PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ซ่อมห้างที่โคราช มีอู่ไหนบ้างครับ

Porlor
04-10-2012, 11:53
171258

คือว่าเพิ่งเจิมรถมาใหม่ อยากทราบว่ามีอู่ไหนที่เป็นซัปซ่อมห้างของประกันโตเกียวมั่งครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

samapong2003
04-10-2012, 12:07
ไมทราบจริงๆ.......ยังไงโทรถาม บริษัทประกัน ว่าประสานงานไว้กะอู่ไหนบ้างในโคราช โชคดี หายไวๆ ครับ

Porlor
04-10-2012, 12:09
เท่าที่ผมหาข้อมูลมา มีอู่ของปฐพีทองตรงเส้นบายพาสใช่หรือไม่ครับ

samapong2003
04-10-2012, 12:19
บายพาสก็ซ่อมครับ ผู้จัดการทั่วไป ผจก.อู๊ด ครับ ติดต่อได้เลย ทางคลับ ติดต่อไว้แล้ว

NN mobile
04-10-2012, 20:47
ใด้ใบเคลมยังคร้าบบบบบบบบ. ถ้ามีนัดวันทำสีจอด3-4วัน
อู่ของมิตรซูบายพาสก็โอ มีห้องอบสีหลายห้องคงเสร็จใว
ผมเข้าอู่กุ่ยแถว โรงเรียนราชสีมา2 งานดีเคลมที่น้ีตลอดคร้าบบบบบบ

Porlor
07-10-2012, 13:30
ใด้ใบเคลมยังคร้าบบบบบบบบ. ถ้ามีนัดวันทำสีจอด3-4วัน
อู่ของมิตรซูบายพาสก็โอ มีห้องอบสีหลายห้องคงเสร็จใว
ผมเข้าอู่กุ่ยแถว โรงเรียนราชสีมา2 งานดีเคลมที่น้ีตลอดคร้าบบบบบบ
เมื่อวานไปแจ้งเรื่องจองคิวไว้แล้วครับที่อู่ปฐพีทองบายพาส ได้คิววันที่ 17 เดือนธันวานู่นครับ แต่มีปัญหาคือว่า เริ่มจะมีสนิมบริเวณที่มีสีลอกแล้วครับ ไม่ทราบว่าใช้อะไรป้องกันไว้ดี กว่าจะถึงวันซ่อมถ้าไม่ได้ป้องกันไว้ก่อน ผมว่าผุก่อนแน่ๆเลย เอาสีธรรมดาๆทาไว้ก่อนได้หรือเปล่าครับ? มันจะกัดกับสีรถเราหรือเปล่าครับ?

NN mobile
07-10-2012, 15:18
เช็ดให้แห้งหาสติกเกอร์ปิดใล่อากาศออกให้หมดคร้าบบบบบบบบ
ยิ่งรถใช้งานวิ้งตลอด ป่องกันใว้ก็ดีนะคร้าบบบบบบบบ

Porlor
07-10-2012, 23:38
เช็ดให้แห้งหาสติกเกอร์ปิดใล่อากาศออกให้หมดคร้าบบบบบบบบ
ยิ่งรถใช้งานวิ้งตลอด ป่องกันใว้ก็ดีนะคร้าบบบบบบบบ
ขอบคุณค๊าบบบบบบ น้าหนุ่มผู้รอบรู้...............:93 2:

Chaphat
10-10-2012, 09:27
น้าหนุ่มแกใจดีครับ55555

Chaphat
10-10-2012, 09:34
ผมก็ต้องศึกษาไว้เผื่อจะได้เคลมกับเค้าบ้าง แต่ต้องเคลมรอบคัน555

NN mobile
10-10-2012, 10:16
ขอบคุณค๊าบบบบบบ น้าหนุ่มผู้รอบรู้...............:93 2:

น้าหนุ่มแกใจดีครับ55555

ยินดีเสมอคร้าบบบบบบบบ. เข้ามาอยู่ในคลับเราก็ถือว่าเราเปนครอบครัวเดียวกันมีอะใรก็คอยช่วยเหลือกัน อย่างน้อยเราก็ไม่ต้องกลัวว่าเราเจอปัญหาคนเดียวครับ

toncivil
18-05-2014, 17:03
ดันๆครับ

มีประโยชน์มาก แฟนพึ่งถอยรถไปชนกะพี่ติ๊ดมา

ได้ใบเครมมาล่ะ เดี่ยวไปติดต่อที่ ศูนย์ปฐพีทองบาบพาส

GRE
18-05-2014, 17:26
อู่มิตรภาพครับ ผมทำงานอยู่ที่นั่นครับ ถ้ามีรอยบุบไม่มาก ผมเร่งให้ได้ครับ รับทั้งหมด 15 บริษัท ประกันครับ เน้น สินมั่นคง ครับ อย่างกรณี น้า porlor วันเดียวได้ครับ อยู่ติด รร. C-TECH ครับ โดยเฉพาะ ถ้าเป็น สมช. เราแล้ว ถ้ามีส่วนไหน เพิ่ม เติมต้องการให้ ทำต่อเนื่อง ก็บอกได้ครับ ยกตัวอย่าง รถชนกันชนหน้า ด้านใดด้านหนึ่ง แล้วรถมีปัญหา เรื่องช่วงล่างมาก่อนแล้ว ผมสามารถ ทำต่อเนื่องให้ได้ครับ แต่ต้องแจ้งกับ ประกันก่อน นะครับ ว่าให้ตรวจสอบช่วงล่างเพิ่มเติม เพราะหลังจากการชน แล้ว มีเสียงดัง หรือ โคลงเคลง อะไรก็ว่าไป เพราะประกัน เขาต้องให้ผม ตรวจสอบ ความเสียหาย คุมราคา ก่อนสั่งซ่อม ครับ ยกตัวอย่าง รถน้องสาว ผมเอง สดๆร้อนๆ เมื่วันเสาร์ที่แล้ว เอามาเคลม แค่ชนหน้า แต่รถเขามีปัญหาช่วงล่าง กับ พวงมาลัยมานานแล้ว กระจกก็มีรอยหิน กระเด็นใส่ แต่ในใบเคลม มีแค่กันชนหน้า กับสเกิต ผมเลย ทำให้หมดเลย ทั้งไฟหน้า ช่วงล่าง กระจก จบ น้าๆ มีเรื่องอะไร เกี่ยวกับ แบบ นี้ ลองเข้ามาหาผมได้ครับ

manote2175
18-05-2014, 21:44
อู่มิตรภาพครับ ผมทำงานอยู่ที่นั่นครับ ถ้ามีรอยบุบไม่มาก ผมเร่งให้ได้ครับ รับทั้งหมด 15 บริษัท ประกันครับ เน้น สินมั่นคง ครับ อย่างกรณี น้า porlor วันเดียวได้ครับ อยู่ติด รร. C-TECH ครับ โดยเฉพาะ ถ้าเป็น สมช. เราแล้ว ถ้ามีส่วนไหน เพิ่ม เติมต้องการให้ ทำต่อเนื่อง ก็บอกได้ครับ ยกตัวอย่าง รถชนกันชนหน้า ด้านใดด้านหนึ่ง แล้วรถมีปัญหา เรื่องช่วงล่างมาก่อนแล้ว ผมสามารถ ทำต่อเนื่องให้ได้ครับ แต่ต้องแจ้งกับ ประกันก่อน นะครับ ว่าให้ตรวจสอบช่วงล่างเพิ่มเติม เพราะหลังจากการชน แล้ว มีเสียงดัง หรือ โคลงเคลง อะไรก็ว่าไป เพราะประกัน เขาต้องให้ผม ตรวจสอบ ความเสียหาย คุมราคา ก่อนสั่งซ่อม ครับ ยกตัวอย่าง รถน้องสาว ผมเอง สดๆร้อนๆ เมื่วันเสาร์ที่แล้ว เอามาเคลม แค่ชนหน้า แต่รถเขามีปัญหาช่วงล่าง กับ พวงมาลัยมานานแล้ว กระจกก็มีรอยหิน กระเด็นใส่ แต่ในใบเคลม มีแค่กันชนหน้า กับสเกิต ผมเลย ทำให้หมดเลย ทั้งไฟหน้า ช่วงล่าง กระจก จบ น้าๆ มีเรื่องอะไร เกี่ยวกับ แบบ นี้ ลองเข้ามาหาผมได้ครับ

:93 2: