PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนสอบถามน้าๆ เรื่องช่วงล่างหน้ามันรู้สึกเหมือนมีอะไรขัดๆ เวลาลงจากลูกระนาดครับ

paoracle
07-10-2012, 22:10
สมาชิกใหม่ครับ มีปัญหามารบกวนสอบถามน้าๆครับ

รถ Plus 4D ครับ เวลารถขึ้นลูกระนาดแล้วเวลาลงด้านหน้ายุบตัวลงไปจะมีความรู้สึกเหมือนมีอะไรขัดกันอยู่ครับ
มันรู้สึกอยู่ที่เท้าตรงคันแรงเป็นแบบกึกๆครับ มันรู้สึกรำคาญ แรกๆไม่เป็น พึ่งมาเป็นช่วงหลังๆครับ ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ
แต่หลังๆมาเป็นบ่อยขึ้นเวลาลงจากลูกระนาด และก็จะเป็นเฉพาะเวลาที่ค่อยๆขึ้น ค่อยๆลง เวลาหน้ารถมันยุบ แล้วเด้งกลับมาครับ
ถ้าเหินขึ้นไปเลยกลับไม่เป็นครับ รถอายุ 9 เดือนครับ แต่อย่างอื่นก็ไม่มีอาการอะไรครับ
ไม่ทราบว่าพอจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ เข้าเช็คระยะรอบที่แล้วมันยังไม่เป็นเลยไม่ได้ให้ศูนย์เช็คครับ

ขอบคุณน้าๆล่วงหน้าครับ

chairat_k
08-10-2012, 10:05
รถเดิมๆ ใช่เปล่าครับ

paoracle
08-10-2012, 13:29
รถเดิมๆ ใช่เปล่าครับ

รถเดิมๆครับ ล้อ+ยางติดรถครับ

chairat_k
08-10-2012, 13:54
ดูที่โช็คด้านขวามีน้ำมันซึมเปล่า สังเกตุการสึกของหน้ายาง สะท้านที่คันเร่งเท้า (อาการมาจากโช็คหน้ากับชุดเบรค) เวลาขึ้นลูกระนาดในหมู่บ้าน

coppy42
08-10-2012, 14:17
รถเดิมๆครับ ล้อ+ยางติดรถครับ
ต้องช่วยถามต่อ ก่อนหน้าช่วงน้ำท่วมได้ลุยแช่มามั่งป่าวครับ เผื่อเจ้าพวกลูกหมากก็เข้าข่ายผู้ต้องหา
และก็ให้ช่างเช็คตรวจบรู๊ชปีกนกบน

paoracle
08-10-2012, 17:50
ดูที่โช็คด้านขวามีน้ำมันซึมเปล่า สังเกตุการสึกของหน้ายาง สะท้านที่คันเร่งเท้า (อาการมาจากโช็คหน้ากับชุดเบรค) เวลาขึ้นลูกระนาดในหมู่บ้าน

ลองก้มดูที่โช็คแล้วยังไม่พบน้ำมันซึมครับ

ต้องช่วยถามต่อ ก่อนหน้าช่วงน้ำท่วมได้ลุยแช่มามั่งป่าวครับ เผื่อเจ้าพวกลูกหมากก็เข้าข่ายผู้ต้องหา
และก็ให้ช่างเช็คตรวจบรู๊ชปีกนกบน

รถคันนี้ยังไม่เคยไปขับแช่น้ำที่ไหนเลยครับ เพราะออกรถมาช่วงหลังน้ำท่วมครับ ได้แต่ลุยฝนครับ

รถวิ่งน้อยมากครับ ใช้มา 9 เดือนวิ่งแค่ 8,xxx โลเองครับ เดี๋ยวเขาศูนย์ครั้งต่อไปจะลองให้ช่างเช็คพวกลูกหมากดูครับ

อาการแบบนี้คงไม่ทำให้เกิดอันตรายอะไรใช่ไหมครับ เพราะปกติขับรถเร็วพอสมควรครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของน้าๆทุกท่านครับ

bait
08-10-2012, 23:08
เป็นไปได้ วันไหนว่างเข้าศูนย์ตรวจเช็คดีกว่าครับ ไม่ต้องรอเข้าพร้อมเช็คระยะคับ จะอันตรายหรือไม่ แต่ปลอดภัยไว้ก่อนก็ดีน่ะคับ ยิ่งน้าขับเร็วด้วย
เอาใจช่วย หายไวๆนะคับ