PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มิตซูปราจีนอีกแล้ว

book1007
20-12-2012, 00:26
บังเอิญไปทำธุระรถถึงระยะ6หมื่นโล เลยเข้าเช็คที่ปราจีนซะหน่อย รถผมเป็นtriton 2.4 cab มีหลังคาโครงเหล็กตู้มีเนียมของไม่เยอะเท่าไหร่น้ำหนักรวมรถไม่เกิน2.5ตัน แต่ถามช่างว่าฮ้อยรับได้เท่าไหร่ ตอบทันทีว่า3ตัน แต่ไปดูที่ฮ้อยเองติดไว้3.5ตัน ดูยังไงก็ยกได้ แต่หัวหน้าช่างก็บอกว่าไม่ได้ กลัวพัง ก็สวนกลับไปว่า เข้ามาหลาย0แล้วก็ยกได้ทั้งนั้น ครั้งอื่นของเต็มตู้ยังยกสบายเลย แล้วก็บอกว่าไม่ต้องยกก็ได้งั้นก็มุดใต้ท้องถ่ายน้ำมัน+กรอง ก็แล้วกัน ช่างก็ยังบอกว่ามุดไม่ได้อีก บอกว่าติด ไขไม่ได้ ให้รักษาสิทธิ์เช็คระยะ6หมื่นโลที่นี่(ทิ้งคูปองฟรีค่าแรงไว้ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลย)แล้วไปจ้าง อู่นอก ปั้มน้ำมัน เสียค่าใช้จ่ายเอง โครตขี้เกียจเลยช่าง0มิตซูปราจีน อยากจะเถียงใจจะขาดว่ากรูมุดถ่ายน้ำมันเปลี่ยนกรองเองมาแล้ว แย่มาก รถใครต่อเติมมาอย่าเข้ามาที่นี่นะครับเสียเวลาเสียความรู้สึกอย่างแรง

ฟ้า
20-12-2012, 00:46
ศุนย์นี้ มันได้เงินผมแค่ครั้งเดียว แล้วผมก็ไม่ไปเหยียบอีกเลยครับ