PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เปลี่ยนพวงมาลัย

Regens
05-08-2012, 20:10
คือผมอยากเปลี่ยพวงมาลัยจากของเดิมซึ่งมี แอร์ แบค เปลี่ยนใส่พวงมาลัยซิ่งของ momo น้าท่านไหนเปลี่ยนแล้วขอความรู้ ด้วยครับ มีปัญญหาเรื่องระบบแตร ไม่รู้จะต่อยังไง

kong22
06-08-2012, 10:42
ตรงคอพวงมาลัยแต่งจะมีปลั๊กสำหรับต่อกับปุ่มแตรอยู่ครับ ส่วนรถมีแอร์แบค นี้ต้องรอน้าๆที่เคยถอดใส่มาแนะนำอีกทีครับ

jakkrichg
11-08-2012, 19:59
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ....อยากเปลี่นเหมือนกันครับ

EAK_1607
11-08-2012, 20:23
ต้องทำใจครับ ไฟแอร์แบคโชว์แน่นอนครับ เพราะวงจรไม่ครบ บ้างท่านบอกให้ถอดหลอดออก แต่ของผมมันตัว3.2ให้ช่างที่0ถอดหน้าปัดออกแล้วปรากฎว่าเป็นหลอด led ถอดหลอดไม่ได้ครับ...จบข่าว...แต่มีอีกอย่างจะมีซอกเก็ตที่เสียบกับวงจรแอร์แบคมันยาว มันจะยื่นออกมาตรงคอพวงมาลัยจะทำให้ดูไม่เรียบร้อย..ผมเลยตัดสินใจให้ช่างเอาออกไปเลย..แล้วจะใส่แอร์แบคใหม่ค่อยซื้อชุดแอร์แบคมาใส่ใหม่ครับ...

MEAW_SAN
30-10-2012, 09:30
ต้องทำใจครับ ไฟแอร์แบคโชว์แน่นอนครับ เพราะวงจรไม่ครบ บ้างท่านบอกให้ถอดหลอดออก แต่ของผมมันตัว3.2ให้ช่างที่0ถอดหน้าปัดออกแล้วปรากฎว่าเป็นหลอด led ถอดหลอดไม่ได้ครับ...จบข่าว...แต่มีอีกอย่างจะมีซอกเก็ตที่เสียบกับวงจรแอร์แบคมันยาว มันจะยื่นออกมาตรงคอพวงมาลัยจะทำให้ดูไม่เรียบร้อย..ผมเลยตัดสินใจให้ช่างเอาออกไปเลย..แล้วจะใส่แอร์แบคใหม่ค่อยซื้อชุดแอร์แบคมาใส่ใหม่ครับ...
ปลักหลังไมมันมีสายไฟเยอะอยู่ครับ สัญญานไฟที่เรือนไมเขาจะเดินไฟไปรออยู่แล้วรอสัญญานกราวด์ไปลงเพื่อให้หลอดติด หลอดถอดไม่ได้แต่เราตัดวงจรสายกราวได้ ว่างๆผมจะลองรื้อแมนนวลให้ครับ ว่าปลักไหนขาเท่าไร ที่เป็นกราว แอร์แบ็ค รถน้ารุ่นปีไหนครับ

aaa5831
30-10-2012, 09:40
ปลักหลังไมมันมีสายไฟเยอะอยู่ครับ สัญญานไฟที่เรือนไมเขาจะเดินไฟไปรออยู่แล้วรอสัญญานกราวด์ไปลงเพื่อให้หลอดติด หลอดถอดไม่ได้แต่เราตัดวงจรสายกราวได้ ว่างๆผมจะลองรื้อแมนนวลให้ครับ ว่าปลักไหนขาเท่าไร ที่เป็นกราว แอร์แบ็ค รถน้ารุ่นปีไหนครับ

มันโชว์แข่งกับ เกจน้ำมันเลยว่ะ ....เซ็งงง

chairat_k
30-10-2012, 09:54
ตาโจ้ส้ม โดนหลาย