PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : กระทู้สวนกระแสกับการวางเครื่องยนต์ใหม่ครับ

tonphai
11-07-2008, 12:46
แฮ่ๆ พอดีว่าเดิมอยากได้เจ้าเหมียวเครื่อง 3200 หน่ะครับ แต่ไม่มีตังค์

ตอนนี้เห็นน้าๆหลายคนยกเครื่อง 3200 ออกแล้วหันไปลงเจกันซะเยอะ

เลยอยากถามหาความรู้จากน้านะครับว่า เป็นไปได้มั้ยที่ไผ่จะเอาเครื่อง 3200 ออโต้ มาวางแทนเครื่อง 2500 กระปุก 4x4 แคป หน่ะครับ

เพราะเห็นราคาเครื่องที่ขายๆออกนี่ราคาต่ำมากมาย

ถ้าได้ อยากทราบว่าเค้าขาย เครื่อง พร้อมเกียร์ พร้อม ECU มั้ยครับ

แล้วจะวางได้ง่ายหรือเปล่า และสุดท้ายเราติดต่อได้ที่ไหนได้บ้างครับ? แฮ่ๆ

ขอบคุณน้าๆล่วงหน้าครับ:kapook-17195-8823:

น้องขาวมุก
11-07-2008, 13:17
ท่านคงต้องติดต่อซื้อขายโดยตรงกับเจ้าของรถที่จะยกเครื่องลง
เพราะถ้าท่านไปซื้อที่ร้านก็จะไม่ได้ราคาเหมือนที่เจ้าของรถเขาขายกับคนรับซื้อ
ท่านอาจจะได้ซื้อในราคาที่แพงถ้าท่านไปซื้อกับทางร้าน
ลองแบบนี้ดูมั้ยท่านก็ลองให้เจ้าของรถไปถามราคาที่เขาจะขายกับร้านที่รับซื้อเครื่องแล้วท่านก็ให้ราคาสูงกว่าทางร้านอีกสักหน่อยเจ้าของเครื่องเขาจะได้ขายให้ท่าน เพิ่มเงินให้เขาก็ยังถูกกว่าท่านไปซื้อที่ร้าน ถือว่าช่วยๆกันครับ