PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเส้นทาง ครับ

newton123
10-08-2012, 12:51
อยากจะสอบถามเส้นทาง ที่จะไป รร.บ้านน้ำส่อม ต.ผาบ่อง
เคยผ่านไปเมื่อ 2 ปีก่อน ใช้ทาง อช.น้ำตกแม่สุรินท์ - อ.กัญยานิวัฒนา(บ้านวัดจันทร์ )
พอจะทราบไหมครับว่า เส้นทางดังกล่าวยังใช้ได้อยู่ไหมครับ
ช่วงหนาวนี้ จะหาอุปกรณ์การเรียน ทุนการศึกษา ไปให้น้องๆที่โรงเรียนนะครับ

coppy42
10-08-2012, 13:18
มารอฟัง คริๆ
แต่ไปทางอ.จอมทอง-อ.แม่แจ่ม-มุ่งลงขุนยวม(1263) ก่อนถึงขุนยวมขวาเข้าทุ่งแม่อู่คอแล้ววนกลับขึ้นน่าจะดีกว่านะ เส้นวัดจันทร์อ้อมมากกว่ากันโหม๊ะแรงครับถนอมแรงเดินทางวันแรกไว้ก่อนครับน้านิว
จะมีโอกาศผูกตูดไปด้วยป่าวเอ่ยเหอะๆ

newton123
12-08-2012, 22:32
ครับป๋า. ผมเคยไปทางนั้นครับ อินทนนท์ ตัดออกแม่แจ่ม แม่อุคอ ต้องแวะพักที่ อช น้ำตกแม่สุรินท์ วันยั้นไปมีแค่สองเต้น ตกดึกเปลี่ยวมาก แถมมีเจ้าป่าเจ้าเขามาเข้าฝันด้วยครับ ทางจาก อช นำ้ตกแม่สุรินท์ ไปวัดจัน แคบมากครับรถสวนกันไม่ได้ มีช้ามห้วยด้วย. เลยคิดว่าขึ้นทางบ้านวัดจันทร์จะสะดวกกว่า ถ้ามีเพื่อนไปด้วยก้จะตัดออกทางแ
ม่สุรินท์ เลยนะครับ. กลัวข้ามห้วยไม่ได้นะ คราวก่อนโชคดีต้นไม้ล้มไม่ขวางทาง. แต่ถ้าได้้ป๋าไปด้วยก้เยี่ยมเลยครับ. กำลังหาเพื่อนร่วมทาง. หาของไปให้เด็กๆนะครับ