PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ครบรอบ 2 ปี กว่าๆ พังซะแล้ว มอเตอร์กลอนประตูสัญญาณ กันขโมย

psylencex
17-08-2012, 11:26
ก่อนหน้านั้นใช้งานมาได้ดีตลอด จะมีก็แค่ถ่านในที่กดรีโมท อ่อนบ้างไรบ้าง แต่ปัจจุบันก็ยังใช้ได้ดีอยู่ อิอิ ไม่หมด นานดี เหตุมาเกิดตอนไปนอนโรงพยาบาลเฝ้าไข้ ภรรยา และลกสาว ไปซื้อของที่ตลาดแล้วก็กดล๊อคปกติ ก็เดินไปซื้อของ กลับมาก็กดปลดล๊อคปกติ มาเอะใจอีกทีก็ตอนซื้อของที่ร้านชำอีกที ลงรถไปแล้วกดล๊อค พอลืมของเดินมาเอา อีกรอบลืมกดรีโมท ก็เปิดประตูไปเลย ดันเปิดได้ (ช่วงนั้นไม่ได้ติดใจอะไรรีบ)

พอกลับมาโรงบาลเริ่มนึกได้ ว่าเอะตอนนั้น ตรูเปิดประตูได้ไงว่ะ ทีนี้ลองล๊อครถดู กดรีโมท เสียงปกติ ไฟปกติ แต่เสียงที่ดังฟรึบหรือเสียงล๊อคของกลอนหายไปเลย ลองเปิดประตูดู อ้าวเฮ้ย ประตูไม่ล๊อค ฉิบหายแล้ว จอด มา 1 วันแล้วไม่รู้เรื่องเลย เลยทดสอบอยู่ประมาณ 5-10 นาที ไล่สายหาสาเหตุ สัญญาณ กัญขโมย ปกติครับ ไฟเลี้ยวที่โชว์ตอนกดรีโมท ก็ปกติ แต่กลอนไม่ล๊อค เลยคิดว่า มอเตอร์น่าจะเสีย แต่ใจตอนนั้นคิดว่า แถวนี้ไม่ชอบมาพากลหรือเปล่า แถวๆโรงพยาบาลแม่และเด็ก แถวโคกเพชร เปลี่ยวมาก ตอนกลางคืน เลยคิดไปต่างๆ นาๆ เลยตัดสินใจหาแม่กุญมาล๊อค ตรงกานหมุนพวงมาลัย ใต้คอนโซล(เป็นส่วนที่พวงมาลัยหมุนไปที่ระบบ ล้ออีกที) อีกชั้นนึง

สุดท้ายเลยตัดสินใจไปร้านที่ติดตั้ง ทีเอน ช่างพร ขาประจำ สรุปก็ออกมาเป็น เจ้าตัวที่เห็นนี่เอง หมดไป 200 และที่สำคัญได้เจอ น้าป๋อ Porlor ด้วย เลยได้คุยอย่างสนุกสนาน อิอิ
ตอนแรกก็ว่าจะเปลียนเลย ทั้งชุดถ้าไม่ Work หรือโดนลองของมา

black_white
17-08-2012, 13:47
ต้องติดตั้งใหม่หรอน้า.....แล้วที่ติดไปก่อนหน้านี้..ติดเท่าไหร่ครับ:smiley-bounce016:

psylencex
17-08-2012, 14:40
เปลี่ยนแค่เจ้าตัวนี้แหละครับ 200 บาท ก่อนหน้านี้ น่าจะประมาณ 1500 ทั้งระบบ ถ้าราคาตามนี้นะครับ อิอิ ไม่แน่ใจว่า Sale เอามาจะราคาเท่าไร เพราะว่าที่ศูนย์ มาร้านนี้ทุกคันเลยครับ

ต้องติดตั้งใหม่หรอน้า.....แล้วที่ติดไปก่อนหน้านี้..ติดเท่าไหร่ครับ:smiley-bounce016: