PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีเสียงแปลกดังแล้วครับ

jessada
27-09-2012, 09:31
เมื่อวานเย็นพอสตาร์ทรถ รถยังไม่ได้เคลื่อนตัวเลยประมาณ 5 นาทีก็มีเสียง ยิ๊ก ๆ เหมือนกับจิ้งรีดร้องได้ยินเสียงดังฟังชัดเลย ผมนึกว่ามันดังมาจากตรงสายพานตรงปั้มแอร์ ก็เลยเอา sonax ไปฉีดดู (ปกติถ้ามันดังผมก็จะแก้ด้วยวิธีนี้เสมอ) มันไม่ใช่ครับหาจุดไม่เจอ เดินรอบรถอยู่หลายรอบเหมือนกัน ก็เลยตัดสินใจพอก่อนปล่อยมันไปก่อน พอขึ้นรถปับแตะครัทยังไม่ได้ทันเหยียบเลย เสียงนั้นก็เงียบไป (เอ้เป็นไรหว่า) พอยกเท้าออกจากแป้นครัท ดังอีกละ เสียงดังชัดเจนมาก ทำแบบนี้อยู่หลายรอบ ก็เป็นเหมือนเดิม มันเป็นเพราะอะไร ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ

tae666
27-09-2012, 09:53
มารอฟังด้วยครับ เสียงอาจจะมาจากคลัชหรือเปล่าครับ

enrich
27-09-2012, 11:15
เสียงมาจากชุดคลัชครับ..ของผมออกรถมา มีเสียงตอน 40000 โล ทนวิ่งได้ประมาณที่ 50000 เลยยกชุดคลัชใหม่ ของศูนย์ครับ โดนไป 8000กว่าบาท หายครับ....รอท่านอื่นเพื่มเติมครับ

fig dannok
27-09-2012, 11:33
ของผมก็ดังครับ ตอนเช้าเครื่องเย็นดังทุกครั้งเลยครับ เสียงมาจากข้างล่างครับดัง กัก กัก กัก เหมือนอะไรหลวมครับ หาอยู่นานก็ไม่เจอ ตอนแรกนึกว่าน๊อตท่อจะหลวม ลองเอาเท้ายันดูก็ไม่หาย สุดท้ายพอเหยียบครัชเสียงก็เงียบครับ พอปล่อยดังอีกครับ ลองอยู่หลายรอบครับ ตอนนี้รถแค่ 1000กว่าโลเองครับ สงสัยมายเลยเข้ามารอฟังด้วยคนครับ

jessada
27-09-2012, 12:18
ขอบคุณน้า ๆ ทุกท่านครับที่เข้ามาชี้เป้าจุดคิดว่าเป็นปัญหา แต่ที่ผมแปลกใจ ที่มันดัง ยิ๊ก ๆ ดังชัดมาก ส่วนที่ดัง กัก กัก กัก ของผมก็ดังแต่ดังค่อนข้างเบา แต่คงไม่ใช่ปัญหาที่น่าหนักใจใช่มั้ยครับ