PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงดังตรงคอนโซลหน้าครับ

phanpt
21-12-2012, 21:23
รบกวนน้าๆหน่อยครับมีเสียงดังที่คอนโซลหน้าตรงเครื่องเล่น cd เจอทางไม่เรียบเสียงชัดมากครับ
น้าๆมีทางแก้ไขไหมครับ วิธีสุดท้ายของผมคือเข้า 0 แต่เคยถามแล้วเข้า 0 ต้องใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมง ในการรื้อครับ รบกวนผู้รู้มาแนะนำครับ

kong22
21-12-2012, 21:39
มันต้องถอดดูละครับน้า ถอดจริงไม่ถึงชั่วโมงหรอกครับ ส่วนวิธีถอดลองค้นกระทู้เก่าๆห้องdiy ดู

god-army
21-12-2012, 23:24
​น้าเอาอะไรเก็บไว้ในช่องที่เขี่ยบุหรี่ป่าวครับ ผมเคยเก็บไขควงเล็กๆ เวลาสะเทือนดังแกร๊กๆๆๆๆๆ ไม่ก็ลองไล่ทุบๆ ดูครับ เผื่อมีช่วงไหนที่มันไม่เข้าล็อค ปัญหาโลกแตกครับ

boy129
22-12-2012, 00:08
รบกวนน้าๆหน่อยครับมีเสียงดังที่คอนโซลหน้าตรงเครื่องเล่น cd เจอทางไม่เรียบเสียงชัดมากครับ
น้าๆมีทางแก้ไขไหมครับ วิธีสุดท้ายของผมคือเข้า 0 แต่เคยถามแล้วเข้า 0 ต้องใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมง ในการรื้อครับ รบกวนผู้รู้มาแนะนำครับ

เสียงดังยังไงครับแอ๊ตๆๆๆๆๆ ไหมถ้าเสียงดังแบบนั้นผมก็เป็นครับกำลังหาสาเหตุ....แต่ของผมเวลาฉีดน้ำที่กระจกแล้วมันหายไปครับพอแห้งก็เอาอีกครับ...

เด็กเมืองนกเขา
22-12-2012, 01:06
ดังแบบไหนจับจุดให้ดีนะคับบ ผมเลยโดนแล้ว ฟังเสีงเหมือนดังบริเวรเครื่องเสียง รื้อออกมาดูไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ หายังไงก็ไม่เจอ สุดท้ายขับๆไปเปิดทีวีดู ทีวีไม่ชัดเลยปรับเสาทีวี เสียงดังอยู่หายไปเลยยย สรุปเสาทีวีไปโดนกับกระจก หน้ารถคับบ กำจิงหาอยู่นานมากกก ผมติดเสาทีวีใกล้ๆกับกระจกมองหลังแล้วดึงเสาไปสองข้างขนานกับกระจก ด้านคนนั่งงข้างไปโดนกระจกนิดเดียว หาที่มาของเสียงกันเกือบแย่ มันดังเหมือนอยู่แถวๆเครื่องเสียเลย

phanpt
22-12-2012, 12:15
​น้าเอาอะไรเก็บไว้ในช่องที่เขี่ยบุหรี่ป่าวครับ ผมเคยเก็บไขควงเล็กๆ เวลาสะเทือนดังแกร๊กๆๆๆๆๆ ไม่ก็ลองไล่ทุบๆ ดูครับ เผื่อมีช่วงไหนที่มันไม่เข้าล็อค ปัญหาโลกแตกครับ

ลองทุบ(เบาๆ)แล้วครับไม่หาย เหมือนเสียงจะเกิดจากข้างในครับน้า
เด๋วลองฉีดน้ำที่กระจกก่อนจะหายป่าว เฮ้อออ!!!!!!!!!