PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จำเป็นต้องพ่นกันสนิมหรือป่าวคัฟ

Ndach
03-01-2013, 17:22
สวัสดีน้าๆๆในคลับทุกๆๆท่านนะคัฟ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะคัฟว่ารถผม ใช้งานมาเกือบปีละ ยังไม่เคยได้พ่นกันสนิมเลย แต่ถ้าที่รู้มาทางโรงงานเค้าจะชุบน้ำยากันสนิมของตัวถังรถมาแล้ว แต่ไงมันยังไม่สนิมขึ้น และตอนนี้เริ่มสังเกตุเห็นว่าตัวถัง(บริเวณซุ้มล้อและแนบรถ) เริ่มมีสนิมขึ้น แต่ยังไม่มาก เลยเกรงว่าถ้าปล่อยว่ามันจะขยายวงกว้าง ยังไงรบกวนขอคำแนะนำ และวิธีการแก้ไขเบื้องต้นก่อนนะคัฟ แต่ถ้าหากว่าต้องพ่น ควรพ่นกันสนิมแบบไหน อย่างไร

ปล. ขอบพระคุณน้าๆๆนะคัฟสำหรับคำตอบนะครับ :53 2:

photokid
03-01-2013, 17:34
ขอความรู้ด้วยคนคับ ใช้มาจะ3ปีล่ะคับ

konnatee
03-01-2013, 22:07
จริงๆ สมควรพ่น ครับ พวก เซลล์ เก่ง เค้าจัดเป็นของแถมให้หมด อย่างดังๆ ก็ คาดูแร๊ก แพงแต่คุ้ม

ส่วนผม ได้ของแถมมาเป็น ของ Pro7 อะไร นี้ละ

แต่ไม่พ่นก็ได้ครับ

monami
03-01-2013, 22:11
อยากรู้ด้วยคน

Ndach
03-01-2013, 22:31
จริงๆ สมควรพ่น ครับ พวก เซลล์ เก่ง เค้าจัดเป็นของแถมให้หมด อย่างดังๆ ก็ คาดูแร๊ก แพงแต่คุ้ม

ส่วนผม ได้ของแถมมาเป็น ของ Pro7 อะไร นี้ละ

แต่ไม่พ่นก็ได้ครับ

ขอบคุณคัฟสำหรับความเห็น

MiNi_XXL
03-01-2013, 22:41
ปัญหาโลกแตกสำหรับคนรักรถ

ถ้าไม่สบายใจก็จัดได้เลยครับ แต่ของผมทั้งสองคัน สนิมก็มีทั้งสองคัน ผมก็ไม่เคยพ่นครับ ใช้งานในกรุงเทพ ไม่ได้ลุยป่าเขา ไม่ได้อยู่ใกล้น้ำเค็ม ลุยน้ำลุยฝนในเมืองเท่านั้น

น้าไปพ่น พอเข้าล้างอัดฉีดมันก็ไม่เหลือให้เห็นแล้วล่ะ ไม่ใช่สนิมนะ แต่เป็นน้ำยาพ่นกันสนิมนั่นล่ะที่ไม่อยู่ให้เห็น

ohm4door
04-01-2013, 09:49
ถ้าจะพ่นน้าพ่นตั้งแต่วันรับรถเลยครับ ถ้าเอารถมาวิ่งแล้วไปพ่นเหมือนยิ่งพอกโคลนขี้ฝุ่นเข้าไปอีก ครับ ส่วนตัวพ่นรอบเดียวที่รับรถจากศูนย์ ครับ