PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเกี่ยวกับการบรรทุกของครับ 4D plus

laoon
19-09-2012, 09:50
วันก่อนขนของไปโดนตำรวจเรียกบอกว่ารถบรรทุกห้ามวิ่งขวา ทั้งที่เราก็ป้ายดำนี่หว่า เป็นรถบรรทุกตรงไหน เลยเกิดข้อสงสัยครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยคับ

การใช้รถใน กทม ตามความเข้าใจส่วนตัวของผมนะ
รถป้ายเขียว หรือรถกระบะแค็ป เค้าห้ามวิ่งขวา ยกเว้นแซง อันนี้ถูกไหมคับ
รถป้ายดำหรือรถสี่ประตู วิ่งขวาได้ ถูกไหมคับ
แล้วถ้ารถป้ายดำ บรรทุกของนิดหน่อย พอพ้นขอบกระบะ มีผ้าใบคลุม วิ่งขวาได้ไหม เพราะวันก่อนโดนตำรวจเรียกบอกว่าห้ามวิ่งขวา
แล้วถ้ารถป้ายดำสี่ประตู ใส่แครี่บอย บรรทุกของอันเดียวกัน วิ่งขวาจะโดนเรียกไหม

คือไม่ค่อยเข้าใจกะมาตรฐานของตำรวจ

chairat_k
19-09-2012, 09:54
ไม่รู้กฎหมายครับ แต่ตังค์กับจังหวะที่เจอกัน
วิ่งขวาได้ซ้ายว่างต้องเข้า

x' บาว
19-09-2012, 09:56
โดนจับที่ไหนครับน้า ? เขาหมายถึงวิ่งขวายาวหรือเปล่าครับ ?
แต่ถ้าตำรวจมันจะเอามาก็ยกข้ออ้างมาได้สารพัดครับ

laoon
19-09-2012, 10:00
โดนจับที่ไหนครับน้า ? เขาหมายถึงวิ่งขวายาวหรือเปล่าครับ ?
แต่ถ้าตำรวจมันจะเอามาก็ยกข้ออ้างมาได้สารพัดครับ

โดนเรียกเส้นวิภาวดีขาเข้าครับ ตำรวจหมวกส้มๆ วิ่งขวาไม่ยาว รถเยอะ
ไม่โดนปรับแต่โดนเตือนว่ารถบรรทุกห้ามวิ่งขวา
แปลก ตำรวจไม่ถามหาใบอนุญาติขับขี่ แต่ถามหาบัตรทหาร ซะงั้น เฮ้อ

kamyu
19-09-2012, 12:52
มาตรฐานของพี่หนวดไทยคือไม่มีมาตรฐาน