PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วย ด้วยคับ vg 178 ใส่ท่อแทนแตค หม้อพักเดิม

army.abc
05-11-2012, 21:49
ตอนแรกรถเดิมๆ จากโรงงานนะคับ ปกติดีทุกอย่างคับ

แต่พอผมไปเปลี่ยน ท่อแทนแตค หม้อพักเดิมๆ แต่ตัดลงหน้าเพลา ไม่ได่ออกหลังเหมือนเดิม รอบต้น ปลายมาดีกว่าเก่าคับ

แต่รอบเครื่องยนต์ มันลงช้ากว่าเก่าคับ มันจะค้างแปบนึงแล้วค่อยลงคับ งง เลยคับ พอใส่ท่อออกหลังเหมือนเดิม รอบไม่ค้างลงปกติเหมือนตอนออกมาจาก 0 คับ งง เลยคับ แต่ตัดลงหน้าเพลา รอบเครื่องค้างลงช้า ไก่ตาแตกเลยคับ

ช่วย ไขข้อสงสัยผมที่คับ น้าๆ:96 2:

Turbo Diesel
08-11-2012, 01:29
ไม่เปนไรหลอกคับ triton มันจะมีคำสั่งดึงรอบเครื่องรอบขณะที่เปลี่ยนเกียร์ เพื่อที่จะไม่ให้รอบตกอ่ะคับ
และที่ว่าท่อยาวออกหลังแรงมันยังเหลืออยู่ แต่พอออกหน้าเพลามันจะดึงรอบรออยู่ เพราะว่าแรงมันออกหมดเร็วอ่ะคับ
ถูกผิดขออภัยด้วยคับ

nengkoong
08-11-2012, 05:02
ของผมท่อเดิมยังค้างเลยครับ ลองเหยียบรีกล่องสักปืดสองปืด