PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : tQm

anothai
09-11-2012, 17:57
น้า ๆ ครับ มีน้าท่านไหนมี บริษัท tqm โทรมาบ้างครับ เขาบอกว่าประกันรถเราใกล้หมดเขาจะต่อให้ ประกันเราอีกตั้ง 4 เดือนกว่าถึงจะหมดรีบโทรมาจัง ที่สำคัญมันคือ บริษัทอะไรก็ไม่รู้ไม่เคยได้ยิน น้าๆท่านไดมีข้อมูลบ้างไหมครับ ช่วยแชร์หน่อย

AKNet
09-11-2012, 18:00
พวกนี้จะแพงกว่าเราต่อเองอีกครับ

namwhanyo@hotmail.com
09-11-2012, 18:39
น่าจะเป็นพวก broker ครับ อิ อิ.

MiNi_XXL
10-11-2012, 01:11
โทรมาหาผมเหมือนกันโทรมาตอนยุ่ง ๆ อยู่ เราก็ อืม ๆ ๆ ไป บอกอย่างนั้นอย่างนี้ ทำตอนนี้รถยังไม่เสียประวัติ เบี้ยประกันไม่ต้องเพิ่ม มีการผ่อนชำระ 6 งวด ผมออกรถมีนาคม เค้าบอกว่าคุ้มครองทันที ประกันชั้น 1 เบี้ย 17000 กว่า รถผมเป็นแบบแค๊ป ผ่อนเดือนละ 2000 กว่าบาท ไม่เสียดอกเบี้ย คุยโน่นนี่นั่น บอกว่าจะส่งเอกสารมาให้เรา สุดท้าย เด๋วน้องติดต่อมาใหม่ได้มั้ยตอนนี้พี่ทำงานอยู่ไม่มีสมาธิจะคุย แล้วก็วางสายไป หายไปอาทิตย์นึง ก็โทรมาหาอีกแล้ว

SRT
10-11-2012, 08:49
เหมือนกันครับ โทรมาจะให้ตอบรับอย่างเดียว ผมบอกให้ส่งเอกสารมาก่อน ก็อ้ำๆอึ้งๆ

jessada
10-11-2012, 09:04
น่าจะเป็นพวก broker ครับ อิ อิ.

ใช่ครับน่าจะเป็น broker ผ่อนจ่ายไม่เสียดอก ถ้าไม่ซีเรียสก็ดีครับผ่อนจ่ายเอาไม่สียดอกยังพอมีเงินหมุนบ้างช่วงที่มีงบน้อย (ผมก็ใช้อยู่เข้าปีที่ 2 แล้วของ LMG ไม่มีปัญหาอะไรเอกสารได้ก่อนงวดสุดท้าย ก็ OK ดีครับ) ส่วนปัญหาการเคลมประกันนี่ผมก็ยังไม่ทราบเหมือนกันเพราะยังไม่เคยเคลม ก็รอดูต่อไปครับ ถ้ามีปัญหาก็เปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่นครับ

boka
10-11-2012, 09:19
รถใหม่ๆ จะโดน บ่อยๆ ล่วงหน้า 4 เดือนกันเลย
แต่ผมก็ต่อ กับทาง tqm มาตลอด ก็ไม่มีปัญหาอะไร นอกจาก เขาไม่ส่งของแถมมาให้
แต่รถ 4-5 ปีขึ้นไปจะโทรมาช้าหน่อย ใกล้ๆจะหมดโน้นแหละ
ติดต่อไปทางประกันโดยตรงก็ ราคาเดียวกัน เพราะเขาทำสัญญา ร่วมกันหละ
จริงๆเราได้จ่ายไปหมดแล้วถ้าจ่ายผ่านบัตรเครดิต แค่เขาให้เราแบ่งจ่าย
ถ้ามีการเคลมระหว่างผ่อน เขาก็แค่ให้เรา ส่งงวดที่เหลือทั้งหมด แล้วก็ดำเนินการตามปกติ

HATC@2
10-11-2012, 09:24
ของผมโดนตั้งแต่หกเดือนแรกครับก็เลยบอกไปยังไม่ทำเหลืออีกตั้งหลายเดือน ที่นี้โทมาทุกเดือนเลยครับ

anothai
10-11-2012, 16:21
ของคุณทุกเสียงครับ ถ้าจะไปต่อเองเขาทำกันยังไงละครับ เพิ่งมีรถครับ

MUNIC
10-11-2012, 23:06
Tqm เป้นโบรคเกอร์ประกันภัยครับ
ไม่รู้เหมือนกันว่าเจาะข้อมูลซื้อรถเรามาจากไหน แต่ก็เคยใช้บริการอยู่เหมือนกัน
ไว้ใจได้ราคาก็ไม่แพงมากแล้วแต่เงื่อนไข แถมผ่อนได้ 0% 4เดือน ส่งกรมธรรถึงที่
สาวนเรื่องการต่อประกันเอง
ถ้ารถไม่มีเครมลองติดต่อผ่านตัวแทนหายี่ห้อที่เราใช้เดิมปีที่ 2 น่าจะมีการลดเบี้ยประกัน
ส่วนถ้าเคยเครมก่อนต่อประกันก็เครมซะในส่วนที่ต้องเครมแล้วหาประกันยี่ห้อใหม่แต่ต้องทำประวัติถ่ายรุปใหม่อีกเสียเวลาพอสมควร
ส่วนเรื่องการต่อภาษีเองสามารถทำได้เลยโดยต่อประกัน+พรบ
แล้วเอา ส่วนท้ายของพรบ+หน้าก๊อปปี้ของเล่มทะเบียนที่ไฟแนนซ์ส่งมาให้ยื่นได้เลยที่ขนส่งครับ

anothai
11-11-2012, 16:34
Tqm เป้นโบรคเกอร์ประกันภัยครับ
ไม่รู้เหมือนกันว่าเจาะข้อมูลซื้อรถเรามาจากไหน แต่ก็เคยใช้บริการอยู่เหมือนกัน
ไว้ใจได้ราคาก็ไม่แพงมากแล้วแต่เงื่อนไข แถมผ่อนได้ 0% 4เดือน ส่งกรมธรรถึงที่
สาวนเรื่องการต่อประกันเอง
ถ้ารถไม่มีเครมลองติดต่อผ่านตัวแทนหายี่ห้อที่เราใช้เดิมปีที่ 2 น่าจะมีการลดเบี้ยประกัน
ส่วนถ้าเคยเครมก่อนต่อประกันก็เครมซะในส่วนที่ต้องเครมแล้วหาประกันยี่ห้อใหม่แต่ต้องทำประวัติถ่ายรุปใหม่อีกเสียเวลาพอสมควร
ส่วนเรื่องการต่อภาษีเองสามารถทำได้เลยโดยต่อประกัน+พรบ
แล้วเอา ส่วนท้ายของพรบ+หน้าก๊อปปี้ของเล่มทะเบียนที่ไฟแนนซ์ส่งมาให้ยื่นได้เลยที่ขนส่งครับ

ขอบคุณครับ

coolrunner
12-11-2012, 21:07
Tqm เป็นโบรกเกอร์ชื่อเสียก็มีเยอะ ผมไม่ไว้ใจ
ผมซื้อเองที่เคาน์เตอร์ประกันโดยตรงก็มีผ่อน 0%เหมือนกัน และเริ่มผ่อนหลังจากเราได้ประกันแล้วด้วย

Gasjan
13-11-2012, 00:34
Tqm เป็นโบรกเกอร์ชื่อเสียก็มีเยอะ ผมไม่ไว้ใจ
ผมซื้อเองที่เคาน์เตอร์ประกันโดยตรงก็มีผ่อน 0%เหมือนกัน และเริ่มผ่อนหลังจากเราได้ประกันแล้วด้วย
ผมโดนมาแล้วครับโกหกว่าต่อประกันให้แล้วรอเพียงเอกสาร พอได้รับเอกสารต่อให้หลังประกันตัวเก่าหมดเกือบเดือน ถ้ามีเกิดอุบัติเหตุระหว่างนั้น.....ซวยเลย

data1188
13-11-2012, 01:45
ผม ก็ใช้ บริการ อยู่ ครับ บริษัทนี้อยู่แถว 4 แยก วังหิน ออก เกษตร-นวมิทร์ ครับ

j-o-k-e
13-11-2012, 14:56
คันเก่าผมเคยใช้โบครเกอร์ก็ของ อีซี่ อินชัวร์ ก็โอเคดีครับ
มีส่งเอกสารเปรียบเทียบราคาเบี้ยประกัน ของแต่ละบริษัทประกันมาให้เช็คก่อนได้
แถมผ่อน 0 เปอร์เซนต์

somboon.chakpet
13-11-2012, 15:03
เคยติดต่อมาเหมีอนกันคับ เบี้ยแพงกว่าเจ้าอื่น4-5000 ตอนนี้ผมผ่อนกับศรีเมืองอยู่ เดือนละ4999 3เดือน(รถ4d ปีที่2)

a_s
13-11-2012, 15:11
ผมก็เจอเหมือนกัน โทร.เร้าเราอยู่นั่นแหละ บอกว่าไม่ก็ไม่ฟัง จะอ้าปากพูดอันก็ซัดมาแทบไม่ให้หายใจ ขอพูดหน่อยคร้าบ..ผมไม่เอา ผมไม่รู้จักคุ้ณ...