PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สายพานกะปั้มคอมมอลเรล

รัตติกาล
29-07-2012, 23:33
เพิ่งเจอมาหมาดๆกับสายพานปั๊มคอมมอลเรล ขับมาดีๆยังไม่ทันสับเกียร์กะชากเลย อยู่ดีๆรถดับวูปไปเฉยเลย หน้าปัดเรือนไมล์เช็คเอ็นจิ้นโชว์(ไม่มีสมาร์ตเกตตังค์ยังไม่มีซื้อครับ) รีบหักพวงมาลัยจอดแนบข้างทางสต๊าทใหม่ ไม่ติด พนมมือไหว้ลองสต๊าทใหม่ ไม่ติด เปิดกระโปรงและใคร่ควรคำนึงอยู่นานครับทั้งก้มทั้งเงย ทั้งนอนลาบกับพื้นถนนชาวบ้านแถวนั้นมายืนดูกันเต็ม ผมก็ สอดส่องสายตาไปทั่วทุกซอกทุกมุมไม่มีไรหลุด ไม่มีไรรั่ว ไม่มีไรเยิ้มหาสาเหตุไม่เจอถอดขั้วแบต ก็แล้ว ไฟเช็คเอ็นจิ้นก็ไม่ดับ งั้นลองถอดปลั๊ก ecu อ่ะปล่อยไว้สักพักเพื่อพี่กล่องecuจะงอลไรผมหรือป่าว นั่งรอสักพัก สตาร์ทใหม่ก็ไม่ติด scvแม่งค้างแน่เลยถอดตรงนั้นเลยผม ถอดแบตงัดscvออกมาปรกติ หมดปัญญาแล้วผม ตามช่างมาช่วยดู ช่างวินิจฉัยว่ากล่องecuมีปัญหาแน่ หรือหัวฉีดตันต้องเปลื่ยนแต่ผมไม่ปักใจเชื่อเพราะรถผมplus2.5โปรแกรม3.2มีกล่องดันลางกะคันเร่งไฟฟ้าใช้มา5ปีแระทั้งกระชากทั้งเค้นไม่เคยเป็นไรรถผมเวลาจอดทั้งเช็ดทั้งถูทั้งขัดทั้งหยอดทั้งเป่าทั้งหล่อลื่นดูแลดีตลอดแต่เวลาวิ่งต้องเต็มที่ห้ามบ่นห้ามงอล เจอช๊อตนี้เข้าไปช่างบอกว่าต้องถอดกล่องecuเช็คอาจเสียหรือหัวฉีดตันต้องเปลื่ยนค่าใช้จ่ายบวกลบมี3หมื่น คาใจผมมากเลยไม่ให้ช่างซ่อมโทรตามเพื่อนให้เอารถไถนามาลากคนก็ยืนดูกันเต็ม อายก็อายแต่ไม่รู้จะเอาหน้าไว้ใหนเอารถไถนามาลาก กลับถึงบ้านบรรเลงลื้อเองเลย ถอดฝาครอบสายพานออกมาเจอสายพานเส้นเล็กขาดชี้มาทางผม เอก็เพิ่งเปลื่ยนใหม่มาได้ไม่ถึง10000โลเองยกทั้งยวงอะไหล่สิ้นเปลืองตามระยะทาง100000โลอะไรมั่งไม่รู้รายการยาวเป็นหางว่าวโดนไปหมื่นกว่าบาทขาดซะแระของแท้ด้วยซื้อจากศูนย์โดยตรง สรุปงานนี้ทำเองมีค่าใช้จ่ายอยู่ที่ไม่กี่ร้อยบาท เสร็จเรียบร้อย กับที่ให้ช่างไม่รู้จักทำ เสียเงินมากมาย หญิงหรือชายหากใช้รถใคร่ควรอย่างยิ่งศึกษาเรื่องรถบ้างก็ดีนะครับจะได้ไม่เสียรู้ หรือหากเกิดปัญหาเช่นเดียวกับผม ควรคำนึงถึงเรื่องสายพานปั๊มคอมมอลเรลไว้บ้างก็ดีครับสำคัญนะจ๊ะจะบอกให้:99:

coppy42
29-07-2012, 23:47
0.จร๊ะ เอารูปปรากรอบมาดูมั่งซิจ๊ะ งิๆ

rmd
29-07-2012, 23:48
ใช่สายพานไทม์มิ่งป่าวคะ แล้วที่เปลี่ยนล่าสุดก่อนขาดลูกรอกเปลี่ยนหมดทุกตัวป่าว ดีนะคะทำเองเป็น หายไวๆนะคะ

kunyakarn
30-07-2012, 00:01
เพิ่งเจอมาหมาดๆกับสายพานปั๊มคอมมอลเรล ขับมาดีๆยังไม่ทันสับเกียร์กะชากเลย อยู่ดีๆรถดับวูปไปเฉยเลย หน้าปัดเรือนไมล์เช็คเอ็นจิ้นโชว์(ไม่มีสมาร์ตเกตตังค์ยังไม่มีซื้อครับ) รีบหักพวงมาลัยจอดแนบข้างทางสต๊าทใหม่ ไม่ติด พนมมือไหว้ลองสต๊าทใหม่ ไม่ติด เปิดกระโปรงและใคร่ควรคำนึงอยู่นานครับทั้งก้มทั้งเงย ทั้งนอนลาบกับพื้นถนนชาวบ้านแถวนั้นมายืนดูกันเต็ม ผมก็ สอดส่องสายตาไปทั่วทุกซอกทุกมุมไม่มีไรหลุด ไม่มีไรรั่ว ไม่มีไรเยิ้มหาสาเหตุไม่เจอถอดขั้วแบต ก็แล้ว ไฟเช็คเอ็นจิ้นก็ไม่ดับ งั้นลองถอดปลั๊ก ecu อ่ะปล่อยไว้สักพักเพื่อพี่กล่องecuจะงอลไรผมหรือป่าว นั่งรอสักพัก สตาร์ทใหม่ก็ไม่ติด scvแม่งค้างแน่เลยถอดตรงนั้นเลยผม ถอดแบตงัดscvออกมาปรกติ หมดปัญญาแล้วผม ตามช่างมาช่วยดู ช่างวินิจฉัยว่ากล่องecuมีปัญหาแน่ หรือหัวฉีดตันต้องเปลื่ยนแต่ผมไม่ปักใจเชื่อเพราะรถผมplus2.5โปรแกรม3.2มีกล่องดันลางกะคันเร่งไฟฟ้าใช้มา5ปีแระทั้งกระชากทั้งเค้นไม่เคยเป็นไรรถผมเวลาจอดทั้งเช็ดทั้งถูทั้งขัดทั้งหยอดทั้งเป่าทั้งหล่อลื่นดูแลดีตลอดแต่เวลาวิ่งต้องเต็มที่ห้ามบ่นห้ามงอล เจอช๊อตนี้เข้าไปช่างบอกว่าต้องถอดกล่องecuเช็คอาจเสียหรือหัวฉีดตันต้องเปลื่ยนค่าใช้จ่ายบวกลบมี3หมื่น คาใจผมมากเลยไม่ให้ช่างซ่อมโทรตามเพื่อนให้เอารถไถนาลากกลับมาบ้านบรรเลงลื้อเองเลย ถอดฝาครอบสายพานออกมาเจอสายพานเส้นเล็กขาดชี้หน้าใส่ผม ก็เพิ่งเปลื่ยนใหม่ได้ไม่ถึง10000โลเองยกทั้งยวงอะไหล่สิ้นเปลืองตามระยะทาง100000โลอะไรมั่งไม่รู้รายการยาวเป็นหางว่าวโดนไปหมื่นกว่าบาทขาดซะแระของแท้ด้วยซื้อจากศูนย์โดยตรง สรุปงานนี้มีค่าใช้จ่ายอยู่ที่ไม่กี่ร้อยบาท เสร็จเรียบร้อย กับที่ให้ช่างไม่รู้จักทำ เสียเงินมากมาย หญิงหรือชายหากใช้รถควรอย่างยิ่งศึกษาเรื่องรถบ้างก็ดีนะครับจะได้ไม่เสียรู้ หรือเกิดปัญหาเช่นเดียวกับผม คำนึงเรื่องสายพานปั๊มคอมมอลเรลไว้บ้างก็ดีครับสำคัญนะจะบอกให้:99:

น้าอยู่โรงงานน้ำตาลพิมายหรือป่าวคับ

รัตติกาล
30-07-2012, 00:03
ไม่ใช่สายพานไทม์มิ่งครับถ้าสายพานไทม์มิ่งเครื่องกระจายไปแล้วครับ เป็นสายสานเส้นเล็กตัวในที่ไปฉุดปั๊มคอมมอลเรลครับ ลูกลอกเปลื่ยนหมดทุกตัวครับสายพานทุกเส้นเปลื่ยนใหม่หมดครับซีลเอย ปั๊มน้ำเอย วาล์วน้ำเอยประเก็นเอย หม้อน้ำเอยอินเตอร์เอย แบทเอย ท่ออินเตอร์มิเนียมเอย ใส้กรองอากาศเอย เปลื่ยนหมดครับ ผมเป็นพวกเท้าผีครับกลัวแป๊กกลางอากาศ แต่ก็ไม่พ้นโดนจนได้ เศร้าจังชีวิตผม

รัตติกาล
30-07-2012, 00:12
ผมอยู่อ.ปางศิลาทองจ.แพงเพชรครับ ใกล้ๆน้ำตกคลองลานครับ ผมสาปศูนย์ไปหลายปี ตอนนี้กะว่าจะลองนำเสนอโปรเจคใหม่หลายตัวให้เพื่อนสมาชิคน้าๆเผื่อสนใจกันครับ เรื่องกราวน์วาย9จุดมันนานมาแล้วครับแต่ก็ไม่ลืมความสนุกสนานแบบกันเองฉันพี่ฉันน้องครับ (น้าลมหนาวเค้าตายไปแล้วครับก็เลยกะมาเสียบแทนคับ)

รัตติกาล
30-07-2012, 00:17
เรื่องรูปพรุ่งนี้ครับป๋าcoppy42(ป๋าติ๊ก)วันนี้ง่วงแล้ว ตอนเช้าต้องหุงข้าวรีดผ้าส่งลูกไปโรงแต่เช้าครับงานรัดตัวเลยผม:kapook-17193-7653:

rmd
30-07-2012, 00:26
ไม่ใช่สายพานไทม์มิ่งครับถ้าสายพานไทม์มิ่งเครื่องกระจายไปแล้วครับ เป็นสายสานเส้นเล็กตัวในที่ไปฉุดปั๊มคอมมอลเรลครับ ลูกลอกเปลื่ยนหมดทุกตัวครับสายพานทุกเส้นเปลื่ยนใหม่หมดครับซีลเอย ปั๊มน้ำเอย วาล์วน้ำเอยประเก็นเอย หม้อน้ำเอยอินเตอร์เอย แบทเอย ท่ออินเตอร์มิเนียมเอย ใส้กรองอากาศเอย เปลื่ยนหมดครับ ผมเป็นพวกเท้าผีครับกลัวแป๊กกลางอากาศ แต่ก็ไม่พ้นโดนจนได้ เศร้าจังชีวิตผม
สมาร์ทเกจด่วนเลยค่ะ.........ของจำเป็น อิอิ

รัตติกาล
30-07-2012, 00:43
อยากได้ครับสมาร์ทเกจ ยืมตังค์ก่อนได้ป่ะครับ:57 2:55555

kong22
30-07-2012, 08:59
เรื่องรูปพรุ่งนี้ครับป๋าcoppy42(ป๋าติ๊ก)วันนี้ง่วงแล้ว ตอนเช้าต้องหุงข้าวรีดผ้าส่งลูกไปโรงแต่เช้าครับงานรัดตัวเลยผม:kapook-17193-7653:

รอชมครับเพราะผมก็ประเภทเท้าหนักเหมือนกันถ้าขับคนเดียว

aaa5831
31-07-2012, 12:09
ตรงหนายยยยหว่า เอารูปมาดูมั่งจิ่จ๊ะ น้าโอ ...จ๊วบบบ จ๊วบบบบ

ohm4door
31-07-2012, 15:14
สุดยอดครับเกือบโดนแล้ว:1182438340:

jee4x4
31-07-2012, 15:52
ผมอยู่อ.ปางศิลาทองจ.แพงเพชรครับ ใกล้ๆน้ำตกคลองลานครับ ผมสาปศูนย์ไปหลายปี ตอนนี้กะว่าจะลองนำเสนอโปรเจคใหม่หลายตัวให้เพื่อนสมาชิคน้าๆเผื่อสนใจกันครับ เรื่องกราวน์วาย9จุดมันนานมาแล้วครับแต่ก็ไม่ลืมความสนุกสนานแบบกันเองฉันพี่ฉันน้องครับ (น้าลมหนาวเค้าตายไปแล้วครับก็เลยกะมาเสียบแทนคับ)

เอ้าน้าโอลมหนาวเพื่อนเก่าเราหรือเนี้ย หายไปไหนมาครับเจอครั้งสุดท้ายมากับน้าต่ายเจอกันที่ระยองนานมากแล้ว