PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ซวยแท้ ๆ รถออกมาวิ่งแค่ 30 กว่าโล

aboutAke
16-01-2013, 10:36
อาการก็คือพวงมาลัยเลี้ยวแล้วไม่คืนต้องสาวกลับเอง

เอาเข้าศูนย์ช่างบอกต้องลื้อเปลี่ยนชุดแกนพวงมาลัยใหม่

เครียดไปตาม ๆ กัน

2013 cng plus 4d

tawodd
16-01-2013, 10:40
อาการก็คือพวงมาลัยเลี้ยวแล้วไม่คืนต้องสาวกลับเอง

เอาเข้าศูนย์ช่างบอกต้องลื้อเปลี่ยนชุดแกนพวงมาลัยใหม่

เอาใจช่วยครับ ผมเองก็เจอเสียงแหนบ ดังอิ๊ดๆเวลาโยก สงสัยจะเร่งผลิต ><

AKNet
16-01-2013, 10:45
เอาใจช่วยครับ ผมเองก็เจอเสียงแหนบ ดังอิ๊ดๆเวลาโยก สงสัยจะเร่งผลิต ><
all new d, champ ก็ดังครับ ดังเกือบทุกคันเกือบทุกยี่ห้อแหนบเนี่ย ว่าแต่น้า จขกท. นี่แจ๊คพอตจริงๆ

ROYOL
16-01-2013, 10:46
อยู่ในระยะประกัน เอาใจช่วย ของผมโดนมากกว่านั้นฟ้องร้องยาวนานสี่เดือนกว่าสุดท้ายได้คันใหม่และค่าขาดสิทธิประโยชน์

iamday
16-01-2013, 10:47
ขั้นต่อไป ก็อาการปล่อยคลัชแล้วดัง แต๊ก แต๊ก แต๊ก ครับ อิอิ

nongtaoja
16-01-2013, 10:49
อาการคล้ายๆผมเลย ของผมเลี้ยวแล้วคืนกลับอยู่ครับ แต่คืนกลับช้าต้องดันช่วยนิดนึง อาการมันแบบว่าหน่วงๆไม่ค่อยคืนกลับ
รถป้ายแดงอยู่ อายุไม่ถึงเดือนครับ 2013 plus 4d at

aboutAke
16-01-2013, 10:51
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับ ช่างที่ศูนย์บอกว่ามีเคสแบบผมหลายคันเหมือนกัน

ผมถึงกับอึ้ง ได้แต่ก้มหน้ายอมรับไป นี่ยังไม่ได้แจ้ง ผบ เลยนะเนี่ย ผมอยากได้เจ้าตั้น แต่ ผบ ไม่อยากได้

ดันมาเกิดเรื่องนี้อีก เจ๊อยากตายยยยย

พี่ ๆ ท่านใดใช้ตัว cng แล้วเวลาดับเครื่องจะมีเสียงแต็ก ๆ ๆ ดังบ้างครับ

เลข
16-01-2013, 10:53
อยู่ในระยะประกัน เอาใจช่วย ของผมโดนมากกว่านั้นฟ้องร้องยาวนานสี่เดือนกว่าสุดท้ายได้คันใหม่และค่าขาดสิทธิประโยชน์

เรื่องอะไรครับเล่าสู่กันฟังหน่อยเผื่อเป็นประโยชน์แ ละแนวทางแก่สมาชิกครับ

bolanman
16-01-2013, 11:06

รอฟังด้วยครับ เผื่อมีปัญหาจะได้ไปถูกทาง

tae666
16-01-2013, 11:11
ผมPlus 4D CNG M12 รับมา3เดือนและครับ
แหนบดัง แก้ไขไปแล้วครับ
ตอนนี้เริ่มมีเสียงที่พวงมาลัยเวลาเลี้ยวครับ แต่ไม่มาก ดังบ้างไม่ดังบ้าง ยังรับได้
ส่วนเรื่องพวงมาลัยไม่กลับ ยังไม่เจอครับ
ส่วนเวลาดับเครื่องแล้วดัง แต๊ก ๆ นี้ ผมสังเกตว่ามันเป็นเสียงเหล็กที่ร้อนแล้วขยายตัวหรือหดตัวนะครับ

เลข
16-01-2013, 11:34
ใครมีปัญหาอะไรช่วยๆกันคนละหนึ่งเสียงส่งปัญหาต่างๆไปที่ call center ด้วยครับเป็นช่องทางเดียวที่เขาเก็บข้อมูลต่างๆจากเราแล้วส่งไปยังโรงงานแหลมฉบังอีกทีครับ ย้ำอีกทีนะครับคือช่องทางเดียวเท่านั้นที่จะถึงมือมิตซูครับ

iamday
16-01-2013, 11:35
ผมPlus 4D CNG M12 รับมา3เดือนและครับ
แหนบดัง แก้ไขไปแล้วครับ
ตอนนี้เริ่มมีเสียงที่พวงมาลัยเวลาเลี้ยวครับ แต่ไม่มาก ดังบ้างไม่ดังบ้าง ยังรับได้
ส่วนเรื่องพวงมาลัยไม่กลับ ยังไม่เจอครับ
ส่วนเวลาดับเครื่องแล้วดัง แต๊ก ๆ นี้ ผมสังเกตว่ามันเป็นเสียงเหล็กที่ร้อนแล้วขยายตัวหรือหดตัวนะครับ

ดับเครื่องแล้วดัง ตรงนี้ผมไม่ซีเรียส มันดังปกติ
แต่เวลาปล่อยคลัชออกตัว ดังแต๊ก แต๊ก แต๊ก คนละเสียงกับตอนดับเครื่องนะครับ

thaweesak62
16-01-2013, 12:40
ดีนะรถผมไม่เป็นไรเลย มีบ้างแต่ไม่เยอะครับ ผมใช้รถมา 10 เดือนแล้วครับผมยังไม่งอแงครับผม

ดอกเหงื่อ
16-01-2013, 12:48
ของผม ขาวมุก mc 2013 ออกมาเมื่อเดือน 11 ปีที่แล้ว มีปัญหาพวงมาลัยหน่วงต้องสาวเอา...

เอาไปเข้าศุนย์ช่างแจ้งว่าทางโรงงานเซ็ตมาแบบนี้ เพราะรถยกสูงเวลาใช้ความเร็วสูง ๆ พวงมาลัยจะได้ไม่สะบัด และควบคุมดีขึ้น เวลาขับช้า ๆ อาจจะต้องออกแรงหน่อยครับ

ดอกเหงื่อ

TONGKUB
16-01-2013, 12:56
ของผมรถ 12 เดือน 42000 km. เคลมแกนพวงมาลัยแล้วครับ ก็โอเคครับเพราะเคลมแล้วหายยอมรับได้ครับ เพราะเราเลือกใช้เจ้าตั้นแล้วก็ต้องรับได้ทุกอย่างครับคันแรกก็ 116 ครับ แต่ไม่เจอปัญหาอะไรเลยมาคันนี้ ก็แค่แหนบดังหายแล้ว พวงมาลัยก็แก้หายแล้ว มาเล่าสู่กันฟังครับน้าๆ

aodges
16-01-2013, 13:08
อาการคล้ายๆผมเลย ของผมเลี้ยวแล้วคืนกลับอยู่ครับ แต่คืนกลับช้าต้องดันช่วยนิดนึง อาการมันแบบว่าหน่วงๆไม่ค่อยคืนกลับ
รถป้ายแดงอยู่ อายุไม่ถึงเดือนครับ 2013 plus 4d at

รุ่นเดียวกัน อาการเดียวกันเลยครับน้า...แต่เห็นน้าๆในนี้บอกว่ามันเป็นเรื่องปรกติของเจ้าตัวนี้ครับ

tae666
16-01-2013, 13:17
ดับเครื่องแล้วดัง ตรงนี้ผมไม่ซีเรียส มันดังปกติ
แต่เวลาปล่อยคลัชออกตัว ดังแต๊ก แต๊ก แต๊ก คนละเสียงกับตอนดับเครื่องนะครับ

ครับน้า ผมก็ไม่ซีเรียสตรงที่ดับเครื่องแล้วเหล็กดัง แต่เวลาปล่อยคลัช+ออกตัว ดังแบบนั้นเลยครับ แต๊ก ๆ ๆ แต่ถ้าเร่งรอบขึ้นไปอีกหน่อยจะไม่ค่อยดังครับ

aboutAke
16-01-2013, 13:39
ของผม ขาวมุก mc 2013 ออกมาเมื่อเดือน 11 ปีที่แล้ว มีปัญหาพวงมาลัยหน่วงต้องสาวเอา...

เอาไปเข้าศุนย์ช่างแจ้งว่าทางโรงงานเซ็ตมาแบบนี้ เพราะรถยกสูงเวลาใช้ความเร็วสูง ๆ พวงมาลัยจะได้ไม่สะบัด และควบคุมดีขึ้น เวลาขับช้า ๆ อาจจะต้องออกแรงหน่อยครับ

ดอกเหงื่อ

พี่ครับเปลี่ยนแล้วดีขึ้นเยอะหรือเปล่าครับ รู้สึกว่าหน่วงมาก สาวได้สาวสาวดี คือขับแล้วรู้สึกไม่ปลอดภัยเลยครับ ยิ่งเลี้ยวเยอะ ๆ

คืนช้ามากและคืนไม่สุด ย้ำว่าคืนไม่สุดนะครับ ต้องสาวเอา เครียดแท้ ๆ 30 กว่าโล ลื้อซะแล้ว

anothai
16-01-2013, 13:47
บอก สคบ ครับเปลี่ยนคันใหม่เลยถ้าไม่ได้คันใหม่จะมีข้อเสนอดีๆๆจาก 0 อีกเพียบเชื่อผม

aboutAke
16-01-2013, 13:57
บอก สคบ ครับเปลี่ยนคันใหม่เลยถ้าไม่ได้คันใหม่จะมีข้อเสนอดีๆๆจาก 0 อีกเพียบเชื่อผม

อยากทำอยู่ครับ แต่ขอเป็นตัวเลือกสุดท้ายดีกว่าครับ ตอนนี้รอผลการเคลมอยู่ครับ

ขอบคุณครับพี่

ลืมแนะนำตัวครับ ผมน้องเอกครับ (โอ้ว แทนตัวเองว่าน้องเลย) อยู่พัทยาครับ ยังไม่ไ้ด้สติ๊กเกอร์เลยแต่ได้มาแล้วครับ

189391

น้องตั้นของผม รถคันแรกของผมเลย

nin
16-01-2013, 14:17
:96 2:

nin
16-01-2013, 14:24
ของผมนี่1080โลเองครับเครื่องพังเลยอะมันก็ดังแต็กๆที่ห้องเครื่องแต่มันดังแรกมากๆเลยเอาเข้า0ช่างบอกว่าเครื่องพังครับเปลี่ยนเครื่องใหม่ประมาณ15วันเองครับไม่ต้องตกใจครับเสียเราก็เปลี่ยนดีกว่าเสียตอนหมดประกันครับเรื่องเปลี่ยนรถยากหน่อยครับเจอมาแล้วเซงจิตเลย

god-army
16-01-2013, 14:33
พวงมาลัยไทรทันจะหนักกว่าชาวบ้านเค้านิดนึงครับ ส่วนเลี้ยวแล้วพวงมาลัยไม่ตีกลับเอง น่าจะอยู่ที่จังหวะของการเลี้ยวสัมพันธ์กับอัตราเร่งครับ
สังเกตุว่าบางทีต้องช่วยพยุงให้มันหมุนคืน บางทีมันก็คืนเอง ทั้งๆ ที่เป็นเส้นทางเดียวกัน

kamyu
16-01-2013, 15:10

หายไวๆครับ

aboutAke
16-01-2013, 19:11
หลังจากปรับที่แกนพวงมาัลย ไม่ได้เปลี่ยนนะครับ ตอนแรกบอกจะเปลี่ยนให้

ดีขึ้นครับคืนแล้วครับ แต่ก็ช้าต้องสาวช่วย แต่ก็ดีขึ้น แต่หลังจากฟังข้อมูลจากพี่ ๆ ก็สบายใจขึ้นครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ครับ

ACE12345678
16-01-2013, 19:25
พวงมาลัยคืน แต่มีสาวเองนิดนึงครับ สงสัยเค้าเซตไว้แบบนี้มั้ง แต่ขับไกล ๆ ดีนะครับไม่เมื่อย (รู้สึกจะเคยมีผู้รู้โพสไว้ ว่าไทรตันเราจะหนักกว่ายี่ห้ออื่นนิดนึง ก็จริงนะครับ เพราะผมขับหลายยี่ห้อแล้ว)

khanlert
16-01-2013, 19:28
มาเป็นกำลังใจครับ ส่วนเรื่องน้า โรเยล บอกมีปัญหาถึงขนาดฟ้องหลายอย่าง ต้องการทราบมาแชร์ประสบการณ์กันบ้างครับน้า รถผม ตอนนี้ แปดเดือน ครับ
มีปัญหาพวงมาลัยตอนสาวดังอี้ด ๆ อ้าด ๆ ตลอด รอครบหมื่นโลค่อยแก้ช่างบอกแบบนี้ ส่วนอื่น ๆ ก็คนนั่งเบาะหลังแล้วเบาะหลังยังมีเสียงขนาด พันเทปก็แล้ว
อิ ๆ แต่ยังรักเจ้าทรันครับ รถผม 2012 ครับ :96 2:

King_lampang
16-01-2013, 20:55
ใช่เลยครับน้ามันหนักกว่าจ้าวอื่นเนื่องจากเป็นพาวเวอไฮโดลิกก็อย่างนี้ล่ะครับลองขับเร็วๆดูครับนิ่งม๊ากๆรู้สึกปลอดภัยดีครับ

anothai
17-01-2013, 00:55
ผมโทรไปถามเพื่อนที่ mmth มาได้ความว่าเข้าแก้ไขให้วงเลี้ยวมันแคบลงจึงส่งผลให้พวงมาลัยคืนไม่สุดอ่ะครับ(จริงเปล่าไม่รู้นะครับ)
ส่วนน้าที่เครื่องพังนี้สิ เซ็งจิต เริ่มกลัวเหมือนกันครับ

Yanyong
17-01-2013, 08:53
ถ้าปรับตั้งให้เลี้ยวมุมแคบ ๆ ต้องตั้งโท-อิน มาก ๆ หน่อย, มุมแคมเบอร์ลบ (มุมแคสเตอร์ ตั้งจากโรงงาน)
แต่ถ้าต้องการให้ตีคืน แรงหน่อยก็ตั้ง ตรงข้ามกันลองอ่านดูครับ ชอบแบบใหน หาร้านตั้งก็ได้ครับ
http://www.opel.in.th/index.php?topic=101.0

ละอ่อนเหลือกำ!
17-01-2013, 09:07
เอาใจช่วยครับ คันแรกตัว116ก็เจอปัญหาจุกจิกๆเหมือนกันครับ แก้ก็หาย คันใหม่178hpตอนนี้ยังไม่ถึงเดือนรู้ปัญหาอยู่แล้วว่าต้องเกิดและยอมรับมันให้ได้เพราะได้อ่านข้อมูลจากในคลับนี้ และค่อยๆแก้กันไปครับ ตอนนี้รถผมปัญหาที่เจอคือ 1.แหนบดัง 2.เวลาปล่อยคลัตมีเสียงดังแกร็กๆๆๆๆๆ 3.ห้องโดยสารมีเสียงดังก็อกๆแก็กๆ ยิ่งเวลารอบเครื่องไม่ได้สั่นเป็นเจ้าเข้า

boka
17-01-2013, 09:51
เกือบทุกอาการที่เล่ามา ก็เจอเกือบหมด
แต่ก็มีความสุขกับการใช้รถคันนี้

ค่อยๆคิดค่อยๆแก้กันไป
ผมว่ามีไม่น้อยที่ใช้รถรุ่นเดียวกับเราๆท่านๆ
ศึกษาข้อมูลกันไปนะครับ...เมื่อปัยหามันเกิดก็ต้องแก้ไข อาจจะให้ให้เสียเวลาเสียความรู้สึกกันบ้าง..แต่เชื่อว่าคนรอบข้างไม่ซ้ำเติม คุณแน่นอน
ขอให้ปัญหาที่เจอ คลี่คลายใวๆนะครับ

j-o-k-e
19-01-2013, 15:00
ขอผมกัอเจอมาหลายอาการ แหนบดังตั้งแต่200-300กิโล เข้าศูนย์ตอนพันโลก้อให้เค้าแก้ให้
ตอน7000โล พวงมาลัยเวลาเลี้ยวก้อมีเสียงเอี๊ยดอ๊าดตลอด เดี๋ยวรอหมื่นโลค่อยให้ศูย์เช็คดู
เรื่องเสียงลมเข้าเวลาขับเร็วๆก้อเป็น แถมก้อหน้านี้กระจกไฟฟ้าฝั่งคนขับก้อมีปัญหากดขึ้นไม่ได้ แต่ก้อไม่ได้เครียดมากคับ อาศัยเข้ามาอ่านในเวปดูเห็นมีคนเป็นเหมือนเราเลยไม่ได้เครียดอะไร
เสียก้อเคลม ไม่ดีตรงไหนก้อเข้าศูนย์ ถือว่าไปหาข้าวกินฟรีคับ ได้ไปดูเซลล์สาวๆด้วย

มีความสุขคับเวลาได้นั่งหลังพวงมาลัยไทรทั่นคันนี้ ^^

teerasak
19-01-2013, 16:30
ขั้นต่อไป ก็อาการปล่อยคลัชแล้วดัง แต๊ก แต๊ก แต๊ก ครับ อิอิ
ตามนั้นเลยน้า:53 2:

Pong Roi-Et
19-01-2013, 21:11
ขอเป็นกำลังใจด้วยนะครับ

ของผม พลัส 178 m/t อาการที่เคยเจอ
1. แหนบดัง ตั้งแต่แรกๆ (ประมาณ 500 โล) แวะเข้าศูนย์แก้หาย ครับ
กลับ ตจว. บรรทุกข้าวสารมากินแล้วดังอีก ก็เลยปล่อยๆไป อยู่ดีๆก็หาย
ไม่ดังอีกเลย ปัจจุบัน 16,000 โล แล้ว ครับ
2. อาการตอนเครื่องเย็น (ย้ำเฉพาะตอนที่เย็น) เข้าเกียร์ 2 ขับช้าๆออกจากซอย
กระตุก กระชาก ปัจจุบันไม่เป็นเพราะผมระวังเป็นพิเศษ (เริ่มรู้ใจกันแล้ว)
Triton เราจะเป็นแบบนี้แหละครับ จะกระตุก กระชาก หรือสั่นมากๆเลย
หากรอบเครื่องไม่สัมพันธ์กับเกียร์ ซึ่งเวลารถติดปล่อยไหลอย่างชาวบ้านเค้า
ไม่ได้ ต้องคอยรีบกดคลัทช์ ซึ่งผมเข้าใจว่าแรงบิดสูงสุดของเรามาที่ 2,000 rpm
3. คลัทช์แข็ง (กว่าชาวบ้าน) ซึ่งข้อนี้ผมเพิ่งรู้มาเมื่อไม่นานนี้เอง เพราะตั้งแต่ได้
เจ้าเหมียวคันนี้มาขับ ผมไม่เคยขับกระบะใครเลย จนกระทั่งวันก่อน เพื่อนขับ
วีโก้ ไปเมาแล้วขับกลับไม่ได้ ผมจึงนั่งวินไปขับกลับมา แทบขับไม่เป็น คลัทช์
อ่อนมาก พวงมาลัยหวิวๆ (ของเราหนักกว่าหน่อยนึง อันนี้รู้ตั้งแต่แรก)

ผมชอบและลงตัวกับผมที่สุดแล้วครับ เพราะเวลาขับรถคันอื่น รู้สึกไม่มั่นใจเท่าเจ้าเหมียว
ขนาดเก๋ง อัลติส ของบริษัทฯ ที่ขับอยู่บ่อยๆ ยังเทียบมิได้เลย..

Mr.kla
22-01-2013, 16:28
ของผมเจอที่ปั้มเพาว์เวอร์ครับซ่อมแล้วเมื่อปีทีแล้วก็ยังไม่หายกลับมารั่วอีกกะว่าจะเคลมอีกเพราะอยู่ในประกัน(ทำไมเวลารถ ไม่อยู่ในประกัน แล้วรถเสียต้องเปลี่ยนอาหลั่ยอย่างเดียว@แล้วทำไมรถ อยู่ในประกัน (ทำไมเวลารถไม่อยู่ในประกันแล้วรถเสียต้องเปลี่ยนอาหลั่ยอย่างเดียว@แล้วทำไมรถอยู่ในประกัน) ต้องซ่อมเท่านั้นล่ะงง งง งง งง เจอกับไอ้ตัวปั้มนั่นแหละครับบอกให้เปลี่ยนเลยๆ .......0ก็ไม่ยอม.......เสียเวลาไมเนี่ย ช่างบอกว่ารั่วตรงโอริงชุดซ่อม
อ้อ!ศูนย์ที่เคลมให้แถวเลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์

arsen
01-02-2013, 16:28
เป็นเหมือนกันเลยตอนออกรถมา ช่างที่ศูนย์ บอกว่ายังไม่ได้คลายน๊อตที่พวงมาลัย ประมาณนี้แหล่ะ(ไม่ได้พารถไปเอง) ช่างแก้ให้ก้อปกติดี ขับมาปีกว่าแล้ว อีกอย่างที่เป็นปัญหาคือ สปริงตัวดีดฝาน้ำมันหลุดบ่อย เปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง ศูนย์เครมให้ก้อไม่หาย ยังหลุดเหมือนเดิม อันนี้แก้ไขเอง ปีกว่าแล้วยังไม่หลุดเลย อย่างอื่นๆไม่เจอ แหนบก้อไม่ดัง ถือว่าเป็นรถที่ถูกใจมาก

jessada
02-02-2013, 08:19

ดอกเหงื่อ

รถผม M10 plus 4 ประตู ก็หน่วงเหมือนของน้าเลย ผ่านไป 2 ปีกว่าแล้วก็ยังเหมือนเดิม รู้สึกมันหน่วง ๆ ต้องดันช่วย ตอนแรกนึกว่าใช้ไปนาน ๆ มันจะดีขั้น
วันก่อนได้ขับรถของพี่ที่ทำงาน เป็น Plus ปี 07 พวกมาลัยเบามาก ตีกลับก็ดี คิดไปแล้วมันช่างต่างกับรถเราซะเหลือเกิน

dejawo
02-02-2013, 08:38
ของผมนี่1080โลเองครับเครื่องพังเลยอะมันก็ดังแต็กๆที่ห้องเครื่องแต่มันดังแรกมากๆเลยเอาเข้า0ช่างบอกว่าเครื่องพังครับเปลี่ยนเครื่องใหม่ประมาณ15วันเองครับไม่ต้องตกใจครับเสียเราก็เปลี่ยนดีกว่าเสียตอนหมดประกันครับเรื่องเปลี่ยนรถยากหน่อยครับเจอมาแล้วเซงจิตเลย
เครื่องเบนซินหรือดีเซลครับ มันดังยังไงถึงกับพังเลยหรอ (ของผมเบนซินก็ดังอยู่..กลัวเหมือนกัน):18 3:

iamday
02-02-2013, 09:04
ผมฉีดสเปรหล่อลื่น ตามจุดหมุนของพวงมาลัย
ตอนนี้หมื่นแปดโล เวลาเลี้ยวพวงมาลัยหมุนกลับระดับหนึ่ง

แต่เรื่องปล่อยคลัชแต๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนี่ซี๊!!!!!!!!!!!!!! แว่วว่าปาเจ 2.4 ก็ใช้เกียร์คลัชชุดเดียวกันดังเหมือนกัน
ห่วยครับ

bee2033
02-02-2013, 15:25
หลังจากปรับที่แกนพวงมาัลย ไม่ได้เปลี่ยนนะครับ ตอนแรกบอกจะเปลี่ยนให้

ดีขึ้นครับคืนแล้วครับ แต่ก็ช้าต้องสาวช่วย แต่ก็ดีขึ้น แต่หลังจากฟังข้อมูลจากพี่ ๆ ก็สบายใจขึ้นครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ครับ

เรื่องพวงมาลัย ถ้าศูนย์แก้ไขแล้ว ดีขึ้น คุณเอกพอใจ แต่อนาคตมันจะเป็นอย่างไรต่อ เราไม่มีทางรู้นะครับ ถ้าเรามีโอกาสเคลมได้ก็ดีนะครับ เป็นห่วงครับ อิ อิ อิ

aboutAke
07-02-2013, 15:19
เรื่องพวงมาลัย ถ้าศูนย์แก้ไขแล้ว ดีขึ้น คุณเอกพอใจ แต่อนาคตมันจะเป็นอย่างไรต่อ เราไม่มีทางรู้นะครับ ถ้าเรามีโอกาสเคลมได้ก็ดีนะครับ เป็นห่วงครับ อิ อิ อิ

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับพี่

แต่ตอนนี้รู้สึกว่ามันปกติ (หรือผมชินละ 555) ตอนนี้เรื่องพวงมาลัยจบไปละครับ ขอบคุณครับ