PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอความรู้พี่ื ๆ น้า ๆ บ้างครับ

boydear
02-10-2012, 14:29
หวัดดีครับพี่ ๆ น้า ๆ เนื่องจากผมเพิ่งได้จักรยาน trek 4500 มาสักพักแล้วไม่ค่อยได้ปั่นเลยอยากจะกับมาปั่นอีกครั้งเพื่อปั่นมาทำงานระยะทาง 3-4 กิโล กะว่าจะออกกำลังกายไปในตัวตอนเช้าแล้วปั่นทางไกลช่วง เสาร์-อาทิตย์ จึงมีความคิดอยากทำเจ้า trek 4500 ให้เป็นทัวร์ริ่งเพื่อจะได้มีกระเป๋าไว้ใส่ชุดทำงาน(มาอาบน้ำที่ทำงานครับ)ผมอยากขอความคิดเห็นและขอข้อเสนอแนะจากพี่ ๆ น้า ๆ ว่าถ้าจะทำทัวร์ริ่งผมต้องซื้ออะไรเพิ่มเติมบ้างครับหรือ พี่ ๆ น้า ๆ ใครมีอุปกรณ์ทัวร์ริ่งที่ไม่ใช้มาแบ่งปันผมบ้างครับ170777

boydear
02-10-2012, 15:17
170788อยากได้แค่ประมาณนี้พอครับ :emo012eu7:

Auy_samyod
03-10-2012, 07:41
ถ้าจะเอาแค่ใส่เสื้อผ้ามาเปลี่ยนที่ทำงาน ผมว่าหากระเป๋าสะพายหลังใส่มา จะสะดวกกว่า เพราะระยะทางไม่มาก แต่ถ้าจะทัวร์ริ่ง ก็ต้องหาอุปกรณ์เสริม แต่ว่ามันจะลำบากกว่า เพราะว่ามันเป็นเสือภูเขา ไม่เหมาะกับทัวร์ริ่งยาว ๆ แต่ก็ขี่ได้ในระดับหนึ่ง แต่ถ้าแค่อยากลองก่อน ก็ตามภาพที่ลงเลยครับ ประหยัดที่สุด อนาคตค่อยว่ากันอีกที....แนะนำเวปหาอุปกรณ์ครับ http://www.ufo-bikes.com/?lang=th มีหลายร้านนะครับ มีเวลาก็ลองเลือกหาดู...

คอส
03-10-2012, 07:55
ดีนะคับลดโลกร้อนแถมใด้สุขภาพที่ดีด้วย

boydear
03-10-2012, 09:00
ถ้าจะเอาแค่ใส่เสื้อผ้ามาเปลี่ยนที่ทำงาน ผมว่าหากระเป๋าสะพายหลังใส่มา จะสะดวกกว่า เพราะระยะทางไม่มาก แต่ถ้าจะทัวร์ริ่ง ก็ต้องหาอุปกรณ์เสริม แต่ว่ามันจะลำบากกว่า เพราะว่ามันเป็นเสือภูเขา ไม่เหมาะกับทัวร์ริ่งยาว ๆ แต่ก็ขี่ได้ในระดับหนึ่ง แต่ถ้าแค่อยากลองก่อน ก็ตามภาพที่ลงเลยครับ ประหยัดที่สุด อนาคตค่อยว่ากันอีกที....แนะนำเวปหาอุปกรณ์ครับ http://www.ufo-bikes.com/?lang=th มีหลายร้านนะครับ มีเวลาก็ลองเลือกหาดู...:21-7:ขอบคุณครับน้าที่อยากทำทัวร์ริ่งเพราะผมปั่นไปเรื่อย ๆ คนเดี๋ยวครับอยากจะเพิ่มที่ใส่อุปกรณ์ต่าง ๆ ไปบ้างเผื่อฉุกเฉินเพราะเคยเจอประสพการณ์รถยางแตกตีลังกาดีที่มีหมวกกันน๊อควันนั้นไปคนเดี๋ยวจูงจักรยานกลับบ้านเกือบ 5 กิโล(เลยเข็ดไม่กล้าปั่น):kapook-17196-7812:

TOM3
03-10-2012, 22:42
3 - 4 กม.แค่เหงื่อซึมๆ ไม่ต้องถึงกับอาบน้ำเช็ดตัวเปลี่ยนเสื้อก็พอมั้งครับ กระเป๋าใต้อานใบเดียวก็น่าจะพอครับ ใส่เครื่องมือหกเหลี่ยม+ไขควงแบบพับ เหล็กงัดยาง ยางใน(หรือชุดปะยาง) ที่สำคัญอย่าลืมสูบมือ เสื้อกับผ้าขนหนูใส่เป้ไปก็น่าจะโอเค แต่งอย่างในรูปดูเป็นพันธุ์ทางแปลกๆนะครับ ยังไงก็ตามแล้วแต่ชอบครับ ขอให้มีความสุขกับการปั่นครับ

boydear
04-10-2012, 09:01
3 - 4 กม.แค่เหงื่อซึมๆ ไม่ต้องถึงกับอาบน้ำเช็ดตัวเปลี่ยนเสื้อก็พอมั้งครับ กระเป๋าใต้อานใบเดียวก็น่าจะพอครับ ใส่เครื่องมือหกเหลี่ยม+ไขควงแบบพับ เหล็กงัดยาง ยางใน(หรือชุดปะยาง) ที่สำคัญอย่าลืมสูบมือ เสื้อกับผ้าขนหนูใส่เป้ไปก็น่าจะโอเค แต่งอย่างในรูปดูเป็นพันธุ์ทางแปลกๆนะครับ ยังไงก็ตามแล้วแต่ชอบครับ ขอให้มีความสุขกับการปั่นครับ:21-7:ขอบคุณครับน้าผมเป็นคนเหงื่อออกเยอะมากน่ะครับกะว่าจะใส่ชุดทำงาน+รองเท้า+อุปกรณ์อาบน้ำ+จิปาถะ เลยอยากจะมีติดไว้บ้างแต่มันลงทุนสุงคงต้องทำตามน้าบอกละครับขอบคุณนะครับ:25 3:

JADUM
23-10-2012, 21:35
ขอบคุณครับกับข้อมูล