PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โช๊คน้าๆเป็นคาบน้ำมันกันหรือป่าวครับ

exnamebank
05-11-2012, 21:10
พอดีรถผมเค้าเช็ก 50000 โลที่ a.c.t มาครับเพราะที่ศูนย์ต้องจองคิว รถเข้าเยะ แล้วไม่มีเวลาว่างอีกแล้วกลัวว่าจะเกินไปเยะเลยเข้า a.c.t

ช่างที่a.c.tเค้าทักมาว่ามีรอยคาบไอน้ำมัน โช๊ครั่ว แต่ผมเห็นคาบอย่างนี้ตั้งแต่ 40000 โล และ 45000 โล ที่ศูนย์ แล้วถามช่างแล้วเค้าบอกว่าปกติ เลยสงใสว่าผิกปกติหรือปกติดีครับ แต่ที่ a.c.t เค้าไม่ได้ขายโช๊คให้ผมนะเค้าแนะนำให้ไปเคม

วิธีที่เห็นคาบ ต้องยกรถขึ้นให้ล้อรอบก่อนนะครับ แล้วสังเกตุที่โช๊คหลังตรงที่จุดยุบตัว จะเห็นเป็นเหมือนน้ำมันเกาะอยู่แค่ตรงที่โช๊คยุบ ไม่ได้ไหลออกมานะ

ขอถามอีกข้อครับ ถ้าไม่ได้เข้าศูนย์ตามระยะ จะเคมได้หรือป่าวครับโช๊คเนีย

nuy-3
05-11-2012, 21:29
ของผมทำเรื่องเคลม 5000 กว่าโลเป็นเดือนแล้วยังไม่ได้ของเลย ตอนนี้รถวิ่ง 10000 กว่าละทำใจรอต่อไป:9 4:

exnamebank
06-11-2012, 20:55
เคมเป็นเดือนเลยหรอ แล้วถ้าเปลียนใหม่ดีกว่าป่าวครับ

AIRBUS
07-11-2012, 10:25
ถ้าช่างที่ 0 มานบอกว่าของคุณ ปกติ ถ้าช่างมาน ใช้ไทรทันเหมือนกับคุณ ให้ม่านแลกสลับกับโชคของคุณเลยมานจะเอามั้ย อิอิ

Sinplug
07-11-2012, 10:26
เปลี่ยนโช๊คดีกว่าครับ มันเริ่มไม่ไหวแล้วผมก็เคยเป็น เลยจัดการเปลี่ยนใหม่ซะเลย

exnamebank
07-11-2012, 22:02
ตามที่น้าๆบอกเลย เค้าบอกปกติ ช่างบอกถ้ารั่วน้ำมันจะไหลออกมาแล้ว แต่นี้ไม่มีรอยไหลออกมา - - ผมก็เอาใบที่ a.c.t เขียนมาให้ให้ดูแล้ว ก็บอกว่าช่าง a.c.t มั่วอีก ผมก็บอกว่าผมลองวัดจากพืนมาถึงซุ้มล้อดูข้างขวามันเตี้ยกว่านะ ช่างก็มายืนๆดูหน้ารถ แล้วก็ใช้สายตามองแล้วบอกว่าไม่ไม่เตี้ยกว่านิ ผมบอกลองไปนั้งฝั่งคนขับดูก็ได้ นั้งดูก็รู้ซึก ช่างก็ไม่ได้ไปนั้งนะ แล้วก็ไปคำๆดูที่ล้อ แล้วบอกว่าต้องตั้งศูนย์ใหม่ มันเป็นที่ศูนย์ ผมก็บอกอีกว่าผมขับดูก็รู้สึกเหมือนโช๊คด้านซ้ายหลังมันไม่เด้งนะ มันจะเด้งๆโยกๆอยู่ด้านขวาด้านเดียวพอขึ้นลูกระนาด รู้สึกไปเองหรือป่าวเพราะดูแล้วก็ปกติ - - ผมเลยขับออกเลยครับ ที่ศุนย์สาย 5 แล้วผมจะไม่เข้าอีกแล้ว ผมจะหาเปลียนเองดีกว่า