PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำชีแนะด้วยครับ จะติด Saveplus1 (เครื่องเพิ่มออกซิเจน)

musikim_s
24-08-2012, 10:26
สวัสดีครับ ผมขอคำชี้แนะความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยครับ จะติดตั้ง เซฟพลัส1 (เครื่องเพิ่มออกซิเจน) ดีไม่ครับ แรงขึ้นไม่ครับ แล้วประหยัดน้ำมันจริงหรอป่าว ผลกระทบหลังใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ จะขอบพระคุณพี่มากกเรยครับ

chaiyos-triton6299
25-08-2012, 18:57
สวัสดีครับ ผมขอคำชี้แนะความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยครับ จะติดตั้ง เซฟพลัส1 (เครื่องเพิ่มออกซิเจน) ดีไม่ครับ แรงขึ้นไม่ครับ แล้วประหยัดน้ำมันจริงหรอป่าว ผลกระทบหลังใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ จะขอบพระคุณพี่มากกเรยครับ
เป็นตัวเบนซินหรือดีเซล ถ้าดีเซลแล้วเป็นเกียร์ธรรมดาใส่แล้วออกตัวเกียร์5ถอนคลัชไม่ต้องเล่งเครื่องรถวิ่งไปได้เลย ถ้าเป็นเบนซินขนาดติดเครื่่องตอนบ่า่ยๆน้ำไหลออกปลายท่อเลย ผมใส่"ซีวิค"ตัวก่อนเปลี่ยนโฉมผมว่าวิ่งและประหยัดสมราคานะ ถัาไปใส่ที่ อ.ต้นขอลองได้เลยแล้วจะรู้ว่าดีอย่างไร ผมไม่ได้เชียรแต่ใช้เองอยู่แล้ว ลองโทรคุยกับ อ.ต้นดูครับ

num_navanakorn
25-08-2012, 20:18
เป็นตัวเบนซินหรือดีเซล ถ้าดีเซลแล้วเป็นเกียร์ธรรมดาใส่แล้วออกตัวเกียร์5ถอนคลัชไม่ต้องเล่งเครื่องรถวิ่งไปได้เลย ถ้าเป็นเบนซินขนาดติดเครื่่องตอนบ่า่ยๆน้ำไหลออกปลายท่อเลย ผมใส่"ซีวิค"ตัวก่อนเปลี่ยนโฉมผมว่าวิ่งและประหยัดสมราคานะ ถัาไปใส่ที่ อ.ต้นขอลองได้เลยแล้วจะรู้ว่าดีอย่างไร ผมไม่ได้เชียรแต่ใช้เองอยู่แล้ว ลองโทรคุยกับ อ.ต้นดูครับ
เเล้วถ้าดีเซลออโต้ล่ะครับไส่เเล้วจะเป็นอย่างไร สนใจอยู่เหมือนกัน...

26-08-2012, 07:24
ผมก็ออโต้ ตอนนี้ก็ใส่อยู่ ผมเอามาจากอ.ต้นติดตั้งให้พักพวก เป็นดีแม็กไฮแลนเดอร์ 2.5แคป น้ำมัน1ถังใช้งานปกติจะวิ่งได้กิโลเพิ่มอีกประมาณ50กม นี่เป็นการใช้งานจริง วันที่มาลองเซพพลัสบรรทุกน้ำมันไฮโดรริก1ถัง200ลิตรออกตัวเกียร์5ไม่ต้องเล่งเครื่องไปได้สบายเลย

num_navanakorn
26-08-2012, 10:44
ผมก็ออโต้ ตอนนี้ก็ใส่อยู่ ผมเอามาจากอ.ต้นติดตั้งให้พักพวก เป็นดีแม็กไฮแลนเดอร์ 2.5แคป น้ำมัน1ถังใช้งานปกติจะวิ่งได้กิโลเพิ่มอีกประมาณ50กม นี่เป็นการใช้งานจริง วันที่มาลองเซพพลัสบรรทุกน้ำมันไฮโดรริก1ถัง200ลิตรออกตัวเกียร์5ไม่ต้องเล่งเครื่องไปได้สบายเลย
ถามต่ออีกหน่อยครับ คือถ้าเราติด Saveplus เเล้วต้องติดอะไรเพิ่มอีกหรือป่าวครับ...

28-08-2012, 14:32
ถามต่ออีกหน่อยครับ คือถ้าเราติด Saveplus เเล้วต้องติดอะไรเพิ่มอีกหรือป่าวครับ...
แล้วแต่ความพอใจ เซพพลัสตัวเดียวก็ได้ความประหยัดระดันหนึ่งครับ ของผมของเล่นเยอะครับ lpg/hydrogenแปรผัน/เซพพลัส/กล่องคันเล่ง/ดันลาง/ไอแก๊สโซฮอล์(ตอนนี้ผมลองตัดออกแล้ว) คอยล์ให้ความร้อนน้ำมัน ของเล่นส่วนมาก อ.ต้นให้มาครับ ล่าสุดไปภูทับเบิก ดีเซล 19km/l ครับlpg 30km/lครับผม

jee4x4
28-08-2012, 14:45
ว่าแต่ save plus นี้หลักการทำงานเป็นยังงัยครับ

29-08-2012, 19:25
ว่าแต่ save plus นี้หลักการทำงานเป็นยังงัยครับ
การเผาใหม้เชื้อเพลิงจะประกอบไปดว้ย น้ำมัน+อากาศออ๊กซิเจน เซพพลัสก็คือตัวเพิ่มออ๊กซิเจนครับ เมื่อมีออ๊กซิเจนการเผาไหม้ก็ดีขึ้นทำให้ได้พลังงานเพิ่มขึ้ันครับ

happymet
31-08-2012, 10:43
การเผาใหม้เชื้อเพลิงจะประกอบไปดว้ย น้ำมัน+อากาศออ๊กซิเจน เซพพลัสก็คือตัวเพิ่มออ๊กซิเจนครับ เมื่อมีออ๊กซิเจนการเผาไหม้ก็ดีขึ้นทำให้ได้พลังงานเพิ่มขึ้ันครับ

ใช่ครับน้าchaiyos อีกเรื่องครับหมั่นตรวจดูและทำความสะอาดกรองอากาศ ในตัวรถเป็นประจำ และเปลี่ยนกรองอากาศถ้าสกปรกมากๆครับ ก็มีผลทำให้ลดการกินน้ำมันได้น่ะคับ

31-08-2012, 19:18
ของผมเป็น "พายุหมุนไซโคน" แบบผ้าครับไปซื้อมากับอ.ต้นทั้งร้านมีอยู่กล่องเดียวครับ ซักน้ำไปหลายครั้งแล้วครับ อากาศผ่านได้ดีครับกรองฝุ่นก็ดีครับแผน่กันผงด้านล่าง อ.ต้นให้มาครับ

musikim_s
14-09-2012, 10:01
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ของผม เป็นเบนซิล 2.4 นะครับ ติดแล้วแรงขึ้นครับแต่ ด้านการประหยัดน้ำมันน่าจะเท่าเดิม ถ้าต้องการให้ประหยัดต้องทำอย่างไรบ้างครับ การขับรถของผมปกติ ไม่เกิน 120 ครับขอบคุณครับ

aungpar999
14-09-2012, 10:12
น้าผมก็สนใจครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ แล้ว อ.ต้นอยู่แถวไหนครับ

AirJu
14-09-2012, 10:43
น้าผมก็สนใจครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ แล้ว อ.ต้นอยู่แถวไหนครับ

อยากรู้ ด้วยคนครับ ว่าแต่ว่า รถผมเดิมๆนะครับ ไม่ได้ติดแกส แล้วถ้าติดตัว Saveplus จะได้ไหมครับ คุ้มค่าไหมครับ

14-09-2012, 19:58
รังสิตคลอง3ครับ งบ3000ครับ

aungpar999
14-12-2012, 09:58
รังสิตคลอง3ครับ งบ3000ครับ
มีเบอร์ อ.ต้น ไหมครับ 28 นี้จะวิ่งไปติดครับ