PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : วันนี้ไปเครมแกนพวงมาลัย Triton CNG Singlecab มาแล้วครับ

Triton surat cng
09-10-2012, 20:40
ก่อนหน้านี้ตอนแรกๆ มันมีอาการเสียงดังกุ๊กๆ เป็นบางครั้ง หลังจากนั้นก็ไม่ดัง แต่ต่อมากลับมีอาการเหมือนมีอาการพวงมาลัยมันหน่วงๆๆ เวลาเข้าโค้งหรือเวลาที่เราต้องการจะ control พวงมาลัยให้ตรง พอเราออกแรงเพิ่มขึ้น มันก็จะทำให้เราบังคับพวงมาลัยไม่แม่น หลังจากเปลี่ยนแกน ( พร้อมชุดลูกปืน ) พวงมาลัยแล้วดีครับ อาการที่ผมกล่าวมามันเป็นบ้างไม่เป็นบ้างนะครับ เพื่อนๆๆลองสังเกตุดูเอาแล้วกัน รถผม 45000 กม. ครับ

vileness
10-10-2012, 23:15
ผมก็ดังกุ๊กๆๆๆๆๆไปบอกให้เช็คแล้วขับออกมาเป็นเหมือนเดิมเซงกับมิตซูจริงๆสงสัยต้องไป ออโต้ศรีนครินทร์ซะแล้ว

Triton surat cng
10-10-2012, 23:26
อาการเหมือนของผมตอนแรกๆเลยครับ รถผมใช้คนเดียวและก็ขับแบบผู้ดีด้วย เวลาหมุนพวงมาลัยก็พยายามไม่หมุนสุดวงสุดวง มันยังเสียเลยครับ มิตซูที่สุราษฎร์เค้าบริการดีครับทั้งๆๆที่ผมไปออกรถที่กระบี่ เพราะตอนนั้นที่กระบี่ให้ประโยชน์สุงสุดครับ