PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขออนุญาตสอบถามชาวขอนแก่นครับ ร้าน ส.รัตนดีเซล ที่ชุมแพ(ขออนุญาตนะครับ ไม่มีเจตนาปั่นกระทู้)

CRIMSON
07-10-2012, 11:59
ผมชาวโคราชครับ แต่เรียนจบจากขอนแก่น ทุกวันนี้ก็ยังชอบแอบไปเที่ยวขอนแก่นบ่อยๆ บังเอิญเคยได้ยินชื่อร้าน ส.รัตนดีเซล ที่ชุมแพ แถมไปหาดูตามหนังสือแต่งรถ เค้าก็ใช้ ตั้น เป็นรถแข่งประจำร้าน เลยอยากถามสมาชิกชาวขอนแก่น หรือผู้ที่เคยเข้าร้านนี้ ว่าเป็นไงบ้างครับ โอเคมั้ย สำหรับร้านที่ผม(คิดจะ)ฝากผีฝากไข้ ยอมรับว่าร้านในโคราชผมไม่ค่อยรู้จักอ่ะครับ ขนาดทุกวันนี้ยังหลงโคราชอยู่บ่อยๆ (ส่วนขอนแก่น.....หึๆๆๆๆ)
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

indy72
07-10-2012, 12:42
โคราชเยอะแยะกว่าครับ

kamyu
07-10-2012, 17:57
น้าๆโคราชมาแนะนำหน่อยครับ