PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ผมปวดหัวเรื่องเสียงมาครัาtriton อะ ล่าสุดเจอที่ใหม่อีก

Pholnoy
04-11-2012, 12:26
ที่เห็นนะครับ ครัชดัง แหนบดัง เกียร์ดัง เฟืองช้ายดัง เพลากลางดัง ลมเข้ารถดัง ล่าสุดอะไรก็ไม่รู้มันดังเหมือนในช่องแอร์ด้านซ้ายเวลาขับเร็วๆซัก120 บนถนนทีเป็นคอนกรีดอะครับ ถ้าตกหลุมมันไม่ดังนะครับ ผมรื้อเก๊ะกับทีครอบด้านซ้ายออกมาและขับดูมันก็ดังอยู่ ไม่รู้แก้ยังไง มีน้าท่านไหนเป็นบ้างครับ ผมถามศูนย์บอกต้องเอามาเช็คดูผมกลัวเค้าจะให้ทิ้งรถไว้ให้ดูก่อนอะซิ เพราะคันเก่าเคยเถียงไปแล้วครั้งนึง ว่าผมซื้อรถมาใช้นะครับและผมต้องใช้ทุกวัน แล้วใครจะออกค่ารถให้ผมอะ
เซงจริงๆtriton

AKNet
04-11-2012, 12:48
ที่ดังๆข้างต้นแก้ไขได้ซะส่วนใหญ่ ที่ดังจากช่องแอร์ด้านซ้ายผมก็นึกไม่ออกเหมือนกัน

tae666
04-11-2012, 20:25
ของน้าเจอเป็นชุดเลยน่ะครับ ค่อยๆแก้ที่ล่ะอย่างก็ได้ครับน้า เข้า0ที่ช่างชำนาญๆหน่อย...
ผมก็เจอ แต่น้อยกว่าน้าครับ แหนบดัง (ตอนนี้หายและ) ครัชดังกึกๆเวลาปล่อยครัชที่เกียร์2ครับ แต่รับได้ครับ 555+ เฟืองท้ายยังไม่เจอครับ ลมก็ยังไม่เจอครับ แต่ตรงช่องแอร์ไม่เคยได้ยินเหมือนกันครับน้า... น้าใส่กรองแอร์หรือยังครับ เสียงที่กรองแอร์หรือเปล่า

Chaythanapoom
04-11-2012, 20:46
ที่ว่ามาเคยเป็นครับแหนบดังตอน5000โลเข้าศูนย์ช่างกลับแหนบให้หายเรียบร้อยแล้วครับ
ครัชดังแต๊กๆตอนออกตัวอยู่ๆก็หายดังไปเอง25000โลแล้วยังไม่ดัง
อย่างอื่นยังไม่เคยเจอครับ

NuT_K
04-11-2012, 22:41
น้าครับ เพลากลางดัง มันดังยังไงครับ

คือผมพึ่งได้ขับรถทางไกล ช่วงความเร็ว 60-80 กม./ชม. รอบเครื่องประมาณ2000-2500 เกียร์ 5 มีเสียงดัง ตับ ตับ.... แต่พอเร่งขึ้นก็ไม่มี ของน้าดังแบบนี้ไหมครับ

ข้อมูลรถ อายุ1ปี 4-5เดือน วิ่งมา72xxxกิโล ลมยางปกติ มีของท้ายรถ รวมประมาณ150กิโล เดิมๆทุกอย่าง

chitk
04-11-2012, 23:11
ที่ดังๆข้างต้นแก้ไขได้ซะส่วนใหญ่ ที่ดังจากช่องแอร์ด้านซ้ายผมก็นึกไม่ออกเหมือนกัน

ผมนึกออกครับแต่ของผมดังตลอดไม่รู้เป็นอะไรว่าจะถอดดูยังไม่มีเวลาเลย

jee4x4
04-11-2012, 23:16
มีน้องหนูเข้ามาทำรังที่พัดลมแอร์รึเปล่าครับ เพราะด้านซ้ายไม่น่ามีอะไรแล้ว

Pholnoy
05-11-2012, 05:48
ผมลองให้เพื่อนขับแล้วผมดูมันอยู่บริเวณที่เป่าแอร์ด้านซ้ายอะครับ และที่สำคัญมันดังกับถนนบางเส้น ที่ผมวิ่งประจำบางนาตราด ไม่ดังเลย แต่ถ้าทางด่วนขั้นที่สองที่จะไปบางไทร อยุธยา มันดังทุกครั้งตลอดเส้นทางเลย และผมก็ใช้เส้นนี้บ่อยเลยรำคานมากอะครับน้า

Pholnoy
05-11-2012, 05:52
น้าครับ เพลากลางดัง มันดังยังไงครับ

คือผมพึ่งได้ขับรถทางไกล ช่วงความเร็ว 60-80 กม./ชม. รอบเครื่องประมาณ2000-2500 เกียร์ 5 มีเสียงดัง ตับ ตับ.... แต่พอเร่งขึ้นก็ไม่มี ของน้าดังแบบนี้ไหมครับ

ข้อมูลรถ อายุ1ปี 4-5เดือน วิ่งมา72xxxกิโล ลมยางปกติ มีของท้ายรถ รวมประมาณ150กิโล เดิมๆทุกอย่าง
น้าลองออกตัวเกียร์1แล้วหยีบครัช ในจังหวะยกคันเร่งแล้วซิครับ เสียงดังยังกับรถไฟ

utain
05-11-2012, 11:00
ผมใช้วิธีนี้ครับ กำเงินไปสักสามหมื่น ไปที่ร้านรุ่งเรือง ครับ รับรองหาย (เกี่ยวกันไหมเนี่ย)

Pholnoy
05-11-2012, 22:44
ดีใจมากครับวันนี้กลับจากบางไทรเงียบแล้วคร๊าาาาาบ วิธีคือผมถอดแก๊ะออกแลแผ่นกันที่อยู่ตรงกรองแอร์ออก และเอามือ ทุบ โยกๆ ดึงๆ ดันๆ แล้วก็ใส่เข้าไป หายแล้วครับ

peetabo
06-11-2012, 08:42
ผมดังทุกอาการที่น้ากล่าว อิอิ เดี๋ยวจะลองถอดเกะดูมั่ง

aungpar999
06-11-2012, 11:15
ดีใจมากครับวันนี้กลับจากบางไทรเงียบแล้วคร๊าาาาาบ วิธีคือผมถอดแก๊ะออกแลแผ่นกันที่อยู่ตรงกรองแอร์ออก และเอามือ ทุบ โยกๆ ดึงๆ ดันๆ แล้วก็ใส่เข้าไป หายแล้วครับ
น้าลงรูปให้ดูหน่อยครับ

Pholnoy
06-11-2012, 23:10
เพิ่งกลับมาจากบางไทร วันนี้มันดังอีกแล้วอะ ผมเริ่มไม่แน่ใจและว่ามันดังมาจากตรงไหน เพราะบริเวณกรอบแอร์ผมดูแล้วมันแน่นไปหมด ตอนนี้เริ่มสงสัยว่ามันดังมาจากประตูรึเปล่า เดี๋ยวว่างต้องรื้อดู เซง อุสาดีใจ

Pholnoy
06-11-2012, 23:12
น้าลงรูปให้ดูหน่อยครับ
ขออภัยครับ ผมยังแก้ไม่ถูกจุดอะครับ

ต้อม triton
07-11-2012, 10:33
ของผมดังทุกอย่างแต่รับได้ แต่ที่รำคาญที่สุดคือคนข้างๆ นี่แหละครับ ...สุดๆ 55

MEAW_SAN
07-11-2012, 10:47
4 พันโลผม
พวงมาลัยดังแก๊กๆๆ หาเจอแล้ว พลาสติกตรงแป้นกดแตรหลวม เจอที่แล้วก็ไม่ได้แก้ ช่างมัน
หมุนพวงมาลัยมีเสียงครืดๆๆๆ อ่านในเว็บแล้วเป็นแทบทุกคัน แก้หายมั่งไม่หายมั่ง ช่างมัน
สายล็อคเบลฝั่งคนนั้งข้าง ดังกิ้งๆ ปรับระดับสูงต่ำใหม่หายแล้ว
คลัทไม่ดังเกียออโต้
แหนบไม่ดัง เพราะป้องกันไว้ตามที่น้าๆโพสบอก
เทโบดัง วิ๊ดๆฟู่ๆทั้ง ยกทั้งเหยียบ เสียงปกติ เขาว่ากันอย่างนั้น ช่างมัน
ฝาปิดกระบะหลัง ต้องปิดแรกๆถึงจะล็อคสนิท (เข้าใจว่ายังซิงอิอิ)
ฝาปิดเกะใส่ของหน้า ต้องปิดดังโครม ถึงจะล็อค ช่างมัน ชินแล้ว
เกี่ยกระตุกในรอบต่ำ เลยปรับสันดานการขับของตัวเองใหม่ ดีขึ้นเยอะ แต่ยังไม่หายขาด ช่างมัน ไปดูในบ้านปาเจโร กระตุกแทบทุกคัน
พวงมาลัยหนัก ปกติ ไทรทันมันเป็นแบบนี้ คันเก่าก็เป็นแต่ผมชอบ นิ่งดี
ออกยูเทินพวงมาลัยไม่คืน แก้แล้ว ปรับมุมเคสเตอเอา
เท่าที่นึกได้แค่นี้ครับกับรถ 4 พันโล ปัญหาเยอะไหมเยอะ ครับ แต่ผมรับได้ รถผมราคาไม่ถึงล้าน ช่างมันสำหรับผม ถ้าปัญหาที่เจอ เป็นปัญหาที่เรารู้สาเหตุ และไม่ส่งผลกระทบอะไรที่มัน อันตรายมากๆ นี่ไทรทันคันที่สอง ก็ยอมรับว่า การประกอบ ความเนียน ด้อยคุณภาพกว่าคันเก่ามาก คงมาจากยอดขายที่พุ่งกระฉุด
เรื่องราวต่างๆด้านบน มันเป็น 1 ในหลายร้อยรายละเอียดของรถ อื่นๆผ่านหมด เฟล แค่ 5-6 รายการครับตามความคิดผม

coppy42
07-11-2012, 11:00
เยอะเนอะ

nipper
07-11-2012, 11:10
4 พันโลผม
พวงมาลัยดังแก๊กๆๆ หาเจอแล้ว พลาสติกตรงแป้นกดแตรหลวม เจอที่แล้วก็ไม่ได้แก้ ช่างมัน
หมุนพวงมาลัยมีเสียงครืดๆๆๆ อ่านในเว็บแล้วเป็นแทบทุกคัน แก้หายมั่งไม่หายมั่ง ช่างมัน
สายล็อคเบลฝั่งคนนั้งข้าง ดังกิ้งๆ ปรับระดับสูงต่ำใหม่หายแล้ว
แหนบไม่ดัง เพราะป้องกันไว้ตามที่น้าๆโพสบอก
เทโบดัง วิ๊ดๆฟู่ๆทั้ง ยกทั้งเหยียบ เสียงปกติ เขาว่ากันอย่างนั้น ช่างมัน
ฝาปิดกระบะหลัง ต้องปิดแรกๆถึงจะล็อคสนิท (เข้าใจว่ายังซิงอิอิ)
ฝาปิดเกะใส่ของหน้า ต้องปิดดังโครม ถึงจะล็อค ช่างมัน ชินแล้ว
เกี่ยกระตุกในรอบต่ำ เลยปรับสันดานการขับของตัวเองใหม่ ดีขึ้นเยอะ แต่ยังไม่หายขาด ช่างมัน ไปดูในบ้านปาเจโร กระตุกแทบทุกคัน
พวงมาลัยหนัก ปกติ ไทรทันมันเป็นแบบนี้ คันเก่าก็เป็นแต่ผมชอบ นิ่งดี
ออกยูเทินพวงมาลัยไม่คืน แก้แล้ว ปรับมุมเคสเตอเอา
เท่าที่นึกได้แค่นี้ครับกับรถ 4 พันโล ปัญหาเยอะไหมเยอะ ครับ แต่ผมรับได้ รถผมราคาไม่ถึงล้าน ช่างมันสำหรับผม ถ้าปัญหาที่เจอ เป็นปัญหาที่เรารู้สาเหตุ และไม่ส่งผลกระทบอะไรที่มัน อันตรายมากๆ นี่ไทรทันคันที่สอง ก็ยอมรับว่า การประกอบ ความเนียน ด้อยคุณภาพกว่าคันเก่ามาก คงมาจากยอดขายที่พุ่งกระฉุด
เรื่องราวต่างๆด้านบน มันเป็น 1 ในหลายร้อยรายละเอียดของรถ อื่นๆผ่านหมด เฟล แค่ 5-6 รายการครับตามความคิดผม

เห็นด้วยครับ

boka
07-11-2012, 11:32
บางที่ของบางอย่างอยู่ในเก๊ อ่ะ ตอนรถสั่นด้วยสาเหตุต่างๆ มันจะคอยกระทบกบเก๊ เจอหลายที่หละ
ปัญหาที่กล่าวมาก็เจอๆกันแทบทุกคัน..ส่วนตัวรับได้ จะรับไม่ได้ก็ในวันที่ อากาสร้อนๆเท่านั้น
ยิ่งติดสน๊อกเกิ้ลมานะ..เครื่องดูดฝุ่นบนหัว ชัดๆ..แต่ก็มีความสุขดี ครับ รับได้

kong22
07-11-2012, 11:41
4 พันโลผม

เยอะเหมือนกันเนอะ

aaa5831
07-11-2012, 11:55
4 พันโลผม

ขับไปที่ 0 โลดดด
แล้วเผามันทิ้งซะตูบ...5555 เสียหมดดด เฮ่อออ

Chaphat
07-11-2012, 12:27
แนะนำให้ออกมินิคูเปอร์ขับครับ เงียบดีจริงๆ 555

MEAW_SAN
07-11-2012, 12:37
4 พันโลผม

แล้วเผามันทิ้งซะตูบ...5555 เสียหมดดด เฮ่อออโทษนะครับพี่ อ่านภาษาไทยออกไหม ผมบอกแล้วว่า เรื่องแค่นี้ผมรับได้

mai_love
07-11-2012, 12:50
รถไม่ได้อยู่นิ่งๆมันก้ต้องมีเสียงเป็นธรรมดาล่ะครับ

mai_love
07-11-2012, 12:51
ลองจอดดู ถ้ายังดังอีก ก็ลองดับเครื่องดู

coppy42
07-11-2012, 12:55
แล้วเผามันทิ้งซะตูบ...5555 เสียหมดดด เฮ่อออ
ไม่น่าเล๊ยยยย อยู่ดีๆเข้ามาให้หัวปูดซะงั้น

โทษนะครับพี่ อ่านภาษาไทยออกไหม ผมบอกแล้วว่า เรื่องแค่นี้ผมรับได้

MEAW_SAN
07-11-2012, 13:08
ไม่น่าเล๊ยยยย อยู่ดีๆเข้ามาให้หัวปูดซะงั้น
55555 หางดาบช้อบชอบบบบแบบเนี้ยป๋าาาาา

chairat_k
07-11-2012, 13:22
55555 หางดาบช้อบชอบบบบแบบเนี้ยป๋าาาาา
ทุกอย่างมีทางแก้ น้าๆหลายท่าน พบปัญหาที่กล่าวมา คล้ายๆใกล้เคียงกัน รถรุ่นปี 05 06 ปัญหาเยอะกว่านี้ ครับ และยังคงมีอยู่
หากใครได้ลองขับรถผมและเป็นคนช่างสังเกตละเอียดๆ คิดว่า คงเปิดประตูแล้วกระโดด ลงรถแน่นอน ปล่อยให้รถค่อยๆวิ่ง ตกคลองไปเลย 55555+

jackjack
07-11-2012, 13:23
ทำไมได้ยินเสียงโน่นเสียงนี่กันเยอะจัง หรือว่าผมหูตึง ผมเปิดเพลงทุกครั้งที่ขึ้นรถครับ ฟังเพลงดีกว่า สบายใจ เสียงอะไรก็ช่างยังวิ่งได้ก็พอใจแล้ว:2 3::2 3::2 3:

aaa5831
07-11-2012, 13:30

กัดกับมัน ยันลูกบวชแหละคร้าบบป๋า....55555

boka
07-11-2012, 13:39
กัดกับมัน ยันลูกบวชแหละคร้าบบป๋า....55555

ได้ลูกกันแล้ว หราาา..เห็นแว่วๆจะไม่มีกันไม่ใช่หรือ

MEAW_SAN
07-11-2012, 13:47

ได้ลูกกันแล้ว หราาา..เห็นแว่วๆจะไม่มีกันไม่ใช่หรือ
นั่นนน ย้อนกลับมาหาตรูอีก เอ้ิกกกกก

golf7111
07-11-2012, 13:52
สิ่งเหล่านี้มันเป็นกันทุกยี่ห้อละครับ รถประกอบมาให้เราใช้พอผ่านการใช้งานมีข้อบกพร่องก็ให้ศูนย์แก้ไขครับ ไม่งั้นจะมีการรับประกันเกิดขึ้นทำไม แนะนำให้น้าเข้าไปให้ศูนย์ตรวจเช็คแก้ไขครับและเสียงที่น๊ากล่าวมาช่างที่ศูนย์เขาบอกจิ๊บๆครับแปปเดียวเสร็จ ผมเองเพิ่งเข้ารับบริการมาที่ระยะ 3000โล ครับ เสียงแหนบ เสียงพวงมาลัยหายไม่เสียเงินไม่ต้องทิ้งรถไว้ครับ

Pholnoy
07-11-2012, 19:13
ตอนนี้ผมแก้ไขใหม่แล้วครับถึงมันจะไม่ถูกทางก็เถอะ เปิดเพลงทุกครับกลบเสียงมันให้หมด ไม่ต้องสังเกตุเสียงอะไรทั้งนั้น ช้างมันถ้ามันจะพังก็ให้มันพังคาทีนไปเลย 555 ยังไงมันก็ดีกว่า เซพโล พี่ที่ทำงานผมครับ เครื่องพังตั้งแต่ป้ายแดง ตอนนี้รอเปลี่ยนเครื่องอย่างเดี่ยว ดีนะเราไม่ไปเล่นครับ และอีกคันของเพื่อนก็เซฟเหมือนกัน วาวล์ยันตอน20000กว่าโล triton ผมดีกว่าเยอะ555

Sinplug
07-11-2012, 20:12
การขับขี่แต่ละคนและการดูแล ทำให้เจออาการแต่ละแบบไม่เหมือนกัน ไม่ใช่ที่ตัวรถเสมอไป

NN mobile
08-11-2012, 21:39
ที่เห็นนะครับ ครัชดัง แหนบดัง เกียร์ดัง เฟืองช้ายดัง เพลากลางดัง ลมเข้ารถดัง ล่าสุดอะไรก็ไม่รู้มันดังเหมือนในช่องแอร์ด้านซ้ายเวลาขับเร็วๆซัก120 บนถนนทีเป็นคอนกรีดอะครับ ถ้าตกหลุมมันไม่ดังนะครับ ผมรื้อเก๊ะกับทีครอบด้านซ้ายออกมาและขับดูมันก็ดังอยู่ ไม่รู้แก้ยังไง มีน้าท่านไหนเป็นบ้างครับ ผมถามศูนย์บอกต้องเอามาเช็คดูผมกลัวเค้าจะให้ทิ้งรถไว้ให้ดูก่อนอะซิ เพราะคันเก่าเคยเถียงไปแล้วครั้งนึง ว่าผมซื้อรถมาใช้นะครับและผมต้องใช้ทุกวัน แล้วใครจะออกค่ารถให้ผมอะ
เซงจริงๆtriton

ยังน้อยก่าของผมอีก แต่ใม่สนอยากดัง ก็ดังไปผมซื้อมาใช้เอาให้มานสุดๆ
เครื่องพังค่อยว่ากาน55555555555

NN mobile
08-11-2012, 21:41

อยู่ดีๆม่ะชอบ. ชอบหาเรื่องใส่ตัว555555555555