PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ผมต้องทำอย่างไร !!!!

chitola
31-12-2012, 22:20
รบกวนน้า ๆ ผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับว่าผมควรทำอย่างไร
ผมออกไทรทัน ดับเบิ้ลแคป จากศูนแห่งหนึ่งที่ ปราจีนบุรี (มันก็น่าจะมีที่เดียวในปราจีนมั้ง)
รับรถเมื่อ มี.ค.55 เรื่องรถไม่มีปัญหา แต่มีปัญหาที่สำเนาทะเบียนรถที่ระบุแรงม้ามันผิด (จาก 176 แรงม้า แต่ในทะเบียนลง 140 แรงม้า ) ซึ่งผมก็ทักท้วงกับเซลล์ไปแล้ว น้องเซลล์ก็บอกว่าจะจัดการเปลี่ยนให้ถูกต้อง ผมก็ไม่ติดใจอะไร แต่เวลาผ่านไปนานหลายเดือนก็ไม่เห็นมีการติดต่อมาจากศูนย์ เลยไปติดต่อเองได้ความว่าต้องให้ผมนำรถไปทำเรื่องเองที่ขนส่งแต่ทางศูนย์จะออกค่าใช้จ่ายให้ โดยให้รับพนักงานที่ศูนย์ไปทำด้วยกัน น้องที่ว่าจะพาไปแก้ไขก็ให้เอกสารผมมาเซ็นสำเนาแล้วให้ผมนัดวันมารับไปทำด้วยกันที่ขนส่ง แต่ผมก็สงสัยว่่าเคสแบบนี้ ลูกค้าต้องไปเดินเรื่องเองอย่างนี้มีมันถูกต้องแล้วหรือป่าวครับ แล้วมันเป็นความผิดของใครที่ต้องรับผิดชอบ ศูนย์ หรือ ขนส่งครับ วานน้า ๆ ในคลับช่วยแนะนำผมหน่อยครับ
ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ :36 3:

Airbone plus
31-12-2012, 22:50
เป็นผมก็คงให้เซลส์ไปดำเนินการและจัดการให้ใหม่ เพราะเป็นความผิดของบริษัท

hatthakorn anupongpan
01-01-2013, 11:27
คุยกับ ผจก.ศูนย์ดีกว่าจะได้จบ และได้รู้ว่าพนง.ทำงานอย่างไร ควรตำหนิหรือชื่นชม แต่ถ้าคุยไม่จบก็ทำเองทรัพย์สินเราอย่าฝากไว้กับใคร

marque
01-01-2013, 11:38
ศูนย์ต้องรับผิดชอบครับ ผมก็ให้เซลล์ไปจัดการให้ แต่ถ้ายังเฉยก็คุยกับ ผจก แต่ถ้ายังเฉยอีกก็โทรไปศูนย์ใหญ่ครับ

chitola
01-01-2013, 16:14
ศูนย์ต้องรับผิดชอบครับ ผมก็ให้เซลล์ไปจัดการให้ แต่ถ้ายังเฉยก็คุยกับ ผจก แต่ถ้ายังเฉยอีกก็โทรไปศูนย์ใหญ่ครับ
ครับ สงสัยคงต้องโทรไปคุยกับศูนย์ใหญ่ เพราะติดต่อไปอีกครั้งแล้วยังเงียบอยู่เลยครับ

Nong Pook
01-01-2013, 16:54
:49 2:จะขายอย่างเดียวจริงๆ พอจ่ายตังแล้วไม่ดูแลต่อ น่าเบื่อมากพวกเซลล์เนี่ย