PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีเสียงดัง ป๊อก หรือ ปั้ง เวลาเหยียบคันเร่ง

Darkseeker
01-11-2012, 20:25
มีเสียงดัง ป๊อก หรือ ปั้ง เวลาเหยียบคันเร่ง มีน้าๆ ท่านไหนเป็นบ้างคับ

kitti.luckystar
01-11-2012, 23:49
ผมก็เป็นบางครั้งเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดเหมือนกัน จะเป็นตอนเหยียบคันเร่งแรง ๆ ครับ ฝากดันด้วยครับ :96 2::96 2::96 2:

bigben
02-11-2012, 00:05
อิอิ เข้าประเด็น มันจะคล้ายๆกับหัวเทียนมันแบ๊คอ่ะ

มันจะดังปุ้ง ปั้ง บ้าง แต่ปกติ ลองเปลี่ยนเป็นน้ำมันวิ่งดูสิ

อาการหายเป็นปลิดทิ้งเลย เหมือนเวลาเราเติมคันเร่งเยอะไปอะไรประมาณนี้

รถที่ทำงานผมใช้แบบก๊าซ LPG หัวฉีด VERSUS ตั้งแต่ติดมา6หมื่นกว่ากิโล

จูนสั่งจ่ายแก๊สเหมือนกล่องพ่วงดีเซลเลยอ่ะ นึกถึงพี่วุฒิเลย ถ้ามีเวลาจะแอบ

เอาไปให้พี่วุฒิเขี่ยให้เนียนๆซะหน่อย จูนแบบReal Timeเลย แต่ดูแล้วอยากจูนเองมากกว่า

ตารางจูนไม่ละเอียดมากนัก น่าจะพอได้ แอบเอาโปรแกรมจูนเขามาแล้วรอว่างๆก่อน

ยังไม่งอแงเลย 2หมื่นกิโลเปลี่ยนกรองแก๊ส วิ่ง240-250กิโลต่อวัน เฉลี่ยเติม

วันละประมาณ500+เสดนิดๆ ถังแบบ50ลิตรแต่พอจัดหนักเกลี้ยงถัง

พอเติมเต็มแล้วกลับได้จำนวนแก๊สประมาณ44-45ลิตรเอง เรื่องน้ำมันเครื่อง

สำหรับตัวนี้ผมโดนมาแล้วทุกแบรนตามตลาดบ้านเรา ไม่รวมสังเคราะห์แท้

ผมมอบเครดิตให้เชลล์ครับ ตัวแก๊สอ่ะ เป็นอะไรที่แบบว่าลื่นดีจริง

ลากไปซะ8พันโลยังลื่นดีอยู่เลยแต่ก็มีขาดบ้างตามการเผาไหม้

เดี๋ยวรถไทรทันพลัสดีเซลของผมเองคราวหน้าต้องโดนเชลล์แล้วล่ะ

ปตท.นี่ไม่อยากพูดถึงเลยตัวเบนซิลแก๊สอ่ะ ไม่ได้เรื่อง ใกล้5พันโลเอง

ต้องชิงถ่ายก่อนแล้ว หนืดจริงๆ แช่ยาวๆสู้เชลล์ไม่ได้เลย ลองดูครับ

แชร์ให้ดูเฉยๆ แล้วแต่การตัดสินใจครับ เพราะขับรถติดแก๊สอยู่ทุกวันครับ

นักรบ
02-11-2012, 11:31
ปริมาณการเผาไหม้ในเครื่องยนต์ กรณีกระแทกคันเร่งทันทีทันได แก๊สอาจมาช้าหรือไม่ทันกับอัตราส่วนผสมระหว่างแก๊ซกับอากาศทำให้มีการชิงจุดระเบิดได้ครับ

kru_k6
02-11-2012, 17:56
Fire back ใช่มั้ยครับอาการนี้
น่าจะเป็นจากหลายสาเหตุได้ครับ แต่ปกติจะเป็นกันรถแก๊สที่ไม่มีหัวฉีดนะครับ