PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอทราบพิกัดร้านรับอุด egr ขอนแก่นหน่อยครับ

ELeeKub
25-11-2012, 11:24
จองรถไว้แล้วครับ เป็น TRITON Plus 2.5 vg 4Door A/T
1.อยากถามน้า ๆ ว่าที่ขอนแก่นมีที่ไหนรับทำมั้ยครับไม่อยากสั่งของมาทำเองเพราะไม่รู้จุดและไม่เนียนเหมือนช่างครับ
2.รถเพิ่งออกมาใหม่จำเป็นต้องทำมั้ยครับหรือขี่ไปซักพักก่อน
3.ทำแล้วประกันรถจะเสียรึปล่าว

เพราะจากที่อ่านมาก็คือเอาไอเสียเก่ามาเผาใหม่ เอาเขม่าไปสะสมเพิ่มที่ท่อไอดีผมเข้าใจถูกมั้ยครับ ดูแล้วมันเสียมากกว่าได้ถ้ายังใช้ระบบนี้ต่อ เพราะยังไงเสียรถเก่า ๆ ที่วิ่งบนถนนมันก็ปล่อยก๊าซอะไรนั่นมาให้ผมสูดดมตั้งแต่เกิดแล้ว ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร

รบกวนน้า ๆ ให้ความคิดเห็นด้วยนะครับ

ปล.กว่าจะได้เป็นสมาชิกคำถามเลยสะสมเยอะครับ และยังจะมาอีกเรื่อย ๆ

surasee7
26-01-2013, 23:54
แถวบ้านหนองหิน ค่ายศรีฯ เพิ่งไปอุดมาเบนซินพร้อมแผ่น 250 ดีเซลประมาณ 300 พร้อมแผ่นคับ ลองหาในขอนแก่นลิงค์ดู

doraemon_ud
31-01-2013, 12:12
มิตรภาพ ดีเซล ทางเข้าหมู่บ้านไทย เลยโลตัสใหม่ไป ตรงข้ามไปรษณี

สด.ข.ก.ตัวเล็ก
31-01-2013, 12:44
อย่าน้อยก็มีเพื่อนๆที่อยู่ในขอนแก่นอยู่คลับเราเหมือนกันเมื่อก่อนเงียบมากครับ