PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : หายสงสัยกับเสียงที่เกิดจากใต้เวลากดครัชครับ

tommce
06-08-2012, 21:12
ขอแชร์ครับ วันนำรถเข้าศูนย์เช็คระยะและแจ้งช่างว่ามีเสียงดังจากใต้ท้องเวลากดครัช และไฟติดๆ ดับๆ โดยได้รับการแก้ไขดังนี้ เสียงเกิดกระบอกรั่วยางบวบ น้ำมันครัชแห้ง เลยถอดเปลี่ยนและทำความสะอาดบริเวณนั้น ส่วนไฟช่างบอกสวิตช์ช๊อตต้องถอดออกมาทำความสะอาดใหม่ ช่างบอกอาการนี้เจอบ่อย หลังการแก้ไข ยืนฟังเสียงตอนสตาทเครื่องเสียงนั้นหายไป ลองเปิดไฟ และขับกลับบ้านระยะ 50 กิโล ไฟเป็นปกติแล้ว สรุปน้าๆ ท่านไหนมีอาการคล้ายๆ ผมลองดูน่ะครับ

164068

coppy42
07-08-2012, 17:22
ขอบคุณข้อมูลที่นำสู่สมาชิกครับ