PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จองรถไว้แต่ไฟแนนซ์ ยังไม่ติดต่อขอเอกสารไปพิจารณาเลยครับ

Mod-X
04-09-2012, 20:02
จองรถไว้แต่ไฟแนนซ์ ยังไม่ติดต่อขอเอกสารไปพิจารณาเลยครับ อยากรู้ว่าจะผ่านไม่ผ่าน น้าๆท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ (อยากได้รถเร็วๆ)

tae666
04-09-2012, 20:12
ปรกติเซลจะนัดให้นิครับ หลังจากเซ็นแล้วไฟแนนซ์ก็จะส่งเรื่องตรวจสอบเครดิต ประมาณ3-4วัน ก็รู้ครับว่าผ่านไม่ผ่าน

kamyu
04-09-2012, 20:17
จองรถไว้แต่ไฟแนนซ์ ยังไม่ติดต่อขอเอกสารไปพิจารณาเลยครับ อยากรู้ว่าจะผ่านไม่ผ่าน น้าๆท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ (อยากได้รถเร็วๆ)
รถมีรออยู่เลยหรอครับ

Mod-X
04-09-2012, 20:26
เซลบอกรถจะเข้ากลางเดือนนี้ครับ และนัดรับรถปลายเดือนกันยาหรือต้นตุลาคมครับ แต่เรื่องยังไม่คืบหน้าเลยครับ

Mod-X
04-09-2012, 20:27
ปรกติเซลจะนัดให้นิครับ หลังจากเซ็นแล้วไฟแนนซ์ก็จะส่งเรื่องตรวจสอบเครดิต ประมาณ3-4วัน ก็รู้ครับว่าผ่านไม่ผ่าน
เซลบอกแจ้งไปแล้วครับ นี่ก็โทรตามกับเซลจนเซลรำคาณละเนี่ย

yudthanal
04-09-2012, 20:57
ของผมไฟแนนท์เพิ่งผ่านเมื่อเร็วๆ นี้ ตอนนี้ก็รอออกรถครับ
ความเห็นส่วนตัว รู้สึกว่าช่วงนี้คนออกรถเยอะครับ คงเป็นผลจากส่วนลดคืนเงินภาษี ไฟแนนท์เลยค่อยข้างงานเยอะ+เล่นตัวนิดๆครับ ต้องหมั่นโทรตาม ผมก็โทรตามทั้งเซลล์+ไฟแนนท์เองเหมือนกันครับ
ปล...แต่ถ้าไม่ได้รับการดูแลแบบที่ควรจะเป็น เราก็มีสิทธิ์เปลี่ยนไฟแนนท์ หรือแม้กระทั่งเปลี่ยนศูนย์+เซลล์นะครับ เซลล์+ไฟแนนท์ที่พร้อมจะเทคแคร์ลูกค้ายังมีอีกเยอะครับ

Mod-X
04-09-2012, 21:04
คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับแต่วางเงินจองไปละ พรุ่งนี้ว่าจะโทรไปขอเบอร์ไฟแนนท์กับเซลแล้วจะโทรไปตามเองอีกทีครับ

Mod-X
05-09-2012, 21:27
เมื่อวานโทรไปคุยกับเซล วันนี้เซลโทรกลับมาว่าเปลี่ยนคนให้แล้วเดี๋ยวคงติดต่อกลับมา ซักพัก โทรมาจริงแฮะ สอบถามนี่โน่นนั่น พรุ่งนี้นัดมารับเอกสารที่ทำงาน ต่อไปก็ลุ้นว่าอีกกี่วันจะรู้ผล และจะผ่านมั๊ย ถ้าไม่ผ่าน อกหักดังเป๊าะ ถ้าผ่านก็ลุ้นรถจะมาทันที่เซลบอกไว้ว่าสิ้นเดือนรึปล่าว ลุ้นจังรถ(มือหนึ่ง)คันแรก

Mod-X
06-09-2012, 21:33
วันนี้ไฟแนนซ์มาเอาเอกสารไปละแถมให้ซื้อประกันด้วยตามที่อ่านมาเป๊ะ แต่ก็ยอมซื้อนะ ไม่แพงมาก และด้วยคำที่ว่า มันมีผลต่อการพิจารณา และแลกกับที่มาหาถึงที่ทำงานเลย บอกไม่เกินวันพุธน่าจะรู้ผล ผ่าน หรือ ไม่ผ่าน โทรบอกเซล คอนเฟิร์มรถที่นัดไว้สิ้นเดือนเพราะรถที่เอามาตีเทิร์นจะมาเอาไปตอนสิ้นเดือนในราคาที่คุยกันไว้แต่ถ้าเกินต้องคุยราคาใหม่ เซลบอกไม่กล้ารับปาก มันเคยช้า 1-2อาทิตย์แต่จะเร่งให้ แล้วถ้าสิ้นเดือนรถยังไม่มารถคันเก่าเค้ามาเอาไป แล้วจะทำไงดีหว่า ที่ทำงานไกลซะด้วย เฮ้อ ปวดหัวเลย ขอไปกิน พารา ก่อนครับ แล้วคืบหน้ายังไงจะมาเล่าให้ฟังต่อ ครับ

kamyu
06-09-2012, 21:42
ขอให้ได้รถไวๆครับ

Chaphat
06-09-2012, 21:47
ขอให้ผ่านนะครับ ของผมวันเดียวผ่านเลยครับ

Mod-X
06-09-2012, 22:37
ขอบคุณครับน้า kamyu และน้า Chaphat แต่ผมมีข้อสงสัยจะรบกวนถามนิดนึงน่ะครับ คือที่ผมผมจองมันเป็น Mega Cab นะครับ เอามาขับทำงาน และขายของ(หารายได้พิเศษเสาร์-อาทิตย์น่ะครับ)และคงจะไม่ได้แต่งอะไรไม่ทราบว่าจะเข้าเป็นสมาชิก Club นนทบุรีได้หรือเปล่าครับ เพราะเห็นมีแต่ น้าๆ 4 ประตูทั้งนั้นเลย

eakpol_thp
07-09-2012, 08:19
ขอบคุณครับน้า kamyu และน้า Chaphat แต่ผมมีข้อสงสัยจะรบกวนถามนิดนึงน่ะครับ คือที่ผมผมจองมันเป็น Mega Cab นะครับ เอามาขับทำงาน และขายของ(หารายได้พิเศษเสาร์-อาทิตย์น่ะครับ)และคงจะไม่ได้แต่งอะไรไม่ทราบว่าจะเข้าเป็นสมาชิก Club นนทบุรีได้หรือเปล่าครับ เพราะเห็นมีแต่ น้าๆ 4 ประตูทั้งนั้นเลย

รถอะไรก็เข้าร่วมได้ครับน้า ขอแค่มาด้วยใจ เรามีรถทุกประเภทครับ รถอาศัยเค้ามายังมีเลย
สำหรับเรื่องสติ๊กเกอร์และกิจกรรมต่าง ๆ ก็ติดตามได้จากกระทู้อื่น ๆ เลยครับ
หรือถ้าสะดวกใน Facebook ก็ตามนี้ https://www.facebook.com/#!/groups/225289240902052/
ยินดีต้อนรับครับน้า ๆ ทุกท่าน

MEAW_SAN
07-09-2012, 08:43
รถอะไรก็เข้าร่วมได้ครับน้า ขอแค่มาด้วยใจ เรามีรถทุกประเภทครับ รถอาศัยเค้ามายังมีเลย
สำหรับเรื่องสติ๊กเกอร์และกิจกรรมต่าง ๆ ก็ติดตามได้จากกระทู้อื่น ๆ เลยครับ
หรือถ้าสะดวกใน Facebook ก็ตามนี้ https://www.facebook.com/#!/groups/225289240902052/

เค้าไม่ได้อยู่นน เข้าร่วมได้มะ

คนทำฝุ่น
07-09-2012, 09:03
เพื่อนกันทั้งประเทศ :15 4:
ขอเข้าอยู่นนด้วยคนครับ:28 3:

Mod-X
07-09-2012, 10:04
ขอบคุณครับ ถ้าได้รถมาแล้ว จะเอาสติ๊กเกอร์คาดหน้าบอกให้เค้ารู้ทั่วถนนกันไปเลยว่าผม สมาชิก triton Nontraburi ครับ(สาธุ ขอให้ไดทีเถอะ แอบหลงรักClub นี้ซะแล้ว)

eakpol_thp
07-09-2012, 11:42
เค้าไม่ได้อยู่นน เข้าร่วมได้มะ

เพื่อนกันทั้งประเทศ :15 4:
ขอเข้าอยู่นนด้วยคนครับ:28 3:

ขอบคุณครับ ถ้าได้รถมาแล้ว จะเอาสติ๊กเกอร์คาดหน้าบอกให้เค้ารู้ทั่วถนนกันไปเลยว่าผม สมาชิก triton Nontraburi ครับ(สาธุ ขอให้ไดทีเถอะ แอบหลงรักClub นี้ซะแล้ว)

ยินดีตอน.........รับทุกท่านเสมอคร๊าบบบบบบบ

aaa5831
07-09-2012, 11:47

ขอให้มาเหอะ...กล้าป่าวววตูบบบ 555

tae666
07-09-2012, 11:50
เซลบอกแจ้งไปแล้วครับ นี่ก็โทรตามกับเซลจนเซลรำคาณละเนี่ย

ผมก็โทรหาเซลจนจะเบื่อและครับ ตอนนี้รอรถมาลงเหมือนกันครับ

tae666
07-09-2012, 11:51
ของผมไฟแนนท์เพิ่งผ่านเมื่อเร็วๆ นี้ ตอนนี้ก็รอออกรถครับ
ความเห็นส่วนตัว รู้สึกว่าช่วงนี้คนออกรถเยอะครับ คงเป็นผลจากส่วนลดคืนเงินภาษี ไฟแนนท์เลยค่อยข้างงานเยอะ+เล่นตัวนิดๆครับ ต้องหมั่นโทรตาม ผมก็โทรตามทั้งเซลล์+ไฟแนนท์เองเหมือนกันครับ
ปล...แต่ถ้าไม่ได้รับการดูแลแบบที่ควรจะเป็น เราก็มีสิทธิ์เปลี่ยนไฟแนนท์ หรือแม้กระทั่งเปลี่ยนศูนย์+เซลล์นะครับ เซลล์+ไฟแนนท์ที่พร้อมจะเทคแคร์ลูกค้ายังมีอีกเยอะครับ

ใช่ครับน้า ช่วงนี้คนออกรถเยอะมาก งานเขาเลยเยอะตาม เดี๋ยวนี้กลายเป็นว่าเซลไม่ง้อลูกค้าเลย มีแต่ลูกค้าต้องโทรตามเซล

Eak_Bangsaen
07-09-2012, 12:23
ทำไมไม่เอาเข้าเต็นท์เองล่ะครับได้ราคาดีกว่า ตีเทริน เกือบหมื่น เพราะเต็นท์จะต้องจ่ายให้เซล์ อย่างน้อย10000 เท่ากับว่าเราต้องโดนตัดราคาลงนะครับ
ก่อนนี้ผมก็เอาไปตีเทริน ได้ราคามาจำนวนนึง และของแถมจำนวนนึง แล้วผมก็ลองวิ่งไปตามเต็นท์ ปรากฎว่าได้ราคาดีกว่าเกือบ 30000 เมื่อเทียบกับราคาตีเทริน ส่วนของแถมก็ยังเหมือนเดิม เพราะแจ้งกับเซลล์แล้วว่า จะลองดูทั้ง 2ทาง
ไม่ต้องไปแคร์เซลล์หรอกครับ รถเรา เราจะขายให้ใครมันก็สิทธิ์ของเรา อยู่ที่ตอนจองระบุไว้ชัดเจน ในเรื่องpromotion ว่าเอารถมาเทรินได้อะไร ไม่เทรินได้อะไร

Songtriton
07-09-2012, 13:28
ยินดีต้อนรับนะครับน้า พูดคุยพบปะสัวสรรค์ แล้วน้าจะติดใจครับผม แรกๆผมมาผมก็กลัวๆเกรงๆครับ อยู่ไปนานๆมาพบเจอกันบ่อยๆ ก็จะชอบครับ
การันตีได้เลยครับว่า พี่ๆน้าๆให้ความอบอุ่นแบบครอบครัวกันจริงๆครับ ตั้งแต่วันแรกที่เจอและตลอดไปครับ เพราะเราคือครอบครัว thaitritonclub zonenontraburi

กรุงเก่า
07-09-2012, 13:37
:Banane54:ดันๆๆๆ คร๊าบบบบ จะได้สมาชิกใหม่มาอีกท่านนึงแว้ววววว ทางสมาชิกนนท์เรา มีกิจกรรมหลักอยู่ 2 อย่างครับ คือทุกวันศุกร์ เวลา 20.00-22.00 เราจะมีกิจกรรมนัดออกกำลังกายกัน ตีแบดกันอ่ะครับ ที่สนาม 18 คอร์ด แถวๆ ถนนราชพฤกษ์ครับ บรรยากาศสนุกสนานครื้นเครงครับ ง่ายๆ สบายๆ กันเองๆ เลยครับ
:smiley-sport003:ส่วนวันเสาร์ เวลาเดียวกัน คือ 20.00-22.00 น. เราก้มีกิจกรรมเตะฟุตบอล ที่สนามหญ้าเทียมแถวเส้นบางคูวัด ปทุมธานีอ่ะครับ เรียกเหงื่อ ออกกำลังกายด้วยกันอ่ะครับ
:102:และยิ่งสำคัญที่สุด ถ้าปกติน้าเป้นคนดื่มอยู่แล้ว รับรองจะติดใจในบรรยากาศหลังออกกำลังกายแน่นอนครับ นั่งดื่ม นั่งพูดคุย สังสรรค์กันแบบง่ายๆ สบายๆ เปิดท้ายกะบะนั่งคุยกัน แบบเฮฮา และฮาเฮกันยันเที่ยงคืน หรือตีหนึ่ง ตีสองกว่ากันเลยอ่ะครับ โดยส่วนมากกิจกรรมอันหลัง คือการสังสรรค์นี่ พวกเราชาวนนท์ จะถนัดที่สุดครับ อิๆๆๆ:Banane21:
ด้วยความเคารพครับ:45: