PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ >>> ไฟเลี้ยวหลังขวา ไม่ขาด แต่ไม่ออกครับ

Ghostwalker
07-12-2012, 22:05
รบกวนสอบถามครับ อยู่ๆวันนี้ไฟเลี้ยวข้างหลังผมมันไม่ออก แล้ว เวลาเปิดไฟเลี้ยวขวา มันจะกระพริบเร็วมากๆ ส่วนข้างซ้ายปกติครับ ผมเลยคิดว่าอาจจะเป็นเพราะ รีเลย์ หรือเปล่า หรือหลอดขาด ก็เลยไปดู แต่ก็ไม่ขาดครับ ท่านใดเคยมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ รบกวนขอคำชี้แนะคร้าบผม
ปล.ไฟด้าย Depo + ไฟหน้า Eagle Eyes + ครอบไฟเลี้ยว Fitt ครับ
ขอบคุณมากครับ

chairat_k
08-12-2012, 08:27
ต้องไล่ระบบดู ครับ ส่วนใหญ่ไวกระพริบเร็ว ต้องมีไฟรั่วซักที่ นะสิ หรืออยู่ที่กราวน์ ครับ

somboon.chakpet
08-12-2012, 08:45
ผมเคยเป็น(รถเก๋งคันเก่า)ของผมขั้วหลอดแตกทำให้ขั้วหลอดกับหลอดไฟไม่แตะกัน ผมเอากาวหยอด หลอดไฟก็ติดอาการกระพริบเร็วก็หายไป

jessada
08-12-2012, 10:35
ของผมเป็นที่ Set ไฟตัดหมอก ทั้งเซทเลย เดี๋ยวติด เดี๋ยวไม่ติด เข้า 0 แล้วก็ไม่หาย เซ็งครับ

Ghostwalker
08-12-2012, 12:39
ขอบคุณน้าๆทุกคนที่เข้ามาตอบนะครับ อยากทราบว่ารีเลย์ไฟเลี้ยวอยู่ตรงไหนครับ ผมจะลองเปลี่ยนดูก่อน ส่วนเรื่องไฟรั่วก็น่าจะเป็นไปได้ เพราะว่าล่่าสุดผมเพิ่งเดินสายไฟเลี้ยวครอบกระจกของ fitt อาจจะมีความผิดพลาดเกิดขึ้น เดีี๋ยวผมจะลองแก้ดูก่อน ถ้าน้าๆคนไหนเคยเจอกรณีคล้ายๆแบบนี้ ช่วยๆเข้ามาตอบกันหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Nong Pook
08-12-2012, 12:42
อาการมันคล้ายหลอดขาดครับ มันไม่ครบวงจร น่าจะมีปัญหาเรื่องสายครับ ลองไล่ดูครับ

Ghostwalker
08-12-2012, 18:14
สรุปนะครับ ขั้วหลอดไฟเลี้ยวท้าย(fitt) หลวม ทำให้ไฟเดินไม่ครบวงจร ถอดออก เสียบใหม่ ดีแล้วครับ
ผมว่า บางครั้งการที่เราได้แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นด้วยตัวเอง มันก็ทำให้เรา ได้รู้อะไรหลายอย่างเกี่ยวกับรถเรามากขึ้น
ได้แก้ไขปัญหาด้วยตัวเอง โดยที่ไม่ต้องไปร้าน หรือศูนย์ ให้เค้าฟันเงินเรา
ผมเองซื้อของมาแต่งรถ ลองทำเองหลายๆอย่าง รวมถึงเครื่องเสียง (ปรึกษาน้าพงษ์ redcool)
อาจจะเหนื่อยหน่อย เสียเวลา แต่ผมว่า ก็คุ้ม และทำให้รักรถเรามากขึ้น

ขอบคุณน้าทุกคนที่อ่านและตอบมากครับ
Thaitritonclub จงเจริญครับ ^^

Art.Ttiton
24-12-2012, 21:55
จริงครับ ผมเห็นด้วยครับ

MiNi_XXL
27-12-2012, 18:51
เหมือนผมล่ะครับ ถ้าไม่สุดจริง ๆ ไม่ได้กินเงินผมหรอก