PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเรื่องเครื่องเล่นdvdหน่อยครับ

Eakto
19-08-2012, 10:22
สมาชิกใหม่ครับ อยากดูทีวี เราชื้อเสาทีวีมาติดจะดูได้ไหมครับ
พี่ๆมีใครติดมั่งครับ

kamyu
19-08-2012, 10:36
ติดตัวรับสัญญาณ(ไอ้กลมๆที่ติดบนหลังคา)ก็ดูtvได้แล้วครับ

SunTK
19-08-2012, 14:56
ติดจานดาวเทียมครับ ไอ้ที่ กลมๆ บนหลังคาน่ะแหละครับ

เสาทีวีมันดูได้เวลาจอดเฉยๆ สัญญาณก็ไม่ดี ถ้าวิ่งเมื่อไรภาพล้มครับ

MiNi_XXL
20-08-2012, 08:31
ตอบ จขกท. ซื้อแค่เสาอากาศคงไม่พอครับต้องมีกล่อง tuner ด้วยครับ ถึงได้

ดาวเทียมใช่ว่าจะโอทุกที่นะครับ วิ่งใต้ทางด่วน วิ่งในเมือง ภาพไม่ล้มคับ แต่มันดูไม่ได้เลยครับ ดาวเทียม ดูได้ชัดได้ดี ในเมืองถ้าวิ่งบนทางด่วนอ่ะชัดตลอดทาง กับวิ่งออกต่างจังหวัด ครับ แค่จอดได้ร่มเงาไม้ก็จบแล้วครับสำหรับดาวเทียม

ผมใช่ทีวี tuner + เสาบูทเตอร์ ในเมืองดูได้ทุกที่ครับ ทั้งวิ่งและไม่วิ่ง ชัดบ้าง ไม่ชัดบ้าง แต่ก็ดูได้ตลอดครับ

rangsun
20-08-2012, 08:42
ฟังเพลงเพราะ ๆ ให้สบายอารมณ์เวลาขับรถดีกว่าครับ รายการทีวีไว้กลับบ้านนั่งดูสบายใจกว่าเยอะครับน้า ติดโน่นนี่นั่นตามตัวรถให้ดูเป็นรถโมบาย รถสปายอะไรไม่รู้เสียหล่อไทรทันหมด