PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วงปลายปีนี้เจอกัน

newton123
11-09-2012, 13:37
ช่วงปลายปีนี้ ตั้งใจจะรวบรวมเงิน สิ่งของ เอาไปให้ น้องๆ รร.บ้านน้ำส่อม หลังจากเคยหลงทางผ่าน รร. นั้นเมื่อ 2 ปีที่แล้ว เส้นทางจาก อช.น้ำตกแม่สุรินทร์ - บ้านวัดจันทร์ น้าๆท่านใดพอรู้ทางช่วยแนะนำด้วย หรือจะไปด้วยกันก้ด้วยความยินดี (เพื่อ ติดหล่ม ตกเหว กินข้าวลิง จะได้มีเพื่อน)
ภาพจาก
http://www.volunteerspirit.org/node/1711

คนทำฝุ่น
11-09-2012, 13:51
ถ้าไม่ติดงานอยากจะไปด้วยครับ:Banane29:

chairat_k
11-09-2012, 14:14
ลิ้งค์นี้ใช่ได้เปล่า น้านิว
http://map.longdo.com/p/A10041376/
ขออนุญาติแปะ

a_s
11-09-2012, 14:20
อยากไปด้วยอยู่ครับ..แต่ผมอยู่อีสานตอนล่างๆ......มันไกลเหลือเกิ๊น....... T_t"

newton123
11-09-2012, 14:25
ใช่ครับน้า
กะว่าจะไปช่วง ธ.ค. นะครับ ขึ้นทางบ้านวัดจันทร์
ลงทาง อช.แม่สุรินทร์ เส้นทางไม่โหดครับ ทางดินแดงเปียกตลอด
ซ้ายเป็นหน้าผา ขวาเป็นเหว รถสวนทางกันไม่ได้
หาเงินไปเป็นทุนการศึกษาให้เด็กนะครับ
ไปคันเดียวคงขนอะไรไปไม่ได้มาก...ถ้าว่างเชิญนะครับ (รอป๋าติ๊ก นำทาง ถนนลอยฟ้า สะเมิง วัดจันทร์) ฮ่าๆๆๆ

chairat_k
11-09-2012, 14:33
ทุนการศึกษา ทุนไอโฟน ทุนหลุย แถวกรุงเทพก็มีน้านิว 20+ ไม่ต้องลำบากครับน้ำมันแพง นะครับตำ่กว่านี้กลัว ไอ เจ็บ คอ คุกๆๆๆๆ
เดินทางปลอดภัย นะครับ ช่วงนั้นกลัวติดคิว อิ่ม7 บ้านนู้น หง่ะครับ

newton123
11-09-2012, 14:44
ทุนการศึกษา ทุนไอโฟน ทุนหลุย แถวกรุงเทพก็มีน้านิว 20+ ไม่ต้องลำบากครับน้ำมันแพง นะครับตำ่กว่านี้กลัว ไอ เจ็บ คอ คุกๆๆๆๆ
เดินทางปลอดภัย นะครับ ช่วงนั้นกลัวติดคิว อิ่ม7 บ้านนู้น หง่ะครับ

หุหุหุ...แถวกรุงเทพ เจ็บมาเยอะแล้วครับน้า..ฮ่าๆๆๆ
กำหนดการผมไม่แน่นอนครับ วันไหนนอนไม่หลับก้อาจจะออกไปขับรถเล่นนะครับ..ฮ่าๆๆๆ

coppy42
11-09-2012, 15:19
ใช่ครับน้า
กะว่าจะไปช่วง ธ.ค. นะครับ ขึ้นทางบ้านวัดจันทร์
ลงทาง อช.แม่สุรินทร์ เส้นทางไม่โหดครับ ทางดินแดงเปียกตลอด
ซ้ายเป็นหน้าผา ขวาเป็นเหว รถสวนทางกันไม่ได้
หาเงินไปเป็นทุนการศึกษาให้เด็กนะครับ
ไปคันเดียวคงขนอะไรไปไม่ได้มาก...ถ้าว่างเชิญนะครับ (รอป๋าติ๊ก นำทาง ถนนลอยฟ้า สะเมิง วัดจันทร์) ฮ่าๆๆๆ
โว๊ววววสถานีนี้เห็นแล้วน้ำลายไหล แต่ๆ
แย่เลยปีนี้หมดตูดจากหาหมอ เอาไงดีละผมหุๆ

หยอดปุกจะทันมั้ยละเนี่ยปีนี้ โบนัสๆๆๆเมียอิๆ