PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แถวนครปฐม มีศูนย์ซ่อมไทรทันที่ไหนดีๆ บ้างครับ ที่เพื่อนๆ ใช้บริการแล้วไม่มีปัญหา

krisato
17-12-2012, 23:13
ผมใช้มุ้ยฮวดเพราะใกล้บ้าน แต่ผมว่าช่างยังไม่ค่อยเก่งเท่าไรเลยครับ อาการรถผมตอนนี้คือ ครัชนิ่มมาก เพิ่มเป็นหวีครัชกับแผ่นครัช แต่ครัชนิ่มเกิน แล้วก็เวลาขับๆ รถจะสะดุด อือ..อือ.. เดินไม่เรียบ ทำยังไงให้หายครับ เซ็งมากเลย

rmd
18-12-2012, 08:55
เห็นเค๊าหนีไปราชรีกันหมดแล้วนะคะ แค่สั่งอะไหล่อย่างเดียวเด็กมุ่ยฮวดยังมึนเลย

Mild3673
01-01-2013, 06:44
ใช่ครับlernningกล่องยังแพงกว่าชาวบ้านเลยบริการก็เรียกได้ว่าช้าเลยล่ะครับ

chanchung
01-01-2013, 08:16
ผมใช้มุ้ยฮวดเพราะใกล้บ้าน แต่ผมว่าช่างยังไม่ค่อยเก่งเท่าไรเลยครับ อาการรถผมตอนนี้คือ ครัชนิ่มมาก เพิ่มเป็นหวีครัชกับแผ่นครัช แต่ครัชนิ่มเกิน แล้วก็เวลาขับๆ รถจะสะดุด อือ..อือ.. เดินไม่เรียบ ทำยังไงให้หายครับ เซ็งมากเลย
เพิ่มขนาดหวีครัชใหญ่กว่าเดิมรึเปล่าครับ ถ้าช่วงรอบยังไม่ถึงและส่งคันเร่งช้า จะมีช่วงจังหวะหวีกับแผ่นครัช จะจากไม่จากกัน อาการสะดุดมี น่ะครับ

Gotta
10-02-2013, 15:32
มุ่ยฮวด ไม่ได้เรื่องจิงๆครับ ดำเนินการช้าทุกเรื่อง ผมไปเคลมไฟเลี้ยวกระจกข้าว (เซลแถม) ที่แรกบอกจะจัดการให้ ได้แล้วจะโทรหา หนึ่งเดือนผ่านไป ไม่โทรมาสักที่ เลยลองโทรไปตาม มันบอกว่าไม่ทราบเรื่อง โห แสบจิงๆ ผมเองตอนนี้ลองไปเข้าที่ มิตซู ออโต้ อาร์ท ใกล้กับ โลตัสสาย5 คับ ประทับใจกว่า

triton_ton
23-02-2013, 16:56
มุ้ยฮวดหรอ.... หึๆ
ตอนเข้า 10000 โล จนท.แจ้งเรื่องที่จะต้องทำกับรถเรา มีหัวข้อเรื่องเช็คระบบส่องสว่างทั้งหมดด้วย ก็ปล่อยให้ช่างทำจนเสร็จแล้วพอตอนจ่ายเงินเรา่ก็ถามว่ามีไรผิดปกติไหม จนท.บอกไม่มี พอดูบิลไม่เห็นมีเรื่องไฟตัดหมอกข้างซ้ายที่ขาดอยู่(เรารู้อยู่แล้ว) ก็ถามไปว่าไฟตัดหมอกข้างซ้ายขาดอยู่ช่างตรวจไม่รู้หรอ สรุป..ไม่ได้เช็ค กรรม...ก่อนเปลี่ยนแจ้งว่าน่าจะเคลมได้ ก็เลยยอมเปลี่ยนพอคิดเงินปรากฏว่าเคลมไม่ได้ เสียตังค์ อ้าว...ซะงั้น ไม่เป็นไรคิดเสียว่าได้ของศูนย์(ที่แพงกว่าข้างนอกแยะ) ไอ้ครั้นจะไม่ยอมเอาก็คงไม่ทันล่ะ
ตอนเข้า 20000 โล เคยโดนหนูกัดสายที่ฉีดน้ำกระจกต้องรื้อต้องถอดกันโคลนกันฝุ่นด้านซ้ายออกเพื่อเปลี่ยนสาย พอตอนใส่คืนใส่ไม่เข้าที่ซะงั้น ดีที่เรา่ยืนดูอยู่ก็บอกช่างไป ถอดใส่ๆ อยู่หลายรอบ เจาะรถเราซะพรุนเลย ก็ยังใส่ไม่เข้าที่มาโทษหาว่าเราใส่ยางกันโคลนเพิ่มทำให้ใส่ไม่เข้า แถมมารยาทช่าง(ชื่อโก้) จัดได้เลยว่าเ..วมากๆ ทำไปบ่นไปพอใส่ไม่เข้าก็มีอารมณ์ โยนประแจโครมคราม กระฟัดกระเฟียด ดีที่หัวหน้าช่าง(พี่โภชณ์)เดินมาดู สรุปว่าใส่ผิดขั้นตอน โอว....พระเจ้านี่ช่างศูนย์หรอ ใส่ผลิตภัณฑ์ตัวเองผิดขั้นตอน แถมยังมีหน้ามาโทษเจ้าของรถว่าที่ใส่ไม่เข้าเพราะเราไปใส่ยางกันโคลนเพิ่มอีก เป็นงั้นไป พอใส่ถูกขั้นตอนมันก็เข้าที่โดยง่าย อ้าว...แล้วรถตรูล่ะ พรุนหมดเลย กรรมของตรูจริงๆ
ยังไม่หมด ล่าสุดเข้า 40000 โล ช่างถอดน๊อตล้อเพื่อเช็คเบรค พอตอนใส่กลับอัดซะน๊อตขาดเลย พอตอนคิดค่าใช้จ่ายเก็บตังค์เราซะงั้น บอกว่่าอยู่นอกการประกัน อ้าว...ก็เลยถามไปว่าถ้าช่างไม่ถอดมันจะขาดไหม แล้วมันก็ไม่ได้ขาดตอนถอดออกด้วย แต่มันขาดตอนขันเข้านะ ช่างใช้บล็อคลมยิง ตับๆๆๆ ถามเค้าว่าใช้ลมกี่ปอนด์ก็ตอบไม่ได้ เพราะไม่เคยใช้ไง อัดตามความรู้สึกอย่างเดียว ทะเลาะไปทะเลาะมาก็บอกว่าจะยอมไม่เก็บค่าน็อต เออ....ต้องให้มีปากเสียงกันก่อนนิ ค่าน็อตน่ะๆไม่เท่าไรหรอกครับ ชุดนึง 60 บาทเอง แต่.....เรื่องอะไรเราจะต้องยอมจ่ายในเรื่องที่ไม่ใช่ความผิดของเราตะหากที่เป็นประเด็น
ถ้าเอารถเข้าศูนย์นี้แนะนำครับว่าถ้าไม่ห่วงเรื่องกาแฟ กับห้องแอร์ ไปเดินๆดูรถเราหน่อยก็ดีนะครับตอนที่ช่างทำ
ด้วยความเคารพครับ
triton plus cab บห 2082 นฐ.

kpsecs
27-02-2013, 16:18
น่ากลัวแฮ่ะ เข้าที่ไหนดีล่ะเนี่ย จะหมื่นโลแล้ว

trr2547
27-02-2013, 17:00
มุ้ยฮวด อยู่ อ.เมือง หรือเป่า หรือที่อื่น คับน้า

MOOMOMMAM
27-02-2013, 17:05
มุ้ยฮวด อยู่ อ.เมือง หรือเป่า หรือที่อื่น คับน้า

อ.นครชัยศรี ครับน้า

trr2547
27-02-2013, 17:23
ผมเห็น 0 ตรง ถ.ปิ่นเกล้า -นครชัยศรี ขาเข้านครปฐม ใกล้กับโลตัส ใช่ 0 ป๊ะ น้า

chanchung
27-02-2013, 20:25
เล่าสู่กันฟังอีก 1 ข้อมูล ศูนย์มิตตซู ติดกับถนนเพชรเกษม มุ่งหน้าเดอะมอลล์บางแค อยู่ซ้ายมือ ระวังช่างให้ดีน่ะครับ ประสบการณ์น้อยมากๆ ผมนำรถเข้าถ่ายน้ำมันเฟืองท้าย ไขซ่ะรูด แล้วอ้างว่าน๊อตมีอาการรูดก่อนมาเพราะก่อนถอดมีไอน้ำมันตรงหัวน๊อตมาแล้ว รถผมพึ่งถอดครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 รถ 120,000 โล ผมดูน๊อตเฟืองท้ายประจำ เพราะผมชอบซัดบ่อยๆอยู่แล้ว สุดท้ายกล้องวงจรปิดก็มองไม่เห็นเวลาไขน๊อต พยานก็ไม่มี เลยต้องยอกค่าสต๊าฟเกลียว+น๊อต 1200 เสียตังค์ไม่ว่า แต่เสียความรู้สึกครับ

TATIKJA
28-02-2013, 21:20
วันนี้ไปเจอมากับตัวคับน้าๆ มุ้ยฮวดอีกแล้วคับท่าน ผมต้องการเอารถไปเลิ่นนิ่งที่ศูนย์คับ พอไปถึงมีรถเข้าไปใช้บริการเยอะมากส่วนใหญ่จะเข้ามาถ่ายน้ำมันเครื่อง เช็คระยะตามประกัน พอผมจอดรถก็นั่งรอพนักงานรับรถมาถามว่าต้องการมาใช้บริการอะไร เมื่อมาถึงผมก็บอกไปว่าต้องการเอารถมาเลิ่นนิ่งหน่อยเครื่องมีปัญหาอยู่ คำตอบที่ได้กับมาคือ เลิ่นนิ่งคืออะไรค่ะ ผมละอึ่งเลยคับ ผมก็เลยอธิบายให้ฟังกว่าจะรู้เรื่อง แตาก็ไม่ได้ทำอญุ่ดีเพราะคิวเยอะมากไม่สามารถจะให้เข้าไปทำก่อนได้ ทั่งๆที่มันคนละงานคอมก็ว่าทำไมไม่ให้เข้าไปทำก่อนก็ไม่รู้คับงงจิงๆ

rmd
28-02-2013, 23:08
ผมเห็น 0 ตรง ถ.ปิ่นเกล้า -นครชัยศรี ขาเข้านครปฐม ใกล้กับโลตัส ใช่ 0 ป๊ะ น้า

ก่อนถึงสาย5ขาออกนอกเมือง ระแวกนี้ศูนย์นี้ขี้เหล่น้อยสุดแล้วค่ะ

fresh-sky
28-02-2013, 23:22
พึ่งเปิดใหม่ครับ

ก่อนถึงสาย5ขาออกนอกเมือง ระแวกนี้ศูนย์นี้ขี้เหล่น้อยสุดแล้วค่ะ
แนะนำซะเห็นภาพเลย แล้วตรงปากซอยอ้อมใหญ่ล่ะครับ เป็นไงบ้าง

triton_ton
03-03-2013, 12:12
เล่าสู่กันฟังอีก 1 ข้อมูล ศูนย์มิตตซู ติดกับถนนเพชรเกษม มุ่งหน้าเดอะมอลล์บางแค อยู่ซ้ายมือ ระวังช่างให้ดีน่ะครับ ประสบการณ์น้อยมากๆ ผมนำรถเข้าถ่ายน้ำมันเฟืองท้าย ไขซ่ะรูด แล้วอ้างว่าน๊อตมีอาการรูดก่อนมาเพราะก่อนถอดมีไอน้ำมันตรงหัวน๊อตมาแล้ว รถผมพึ่งถอดครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 รถ 120,000 โล ผมดูน๊อตเฟืองท้ายประจำ เพราะผมชอบซัดบ่อยๆอยู่แล้ว สุดท้ายกล้องวงจรปิดก็มองไม่เห็นเวลาไขน๊อต พยานก็ไม่มี เลยต้องยอกค่าสต๊าฟเกลียว+น๊อต 1200 เสียตังค์ไม่ว่า แต่เสียความรู้สึกครับสรุปว่ามาตรฐานมิตซูเนี่ย การขันน๊อตนี่ใช้ความรู้สึกกับแรงที่มีขันเหมือ่นกันหมดทุกศูนย์เลยหรือไง เมื่อก่อนเคยใช้ D-Max อยู่พวกน๊อตเนี่ยเขาจะใช้ประแจปอนด์ขันกัน เฮ้อ.......

chanchung
03-03-2013, 19:05
สรุปว่ามาตรฐานมิตซูเนี่ย การขันน๊อตนี่ใช้ความรู้สึกกับแรงที่มีขันเหมือ่นกันหมดทุกศูนย์เลยหรือไง เมื่อก่อนเคยใช้ D-Max อยู่พวกน๊อตเนี่ยเขาจะใช้ประแจปอนด์ขันกัน เฮ้อ.......
ใช่เลยครับน้า ตามหลักจริงๆน๊อตเสื้อเกียร์ เฟืองท้าย อย่างนี้เป็นต้น ต้องประแจปอนด์เท่านั้นที่ดี ที่สุดครับ.

chai2520
03-03-2013, 20:06
เล่าสู่กันฟังอีก 1 ข้อมูล ศูนย์มิตตซู ติดกับถนนเพชรเกษม มุ่งหน้าเดอะมอลล์บางแค อยู่ซ้ายมือ ระวังช่างให้ดีน่ะครับ ประสบการณ์น้อยมากๆ ผมนำรถเข้าถ่ายน้ำมันเฟืองท้าย ไขซ่ะรูด แล้วอ้างว่าน๊อตมีอาการรูดก่อนมาเพราะก่อนถอดมีไอน้ำมันตรงหัวน๊อตมาแล้ว รถผมพึ่งถอดครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 รถ 120,000 โล ผมดูน๊อตเฟืองท้ายประจำ เพราะผมชอบซัดบ่อยๆอยู่แล้ว สุดท้ายกล้องวงจรปิดก็มองไม่เห็นเวลาไขน๊อต พยานก็ไม่มี เลยต้องยอกค่าสต๊าฟเกลียว+น๊อต 1200 เสียตังค์ไม่ว่า แต่เสียความรู้สึกครับ
ใช่ศูนย์ไทยยานยนต์ที่อยู่เลย รพ.เกษมราษฎร์บางแคไปหน่อยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็คิดหนักแล้วเพราะว่าลูกชายผมพึ่งเอาเข้าไปซ่อมเมื่อวันที่ 26/2/56 ศูนย์นัดรับรถ 9/3/56 ป่านนี้ลูกชายผมเป็นไงบ้างก็ไม่รู้...เฮ้อออออออ

weerapong
14-03-2013, 23:09
เก็บข้อมูลครับ บ้านผมอยู่ซอยโรมันครับ ผมมีเพื่อนเป็นช่างทำที่ ศูนย์มิตซูบีชิ อยู่คน 1 เดี่ยวผมถามข้อมูลมาให้นะครับ

chanchung
17-03-2013, 11:49
ใช่ศูนย์ไทยยานยนต์ที่อยู่เลย รพ.เกษมราษฎร์บางแคไปหน่อยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็คิดหนักแล้วเพราะว่าลูกชายผมพึ่งเอาเข้าไปซ่อมเมื่อวันที่ 26/2/56 ศูนย์นัดรับรถ 9/3/56 ป่านนี้ลูกชายผมเป็นไงบ้างก็ไม่รู้...เฮ้อออออออ
ใช่ครับผม

artplus
17-03-2013, 12:56
มุ้ยฮวดมีอยู่ 2 ที่ครับ แม่กลองกับนครปฐม บ่องตงห่วยแตกมากๆครับ เคยร่วมงานกับเค้ามาก่อนแค่เดือนเดวลาออกครับ ทำงานไม่มีระบบอะไรเลย มั่วสุดๆครับ

buntoon
17-03-2013, 15:22
ผมใช้บริการที่มิตซูลูกแก ที่ท่ามะกา ช่างเป็นกันเองดี ให้คำแนะนำใช้ได้ผ่าน 42000โลมาแล้ว อ้าวไฟเครื่องยนต์โชว์ครั้งที่ 2แล้วต้องเข้าไปเช็คซะหน่อย

aoiKA4W54
30-03-2013, 07:24
ผมกำลังจะนำรถเข้าซ่อม (เคลมประกัน)ที่มุ้ยฮวด นฐ.อยู่พอดีตอนนี้รออะไหล่ชิ้นสุดท้ายอยู่ ได้อ่านกระทู้จากท่านอื่นๆแล้ว.....เฮ้อ....ชักจะแหยง

wootkwt
30-03-2013, 08:45

ไทยยานยนต์บางแคห่วยมากครับ ผมเช็ค 1000 โลแรกไม่เปลี่ยนอะไร ขับออกมาจากศูนย์คราบน้ำยาที่ทาตรงหน้ายางกระเด็นเต็มรถเลยครับ
ครั้งที่2 เช็ค 6 เดือน รออยู่ 4 ชม.ครับ รับรถออกมาพวงมาลัยเอียงไปทางขวาซะงั้น โทรเข้าไปถามว่า
a: ช่างทำอะไรเกี่ยวกับช่วงล่างหรือพวงมาลัยผมหรือเปล่าครับ
b: ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ
a: แต่ตามใบมีเช็คช่วงล่างนะครับ
b: ก็แค่ดูเฉยๆครับ
a: แล้วทำไมพวงมาลัยผมมันเอียงขวาหละครับ
b: ที่มันเอียงอาจเป็นเพราะช่วงจังหวะมันเอียงแล้วคุณเอามาเข้าศูนย์พอดีหรือเปล่าครับ
a: อ้าวตอนผมเอาเข้าไปมันก็ปกติดีนี่ครับ แล้วต้องทำยังไงครับที่นี้
b: ไม่ได้ทำอะไรจริงๆครับ ทางศูนย์ไม่มีที่ถ่วงล้อ คุณก็เอาเข้าร้านซิครับ ไม่กี่ร้อยหรอก

ถึงตอนนี้ผมกับอึ้ง ปัดความรับผิดชอบเห็นๆ ผมก็เลยปล่อยเลยตามเลยครับ รอเช็ค 1 ปีที่ศูนย์สาย5 ใกล้ๆโลตัสศาลายา
บอกช่างว่า ดูพวงมาลัยให้ด้วยนะครับเหมือนจะเอียงขวา แต่ขับปกตินะครับปล่อยมือรถก็วิ่งตรง ช่างก็ไปปรับให้ครับ ก็หายเป็นปกติ

ศูนย์นี้ผมเคยเข้าครับ ถึงจะเล็กแต่การให้บริการพอใช้ได้ครับ

Mr.pipe
20-06-2013, 22:51
ผมว่าทุกอย่างอยู่ที่ความพอใจกับการได้รับบริการนะครับ ถ้าเรารู้อยู่แล้วว่าตรงไหนไม่สบายใจเรา
เราก็สามารถที่จะเลือกได้นะครับ ว่าจะเลือกที่ไหน :68 2: