PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เข้า0เปลี่ยนผ้าเบรคแล้วมีเสียง

nut_ty
17-12-2012, 12:23
ไม่รู้มีใครเคยเจอแบบผมไหมครับ ตอนแรกเปลี่ยนผ้าเบรคมาแล้วมีเสียงก๊อกๆเหมือนคาลิเปอร์เบรคหลวม แต่ก็ขับไปเรื่อยๆเสียงเงียบไปคราวนี้ผมขับรถไปเที่ยวเชียงใหม่ จากภูเก็ต ขับไปถึงช่วงลำปางมีเสียงอีกครับเริ่มดังแบบมากๆและเบรคแล้วสั่นดังครึกๆๆๆ เลยจอดรถ ถอดล้อหน้าดูน๊อตล้อมันถอดง่ายดีครับใช้บล๊อกติดรถไม่ต้องเหยียบก็หมุนออกครับ ปรากฎว่าคาลิปเปอร์ไม่ได้หลวม ประกอบกลับกวดล้อให้แน่นเหยียบเพื่อกวดให้แน่นคราวนี้กวดทุกล้อเลยครับ หลังจากลองขับต่อเงียบกริบ ผมเลยคิดว่าบางคนขับรถเจออุบัติเหตุอาจเกิดจากความชุ่ย ของ0ครับ รถพี่ๆท่านลองกวดน๊อตล้อดูครับถ้าเจอแบบผม

sapatar
17-12-2012, 12:43
โชคดีที่เจอสาเหตุก่อนครับน้า เวลาผมทำอะไรเกี่ยวกับรถ ไม่ว่าที่ศูนย์ หรืออู่นอก ผมจะต้องคอยดูโน่น ดูนี่ตลอดอ่ะครับ

poy_ae
17-12-2012, 12:50
ผมเช็คตลอดทุกครั้งที่เข้าศูนย์ ผมจะยืนคุมตลอด เคยตอน สองหมื่นโล ผมเห็นแล้วว่าล้อหลังข้างขวายังไม่ได้ขันน็อต ผมก็ยังไม่ได้บอกอะไร จนสักพัก ช่างบอกรถพี่เสร็จแล้ว กำลังเอาลงจากฮ้อย
ช่างบอกเรียบร้อยแล้วครับพี่ ผมก็เลยถามว่าเสร็จแล้วจริงเหรอ ช่างก็ยังบอกครับเสร็จแล้ว ผมก็เลยให้เดินไปดูล้อหลังขวา เท่านั้นแหละช่างแทบจะกราบผม
แต่ผมจะยืนคุมตลอดอยู่แล้วกันพลาดครับ ไม่งั้นโดนแซงแน่ ล้อหลังแซงล้อหน้า

nut_ty
17-12-2012, 12:57
0 ขันน๊อตล้อด้วยบล๊อคลมแต่ไม่รู้ว่าตั้งหรือเปล่าว่าแน่นแค่ไหน