า แต่บอกกับทางหัวหน้าเค้าว่าเค้าทำเสร็จแล้ว ผมจึงเข้าไปหาเฮียเจ้าของแจ้งว่าน็อตผมเสียหาย เค้าก็ต่อว่าลูกน้องของเค้าว่าใครสั่งให้ทำอย่างนี้ ใครให้เอาอุปกรณ์อย่างนี้มาใช้งานกับน็อต สุดท้ายเค้าก็เงียบไปพักหนึ่ง ผมเลยมาดูปรากฏว่าเค้าเอาน็อตอะไรไม่รู้จะมาใส่ให้ ผมเลยบอกเค้าไปว่าขอเปลี่ยนที่มันใกล้เคียงกับของเดิมได้ไหม ทางเฮียเจ้าของก็บอกให้เข้ามาตอนเย็นอีกที เพื่อที่เค้าจะซื้อของมาใส่ให้ใหม่ พอจ่ายตังเสร็จ กลับมาที่รถทางช่างก็ทิ้งอุปกรณ์บนรถและก็ยังไม่มาเก็บ ผมเลยเดินหาดูเห็นช่างกำลังกินข้าวอยู่ ผมเลยไปตามให้เค้ามาเก็บอุปกรณ์ของเค้า เพราะช่วงเวลานั้นก็ 12.30 น. แล้วอีกทั้งผมก็ยังไม่ได้กินข้าว จะให้ผมมารอเค้ากินข้าวเสร็จก็ไม่ใช่ ช่างในกลุ่มก็บอกกับทางช่างว่าให้ไปเก็บอุปกรณ์ให้เรียบร้อย กว่าผมจะได้กินข้าวก็ 13.00 น. อีกทั้งเย็นนี้ก็ต้องเข้าไปเปลี่ยนน็อตอีก เพราะน็อตบางตัวก็ยังไม่ได้ไข จึงขอฝากเพื่อนๆชาวระยองที่ใช้ cng ด้วยนะคับ ว่าในการตรวจเช็ค cng ประจำปี ถ้าจะเลือกร้านตรวจก็ให้เลือกร้านที่ดีๆ แต่ผมคิดว่ามันก็ยังดีที่เค้ายังเปลี่ยนน็อคให้ อย่างน้อยเค้าก็ยังมีความรับผิดชอบ
163194163193163192163191163190163189

ช่วงเย็นหลังจากไปเปลี่ยนน็อตเสร็จผมจะเข้ามารายงานผลอีกทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านทีสนใจเข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ครับ

tumauyai4x4tritonclup.com
29-07-2012, 10:18
จัดหนักเลยเหรอน้าสาม ครับ :35 2:

samsonic101
31-07-2012, 14:05
หลังจากที่ได้เข้าไปซ่อมแซม เค้าเปลี่ยนน็อตให้ทุกตัวเลยครับ ก็ยังดีครับที่เค้ายังมีความรับผิดชอบ (ขอชื่นชม)

**ช่วงตอนที่เค้ากำลังเปลี่ยนน็อตผมได้แอบถามกับทางช่างที่มาเปลี่ยน ปรากฏว่าคนที่เค้าให้มาถอดน็อตฝา cng ไม่ใช่ช่างครับ แต่เป็นคนขับรถให้ทางร้าน** ~(-*-)~

komdet
07-08-2012, 12:09
เจ้าของเค้าเป็นคนพูดตรงไปตรงมาน้ำเสียงอาจจะไม่เสนาะหูแต่บริการและความรับผิดชอบโอเคครับ

yingkam
14-09-2012, 17:05
ผมเคยไปเปลี่ยนกรองแก็ส lpg ที่ร้านนี้ หลังจากเปลี่ยนเสร็จเค้าก็เรียกไปจ่ายตังค์
แต่พอเปิดประตูเข้าไปในรถเท่านั้นแหละครับ...ท่านผู้ชม เหม็นแก็สมาก
นึกในใจมันรั่วตรงไหนหรือป่าว มองไปมองมาเห็นกรองแก็สตัวที่ถูกเปลี่ยนออก
วางอยู่ที่วางเท้าของคนนั่งข้าง...เซ็งเป็ด ทำไมไม่วางข้างนอกว้า... ต้องเปิดกระจกวิ่งซักพักเลยครับ