PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ตั้งศูนย์ล้อ

harin15
07-12-2012, 20:38
ก่อนหน้านี้เอาไปเข้าที่บีควิกสำโรงมาบอกช่างไปว่าพวงมาลัยตรงรถกินไปทางซ้ายพอทำเสร็จอีกวันไปวิ่งแถวทางด่วนรถมีอาการพวงมาลัยตรงแต่กินไปขวาเอากลับไปที่ร้านมันยกรถขึ้นขันน๊อต2ครั้งมันบอกได้แร้วลองเอาไปวิ่งดูบนทางด่วนมันก็ยังไม่หายจะไม่ไปทำแร้วที่นี้2ครั้งก็ไม่จบ มีร้านไหนที่ตั้งศูนย์ล้อแบบที่เดี่ยวจบบ้างคับโซนแถวสมุทรปราการน่ะคับ

nakorn
18-12-2012, 09:14
แถวเส้นศรีนครินทร์ มีหลายร้านครับลองไปดู พอดีเมื่อว่านไปเปลียนยางมา

triton project
18-12-2012, 10:25
เคยรู้จักกับช่าง ช่างบอกว่า ถ้าจะตั้งศูนย์ ให้เลือกร้านที่เป็น ตราหมี ไม่รู้ว่าดีจริงหรือป่าว ผมว่า น่าจะอยู่ที่ประสบการณ์ของช่างมากกว่านะ
ผมเคยไปตั้งที่บี...ไม่เคยได้เรื่องเลยสักครั้ง ล่าสุดผมไปตั้งค๊อกพิท ดูเค้าปราณีตดีกว่าเยอะเลยครับ ตั้งมาก็โอเค ไม่ต้องกลับไปแก้เลย

rittichaiair
18-12-2012, 13:26
เคยรู้จักกับช่าง ช่างบอกว่า ถ้าจะตั้งศูนย์ ให้เลือกร้านที่เป็น ตราหมี ไม่รู้ว่าดีจริงหรือป่าว ผมว่า น่าจะอยู่ที่ประสบการณ์ของช่างมากกว่านะ
ผมเคยไปตั้งที่บี...ไม่เคยได้เรื่องเลยสักครั้ง ล่าสุดผมไปตั้งค๊อกพิท ดูเค้าปราณีตดีกว่าเยอะเลยครับ ตั้งมาก็โอเค ไม่ต้องกลับไปแก้เลย
ไม่จำเป็นอย่าไปยุงกับช่วงล่างครับของผมกว่าจะลงตัวหมดไปเป็นหมื่นครับ

triton project
18-12-2012, 16:54
ไม่จำเป็นอย่าไปยุงกับช่วงล่างครับของผมกว่าจะลงตัวหมดไปเป็นหมื่นครับ
จริงตามพี่ว่าเลยครับ ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปยุ่งกับมันเลย เพราะ ไม่ได้ดีเหมือนเดิมจริงๆครับ

ACE12345678
19-12-2012, 09:21
ลองไปร้านที่อยู่เส้นเทพารักษ์ ทางสำโรง ช่วงก่อนขึ้นสะพานหน้าหมู่บ้านทิพวัลซิครับ (วิ่งจากแยกศรีเทพามา)
จำชื่อร้านไม่ได้ มีโลโก็ goodyear มั่ง ช่างเก่งนะครับ

golf7111
19-12-2012, 10:03
แนะนำ บางพลัดศูนย์ล้อ หน้าบ้านผมเองครับขับแบบพวงมาลัยนิ่งๆ ร้านนี้รถ1คันใช้เวลาตั้งแล้วลองขับมากกว่า 2ครั้งเพื่อความชัวส์ ในการตั้งศูนย์ถ้าตั้งไม่ได้หรือมีปัญหาตรงจุดไหนเขาจะแจ้งให้ทราบครับเพื่อที่ให้เราไปซ่อมก่อนค่อยมาตั้งหรือซ่อมกับเขา แล้วถ้าตั้งไม่ได้ไม่คิดเงินครับ ในการตั้งศูนย์คิดล้อละ 100 ส่วนการซ่อมบอกเลยว่าแพงสมเหตุสมผล เพราะเขาต้องเดินทางไปจัดอะไหล่ให้ครับแต่ชัวส์ ร้านนี้supercar มาให้เห็นบ่อยๆ พรีเซนเยอะเพราะสนิทกัน ลองเอาชื่อร้านไปหาในอากู๋ได้ครับ แนะนำให้ไปแต่เช้ามากเพราะคิวเยอะมากกก

athi
19-12-2015, 16:44
บางพลัดศูนย์ล้อผมว่าทำงานเนียนดีนะครับ
เขาถอดตุ้มน้ำหนักเดิมที่ติดอยู่ออกหมด ล้างทำความสะอาดล้อก่อนจนเลี่ยมแล้วจึงถ่วงใหม่ ไม่เห็นที่ไหนทำอย่างนี้
ศูนย์รถผมว่าดีขึ้นรู้สึกได้ เลี้ยวยูเทอร์นที่เคยดังเอี๊ยด ๆ เงียบไปเลย
ค่าแรงก็ไม่แพงอย่างที่คิดครับ ตั้งศูนย์+ถ่วงล้อ 950 ครับ ร้านทั่วไปน่าจะ 800 ได้
ถ้าจะไปต้องวางแผนให้ดีครับ ได้ข่าวว่าจองคิวกันตั้งแต่ 7.30 นะ วันนั้นผมไปถึง 8 โมงได้คิวที่ 9 แน่ะ
ถ้าคิดจะรอรับรถต้องหางานไปนั่งทำครับ ไม่เสร็จก่อนเที่ยงแน่ ๆ ลองไปทำดูครับถ้าที่อื่นไม่เวอร์ค