PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : B Quik เล่นผมแล้วครับ

sjball007
17-11-2012, 17:18
การเปลี่ยนผ้าเบรค Bandix-Metal King
เนื่องจากวันที่ 22-9-2012 ผมได้เปลี่ยนผ้าเบรค กับทาง สาขาที่ 3 ติวานนท์ และอาการที่เจอหลังจากเปลี่ยนแล้ว เหตุการณ์ ว่ามีขุยผ้าเบรค ออกมา
ได้ซัก 2 -3 สัปดาห์คิดว่าจะหมดไป แต่ยิ่งใช้ไปมันยิ่งออกมาจนมาถึงวันนี้ผมได้เข้าไปที่สาขาที่ผมเปลี่ยนมา ผมกลับได้คำตอบจากช่าง ว่า ลูกปั๊มเบรคผมเสีย แต่รถผม แค่ปีกว่าเองซึ่งมันไม่น่าจะมีปัญหา ผมไม่ใช่เพิ่งจะขับรถเป็นคันแรก และผมก็ไม่ได้ว่าไม่รูู้อะไรเกี่ยวกับรถ ซึ่งผมเห็นช่างที่ทำไม่ได้มีการทำความสะอาดเช่นเป่าฝุ่นให้สะอาดก่อนที่จะใส่ผ้าเบรคและก่อนที่จดดันลูกปั๊มกลับไป แล้วมาโทษเรื่องน้ำมันเบรค ว่าเปลี่ยนไม่ตรง หรือเปล่า ซึ่งผมรับไม่ได้กับการที่ช่างตอบแบบไม่รับผิดชอบงานแบบนี้ ผมเพิ่งจะรู้วันนี้ว่า บีควิก บริการที่ประทับใจมากกับการใช้บริการครั้งนี้ ผมจึงอยากจะให้ผู้เกี่ยวช้องออกมารับผิดชอบก้บเหตุการณ์ครั้งนี้ด้วยครับ เพราะรถผมก่อนเข้าแค่ผ้าเบรคใกล้จะหมด แต่ลูกปั๊มผมไม่ได้เสียครับ

TONGKUB
17-11-2012, 18:01
จัดหนักน้าบอลเอาใจช่วย ระวังกันไว้ด้วยนะครับพี่น้อง

sktriton
17-11-2012, 22:17
ยังไงก็ไม่หมดหรอกครับมันเป็นที่ตัวผ้าเบรค ผมเคยใช้ครั้งนึงเศษฝุ่นผงก็ออกมาแบบนี้แหละครับจับเต็มล้อ และรู้สึกว่ามันกินจานเบรคพอหมดชุดนั้นผมก็ใช้ผ้าเบรคศูนย์ ฝุ่นผงก็มีจับนะแต่ไม่เท่ากับเบนดิก

boy129
17-11-2012, 23:20
การเปลี่ยนผ้าเบรค Bandix-Metal King
เนื่องจากวันที่ 22-9-2012 ผมได้เปลี่ยนผ้าเบรค กับทาง สาขาที่ 3 ติวานนท์ และอาการที่เจอหลังจากเปลี่ยนแล้ว เหตุการณ์ ว่ามีขุยผ้าเบรค ออกมา
ได้ซัก 2 -3 สัปดาห์คิดว่าจะหมดไป แต่ยิ่งใช้ไปมันยิ่งออกมาจนมาถึงวันนี้ผมได้เข้าไปที่สาขาที่ผมเปลี่ยนมา ผมกลับได้คำตอบจากช่าง ว่า ลูกปั๊มเบรคผมเสีย แต่รถผม แค่ปีกว่าเองซึ่งมันไม่น่าจะมีปัญหา ผมไม่ใช่เพิ่งจะขับรถเป็นคันแรก และผมก็ไม่ได้ว่าไม่รูู้อะไรเกี่ยวกับรถ ซึ่งผมเห็นช่างที่ทำไม่ได้มีการทำความสะอาดเช่นเป่าฝุ่นให้สะอาดก่อนที่จะใส่ผ้าเบรคและก่อนที่จดดันลูกปั๊มกลับไป แล้วมาโทษเรื่องน้ำมันเบรค ว่าเปลี่ยนไม่ตรง หรือเปล่า ซึ่งผมรับไม่ได้กับการที่ช่างตอบแบบไม่รับผิดชอบงานแบบนี้ ผมเพิ่งจะรู้วันนี้ว่า บีควิก บริการที่ประทับใจมากกับการใช้บริการครั้งนี้ ผมจึงอยากจะให้ผู้เกี่ยวช้องออกมารับผิดชอบก้บเหตุการณ์ครั้งนี้ด้วยครับ เพราะรถผมก่อนเข้าแค่ผ้าเบรคใกล้จะหมด แต่ลูกปั๊มผมไม่ได้เสียครับ

ด้วยความเคารพนะครับ เท่าที่ผมรู้มาผ้าเบรค Bandix จะมีฝุ่นเยอะมากแต่เบรคดีครับ... แต่เรื่องลูกสูบเสียไม่ทราบจริงๆครับ..

AKNet
18-11-2012, 13:21
เสียปั้มเสียเบรคจะไถลไปไกลกว่าเดิม ควบคุมรถยากเวลาเบรค เหมือนเบรคไม่ค่อยอยู่ มันออกอาการนี้ป่าวครับ

chaizaa
18-11-2012, 14:34
ผมก็มีประสบการณ์กับ 0 ดีๆคับ เช็คระยะ20,000กม. ราคา2,600บาท

ออกจาก 0 ต้องทำสี 26,000บาท
เข้าไปอ่านที่ลิงค์ ทุกคำพูดมีหลักฐาน
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=47968