PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สวัสดีครับน้องใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอปรึกษาเรื่อง การเคลม 0

Eak_Bangsaen
25-08-2012, 17:12
สวัสดีครับ พี่ๆ ชาวชลบุรี ผมเอกครับ อยู่ตลาดหนองมน ขับเจ้าเหมียวสีขาว plus 2.5 vg AT

มีเรื่องอยากจะขอปรึกษา เกี่ยวกับ การเข้าตรวจสภาพ ในระยะต่างๆ ที่กำหนดในคู่มือ และการเคลม เกี่ยวกับชิ้นส่วนที่บกพร่อง ที่ 0 ครับ

ผมกังวลใจเกี่ยวกับการรับประกันเครื่องยนต์ครับ เพราะว่าเอาไปอุด egr มาตั้งแต่ออก0 เลย แล้วทีนี้ ผมสงสัยว่าturbo ผมจะรั่ว (เพราะมันดัง ฟิ้ววว ทุกครั้งที่ยกคันเร่งเลย เปิดเพลงเบาก็ได้ยิน ไม่รู้ว่าปกติหรือเปล่า แล้วก็ออกตัวอืดๆ ส่วนนี้อยากให้พี่ๆ ช่วยคอนเฟริมให้ด้วย) แล้วจะเข้าไปให้ 0 ทำการตรวจสอบ สักหน่อย ก็เลยกลัวว่าเข้าจะเช็คแล้วไปเจอว่าเราไปอุดมา แล้วใช้เป็นข้ออ้างในการไม่รับเคลม ครับ และก็ถึงเวลาเช็คระยะ 1000โลแล้วด้วย

ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าเข้า 0ใหน ดี ที่ไม่ค่อยจุกจิก และแนวทางการเตรียมตัวเข้ารับการตรวจสภาพ และ มีพี่ๆคนใหนเคยเคลม turboบ้าง
และขอทราบค่าใช้จ่ายด้วยครับ เกรงว่าจะโดนฟัน เพราะคันนี้เป็นกระบะคันแรก ของผมเลย ครับ ก่อนหน้านี้ รถเก๋ง ล้วนๆ

oaddao
25-08-2012, 17:15
หง่ะ รถใหม่จะรั่วแล้วเหรอเนี่ย

kasamchai
25-08-2012, 22:39
ของผมก็ vg ดังฟิ้ว. เหมือนกัน แต่เคยให้ศูนย์ศรีราชาเช็ค แล้วไม่รั่ว ทางศูนย์ เอาตัวอย่างที่รั่วมาให้ดู จะมีน้ำมันเยิ้มที่ใต้หอยครับ
ของผมอุดegr ตั้งแต่ 100 โลแรก เอาแคทออก ตอน 1000 โล เข้าศูนย์เช็คได้ปรกติทุกอย่าง
แต่ตอนนี้สัญญากับตัวเองแล้วครับ จะไม่เข้าศูนย์ศรีราชา เด็ดขาด

bim_tritonchonburi
26-08-2012, 07:36
กดไลท์ตรงไหนได้มั่งครับน้าเกษม

26-08-2012, 08:35
ว่าจะเช้า 0 บายพาส เพราะเห็นว่ามันใหญ่กว่า 0 ห้วยกะปิ

ปล ผมออกรถที่ ไทธาดา แปดริ้ว
แบบว่า ไม่ได้จองรถ พอดีมีรถหลุดจองอยู่1คัน แล้วเพื่อนก็โทรมาบอกและก็รู้จักกับหัวหน้าเซลล์ที่นั่นด้วย
เลยวิ่งไปที่0 แล้วก็ทำไฟแนนซ์เสร็จภายในวันเดียวก็เอารถออกเลย สรุปได้รถภายใน 6ชั่วโมง โดยไม่ได้ทำการจองล่วงหน้า

tritondum
29-08-2012, 11:48
บ่อวินเลยครับ ถามหาช่างใหม่ บอกว่าน้าทรฝากมา

09-09-2012, 11:15
ขอบคุณครับ