PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มอเตอร์ egr

Zeril
12-09-2012, 16:21
น้าท่านใดมีมอเตอร์ EGR ที่ถอดไม่ได้ใช้บ้างไหมครับ พอดีของผมไฟเครื่องโชว์ครับไปให้ศูนย์เช็คให้ศูนย์บอกว่ามอเตอร์เสีย ของผมพลัส 4 ประตู อุด egr ฝั่งเดียว ช่างบอกว่าทำให้มอเตอร์เสียต้องอุดสองฝั่งครับ น้าท่านใดมีทิ้งเบอร์โทรไว้นะครับ

ohm4door
13-09-2012, 00:02
เอาของดีแม็กมาใส่ได้ครับ ซื้อใหม่ตัวไม่กี่บาทครับ แต่ของไทรทันแพงกว่าเยอะครับ ของผมตัวเดิมเสียไปแล้วครับ

Zeril
13-09-2012, 19:37
ยังต้องการอยู่ครับ ทิ้งเบอร์ไว้ครับดีแม็คหรือไทรทันก็ได้ครับ

ohm4door
13-09-2012, 22:05
สังเกตุว่าเวลารอบสูงๆความเร็วตั้งแต่120ลงไปความเร็วจะลงช้ากดแล้วไม่ตอบสนอง หรือ ทีเรียกกันว่าปลายไม่เดิน รถคันไหนที่มีกล่องก็จะมีอาการตด วิธีการตรวจสอบถอดปลั๊ก egr
ออกแล้วลองวิ่งถ้าไม่ตด แสดงว่าegrเสีย แต่เรื่องความเร็วเหมือนเดิมปลายไม่เดิน ครับ

เด็กเมืองนกเขา
15-09-2012, 14:26
ถอดมอเตอร์ออกมาล้างเลยคับบ ของผมเคยเป็นเหมือนกัน อุดด้านเดียวแล้วไฟโชร์ เข้าศูนย์บอกว่ามอเตอร์ egr เสีย ราคารวม vat เกือบห้าพัน

ผมกลับมารื้อแล้วฉีดโซเน็ก และเอาลวดแย่รูสายเซนเซอร์อากาศ ไฟโชร์หายเลยคับบ ลองดู ไม่ต้องเสียดัง

Zeril
15-09-2012, 14:49
หายแล้วครับถอดมอเตอร์ออกมาผ่า ล้างด้วยโซแน็กใส่กลับติดด้วยกาวร้อน ไฟไม่โชว์แล้วครับแต่คิดว่าใช้ไปสักพักไฟต้องโชว์อีกแน่ๆขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่าน. ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่มีให้กันครับ

banan053
17-09-2012, 13:19
สังเกตุว่าเวลารอบสูงๆความเร็วตั้งแต่120ลงไปความเร็วจะลงช้ากดแล้วไม่ตอบสนอง หรือ ทีเรียกกันว่าปลายไม่เดิน รถคันไหนที่มีกล่องก็จะมีอาการตด วิธีการตรวจสอบถอดปลั๊ก egr
ออกแล้วลองวิ่งถ้าไม่ตด แสดงว่าegrเสีย แต่เรื่องความเร็วเหมือนเดิมปลายไม่เดิน ครับ
เหมือนของผมครวที่แล้วไปอุด egr มา ไฟโชว์ รถไม่มีเรี่ยวแรงไปเลย อืดจนรู้สึกได้ ปลายไม่เดิน ก็กะว่าพรุ่งนี้จะเอาเข้า 0 เลิ่นนิ่งกล่องใหม่ เลยไปอัดกับ โคโลน่ามา อัดไปช่วง 160 ไฟเอนจิ่นดับเลย