PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : europgas หาอะใหล่ง่ายใหม่ครับ เช่นพวกกรองแก๊ส ต่างๆๆ

phaitoon
15-09-2012, 07:51
:15 4::15 4::15 4:

Airbone plus
18-09-2012, 22:24
กรองแก๊สก็หาแบบทั่วไปใส่แทนกันได้ แต่ถ้าเป็นพวกระบบกล่อง ชุดสายไฟ คงต้องพึ่งร้านที่ติดตั้งอย่างเดียวครับ ถ้าติดใช้แบบอุปกรณ์หน้าตาที่เหมือนๆ กันดีกว่า เพราะหลายอย่างก็ใช้แบบเดียวกัน เช่น หม้อต้มโทมัส หัวฉีดแบบราง กรองแก๊สแบบทรงกระบอกกลางสาย ชุดสายไฟที่หัวปลั๊กเหมือนๆกัน ผมเคยติดแก๊สมาครับ ลองยี่ห้อแปลกๆ หน้าตาไม่เหมือนใคร หาอะไหล่ยากมาก ขนาดเป็นช่างยังปวดหัว ครับ

ส่วนตัวผมใช้ bsm อุปกรณ์หน้าตาเหมือนกับ ยี่ห้อดังๆ หลายเจ้าครับ อะไหล่แทนกันได้ เกือบทุกชิ้น ยกเว้นระบบอีซียู ต่างโปรแกรมกันครับ