PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้าน้าคร๊าบ มีใครทราบ โค้ด error p0335 มั่งคร๊าบ

dokdoy
31-10-2012, 22:31
ตอนเช้ามันสตาร์ทยาก รอบเร่งได้ไม่เกิน2000 แต่วิ่งสักพักก็หายนะ่คร๊าบ

dokdoy
31-10-2012, 22:54
ขออนุญาติเกริ่นก่อนนาคร๊าบ ดันราง1 ยกหัวฉีด1 ของ little giantแล้วก็วิ่งปกติแต่ไม่ได้ทำท้ายรางช่างที่ติดกล่องบอกว่าถ้าอยากวิ่งสบายกว่านี้ต้องทำท้ายรางด้วย อีกประมาณอาทิตยต่อมา ก็ทำท้ายรางกับร้านดีเซลตรงหัวทะเลครับ ออกมาวิ่งดูก็ โอเคครับอัด วิ่งฉลุย แต่อยากหาจุดพอดีของการปรับจูน เลยโทรหาช่างกล่อง ช่างกล่องบอกว่าต้องมีเกจ์ ก็เลยสั่งมอนเสตอเกจ์มาติด เพราะช่างบอกว่าจะได้รู้ค่าเวลาจูน (ไม่รู้ค่าอะไรหรอกครับ)ลองปรับดูตามที่ช่างบอก แล้วเลยลองวิ่งดู เหยียบดู มันส์ ๆๆๆ แต่พอเช้าขึ้นมา งานเข้าครับ ไฟเครื่องโชว์ ก็เลยลองใช้ มอนสเตอเกจลบดู ไม่หายครับ ดับ ๆ ติด ติด เครื่องสวิง ประมาณ 800-1000 ขึ้นลง ขึ้นลงอย่างนี้ตลอด เลยลองถอกกล่องออก ถอดขั้วแบต ถอดฟิวส์เครื่องออก แล้วเริ่มใหม่แบบไม่มีกล่องพ่วง ไม่มีเกจ ไม่หาย เครื่องเร่งได้ไม่เกิน สองพันรอบคร๊าบ ก็เลยลองเสียบเกจ เข้าไปใหม่แล้วลองวิ่งดูพอเครื่องเริ่มร้อน มันสะอึกอย่างแรงสองที ไฟเครื่องดับ ปกติ ถึงที่ทำงานจอดรถไว้ ตอนเย็น เป็นอีก สักพักเครื่องร้อนหายอีก กลับบ้านเลยเสียบกล่องพ่วงเหมือนเดิม เช้ามาก็เป็นอีก แล้วพอเครื่องร้อนก็หายอีก อาทิตย์ต่อมาก็เลยว่ิงเข้าศูนย์ที่ จอหอ ช่างบอกว่าปกติดี ใช้เครื่อง mut จับแล้วก็ไม่มีไร ก็เลยเอาคลิแที่ถ่ายไว้ให้ดูบอกว่าไม่เคยเห็น ไม่น่าเป็นอะไร (ก่อนเข้าอุดปลั๊กเก็บสายก่อนเข้าแล้ว)ก็เลยใช้อย่างนี้มา สักพักแล้วครับ

dokdoy
31-10-2012, 22:55
ทำไงดีคร๊าบ ซนจนได้เรื่องแว้วววววว

kit
31-10-2012, 22:55
"p0335 ผิดปกติที่ วงจรเซ็นเซอร์ a บอกตำแหน่งแคลงชาร์ป"

ผมรู้แค่คำอธิบาย แต่ไม่รู้วิธีแก้ครับ รอน้าๆ ที่เป็นผู้รู้มาช่วยอีกทีนะครับ :83:

dokdoy
31-10-2012, 22:56
ต้องรบกวนน้า ๆแล้วคร๊าบบบบบผ๊มจาทามงายดีเนี่ยยยยยยยย

dokdoy
31-10-2012, 23:02
ขอบคุณคร๊าบน้า kit เกจมานบอกว่าง้านจิง ๆค๊าบ

dokdoy
31-10-2012, 23:13
เฮ้อ......