PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอถามหน่อยนะครับว่าอุดegrแล้วไม่มีผลอะไรเกิดขึ้นเล ยหรอครับ

noobombam
05-11-2012, 23:21
ขอถามหน่อยนะครับว่าอุดegrแล้วไม่มีผลอะไรเกิดขึ้นเลยหรอครับ ผมไปอ่านในกระทู้น้าท่า1อ่ะครับเห็นเค้าบอกว่าเบนซินอุดแล้วไม่ค่อยมีผลอยากทราบว่าจิงไหมคับ

ผมไม่ค่อยมีความรู้อ่ะครับพอดีผมกำลังจะอุดอ่ะครับเลยอยากทราบข้อมูล

misterstobs
06-11-2012, 08:46
ขอตอบหน่อยนะคับ ความรู้สึกส่วนตัว จากที่ซื้อแผ่นในเวปนี้มาอุดเอง (ลองถอดเข้าถอดออก 2 ครั้ง ด้วยความอยากรู้ ว่ามันแตกต่างกันไหม) ผมว่าเสียงเงียบขึ้น ออกตัวดีขึ้น ครับ
ผิดถูกอย่างไร ต้องขออภัย ครับ

MUNIC
06-11-2012, 09:12
คงเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมเอง

สำหรับเครื่อง เบนซิน

ผลดี

-ถ้าในเรื่องของความรู้สึกของ กำลังหรือในส่วนที่จประสาทสัมผัสจะจับความรู้สึกได้
สำหรับตัวผม อาจจะเป็นเพราะ ผมขับเก๋งเกียร์ออโต้แถมเป็น cvt ด้วย ก็เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไร
เพราะนิสัยของเกียร์ออโต้ตัวนี้มันไปแบบนิ่มๆ ก็เลยบอกไปว่าไม่เห็นผลอะไร

-ส่วนในเรื่องของการสึกหรอหรือเกี่ยวกับสุขภาพของเครื่องยนต์นั้น อันนี้เท่าที่เห็นก็ไม่แต่งต่างเท่าไหร่
อาจจะด้วยเป็นรถเก่า มือ 2 ทำไรไปก็ไม่ค่อยจะแตกต่าง 555

ในทางกลับกัน

เรื่องของผลเสีย ที่เกี่ยวกับเครื่องยนต์

ก็ยังมองไม่ออกเหมือนกันว่าจะมีผลอะไร

เพราะฉนั้นแนะนำว่า ลองอุดเลยครับ

สัมผัสด้วยตัวเองจะดีกว่าครับ

noobombam
06-11-2012, 19:14
คงเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมเอง

สำหรับเครื่อง เบนซิน

ผลดี

-ถ้าในเรื่องของความรู้สึกของ กำลังหรือในส่วนที่จประสาทสัมผัสจะจับความรู้สึกได้
สำหรับตัวผม อาจจะเป็นเพราะ ผมขับเก๋งเกียร์ออโต้แถมเป็น cvt ด้วย ก็เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไร
เพราะนิสัยของเกียร์ออโต้ตัวนี้มันไปแบบนิ่มๆ ก็เลยบอกไปว่าไม่เห็นผลอะไร

-ส่วนในเรื่องของการสึกหรอหรือเกี่ยวกับสุขภาพของเครื่องยนต์นั้น อันนี้เท่าที่เห็นก็ไม่แต่งต่างเท่าไหร่
อาจจะด้วยเป็นรถเก่า มือ 2 ทำไรไปก็ไม่ค่อยจะแตกต่าง 555

ในทางกลับกัน

เรื่องของผลเสีย ที่เกี่ยวกับเครื่องยนต์

ก็ยังมองไม่ออกเหมือนกันว่าจะมีผลอะไร

เพราะฉนั้นแนะนำว่า ลองอุดเลยครับ

สัมผัสด้วยตัวเองจะดีกว่าครับ

ขอถามอีกนิดนะครับน้าเห็นอ่านเจอในคลับนี้อ่ะคับ บอกว่าอุดแล้วเครื่องความร้อนสูงขึ้นกว่าปกตินี่จิงไหมครับ

mdata001
06-11-2012, 19:40
ผมอุตตั้งแต่ป้ายแดง ตอนนี้ 1700โล ความแตกต่างเท่าที่รู้สึกส่วนตัวผมนะ

ก่อนอุด รถดับบ่อยมาก ถอยหลังจอด ต้องขึ้นที่สูง
หลังอุด รถดับน้อยลง ควบคุมรถไม่ให้ดับได้ง่ายขึ้น
ส่วนแรงขึ้นไหมไม่ค่อยรู้สึก

ส่วนตัว ก่อนอุดผมหาอ่านในกระทู้ต่างๆ พร้อมศึกษาข้อดีข้อเสีย จนมั่นใจที่จะอุดครับ จึงไปอุดครับ
ฉะนั้นถ้าท่านจะอุดแนะนำว่าหาอ่านกระทู้เก่าๆศึกษาดูดีๆ ไปอุดแล้วจะได้ไม่คิดมาก อย่าเชื่อ โพสที่ลงไว้มาก...ขอให้เชื่อตัวเองดีที่สุด

awutkhumpao
06-11-2012, 20:30
จากประสบการณ์นะคับ
ก่อนอุด>>>ออกตัวอืดมากรอบก็มาช้า
หลังอุด>>>สัมผัสได้ถึงการออกตัวที่ดีขึ้นมากและอัตราเร่งก็จะดีกว่าเดิม
ปล.รถผมอุดตั้งแต่ 300 โลแรกตอนนี้ 7xxxx โลละยังไม่มีปัญหาใดๆๆติดแก็สของ Energy OBD
เรื่องเครื่องยนต์ผมว่าก็ปกตินะคับไม่ว่าจะเป็นเรื่องความร้อนหรือเรื่องเสียงเครื่องยนต์
ลองดูท่านอื่นต่อละกันคับ

MUNIC
06-11-2012, 20:44
ขอถามอีกนิดนะครับน้าเห็นอ่านเจอในคลับนี้อ่ะคับ บอกว่าอุดแล้วเครื่องความร้อนสูงขึ้นกว่าปกตินี่จิงไหมครับ

อันนี้ไม่ทาบจริงๆครับเรื่องของความร้อนอะ อาจจะแค่รู้สึกว่ามันร้อนขึ้นประมาณนี้หรือเปล่า
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่างครับ

wongpadoo
06-11-2012, 20:52
ขอโทษนะครับ คือประมาณอาทิตย์หน้า ผมจะได้รับรถรุ่น 2.4 พลัสจะติดแก็ส lpg ไม่ทราบว่าเจ้าตัว egr มันคือตัวอะไรและอยู่ตรงไหนหรอครับ แล้วถ้าจะอุดต้องทำอย่างไรครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

noobombam
06-11-2012, 23:45
ผมอุตตั้งแต่ป้ายแดง ตอนนี้ 1700โล ความแตกต่างเท่าที่รู้สึกส่วนตัวผมนะ

ก่อนอุด รถดับบ่อยมาก ถอยหลังจอด ต้องขึ้นที่สูง
หลังอุด รถดับน้อยลง ควบคุมรถไม่ให้ดับได้ง่ายขึ้น
ส่วนแรงขึ้นไหมไม่ค่อยรู้สึก

ส่วนตัว ก่อนอุดผมหาอ่านในกระทู้ต่างๆ พร้อมศึกษาข้อดีข้อเสีย จนมั่นใจที่จะอุดครับ จึงไปอุดครับ
ฉะนั้นถ้าท่านจะอุดแนะนำว่าหาอ่านกระทู้เก่าๆศึกษาดูดีๆ ไปอุดแล้วจะได้ไม่คิดมาก อย่าเชื่อ โพสที่ลงไว้มาก...ขอให้เชื่อตัวเองดีที่สุด
ขอบคุณน้ามากคับ

ipkscom
07-11-2012, 00:00
ตอนนี้ ผม 4,000 โล แล้ว จะอุดตอนนี้จะสายไปไหม

noobombam
07-11-2012, 00:15
เบนซินนี่อุดกี่ที่คับ

AIRBUS
07-11-2012, 10:05
ยืนยันเรื่องความร้อน ครับเกจความร้อนปกติครับ ไข้ไม่ขึ้นครับ ยืนยัน

AIRBUS
07-11-2012, 10:09
อุดที่เดี่ยวครับ ถ้าซื้อแผ่นอุดมาจะมีคู่มือ หรือวิธีการติดให้ ไม่ต้องไปจ้างช่างข้างนอกอุด อุดเองเลยครับง่ายๆ (ซื้อแผ่นอุดหนา 2 ม.ม.ที่คุณสมชาย โทร 087-6082779) อันนี้ผมไม่มีส่วนได้เสียครับ แค่อยากแนะนำ

ORO
07-11-2012, 15:19
อุดตอนยังไม่ถึงหมื่นโล ตอนนี้แสนกว่าโล
ปกติครับ

noobombam
07-11-2012, 18:32
ขอบคุณน้าๆทุกคนมากนะครับ

ขออีกนึงละกันคับ ผมเคยเปิดดูคลิปที่บอกอุดegrอ่ะครับออกตัวมาไวกว่าเดิมแต่ช่วงกลางกับปลายมาช้ากว่าไม่ได้อุดอ่ะครับจิงไหมคับ

tae666
08-11-2012, 13:29
Plus4D CNG เพิ่งอุดมาเหมือนกันครับที่ 1200โล 1จุด // ความรู้สึกว่ารถออกตัวดีขึ้นครับ โดยเฉพาะgas...กลางผมว่าก็มาปรกติอะครับ ปลายยังไม่ได้ลองครับ // เรื่องความร้อนก็ปรกติครับน้า ตอนนี้ 1600โลและ

vileness
09-11-2012, 17:40
ประหยัดขึ้นด้วยครับ ฟันธง

tig252525
19-11-2012, 18:47
ประหยัดขึ้นด้วยครับ ฟันธง

ประหยัดยังไงครับน้า