PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอถามน้าๆครับว่า 2.5 วีจี อุดอีจีอาร์เคยเช็คใบเทอร์โบบ้างหรือไม่ครับว่ามันกร ่อนหรือไม่ครับ*แล้วประหยัดน้ำมันขึ้นหรือไม่

phaitoon
10-12-2012, 14:10
เคยรุ้มาว่าอุดแล้วทำให้เกิดความร้อนขึ้นและใบเทอร์โบกร่อนเร็วจริงหรือไม่ครับ**แล้วอัตราการกินน้ำมันเป้นใงบ้างครับจากคนที่อุดและทดสอบมาแล้วครับอยากได้ข้อมูลครับ

W-ut
10-12-2012, 17:25
เคยรุ้มาว่าอุดแล้วทำให้เกิดความร้อนขึ้นและใบเทอร์โบกร่อนเร็วจริงหรือไม่ครับ**แล้วอัตราการกินน้ำมันเป้นใงบ้างครับจากคนที่อุดและทดสอบมาแล้วครับอยากได้ข้อมูลครับ

น่าจะมีปัญหาการผลิตมากกว่าครับ ปาเดิมๆ ไม่อุด ไม่ทำ ใบยังกร่อนเลย ใบหน้านะครับ ระวังไว้ หลายคันแล้วนะครับ ไทรทัน ปาเจโร่
โบตัวเก่า โบขาดใบหน้ายังไม่เป็นไรเลย5555

MOST9
10-12-2012, 19:59
กร่อนไม่กร่อนไม่รู้.รู้แต่ว่ากินกว่าเดิมนิดหน่อย.