PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำแนนนำหน่อยครับจะเคลมหรือซ่อมดีครับ

Triton_anan
18-01-2013, 18:39
จอดรถลืมดึงเบรคมือครับรถไหลไปจูปกับถังขยะเป็นรอยบุบและรอยข่วนนิดหน่อย
ยังไม่อย่ากเคลมอะครับแนะนำด้วยครับ(ป.1)189799

topunited
18-01-2013, 18:47
ผมว่ารอยแค่นี้ไม่ต้องเคลมก็ได้ครับ รอไปก่อนค่อยเคลมปีต่อไปให้เบี้ยลดลงนิดนึงก่อน แต่น้าคงต้องจ่ายให้ถังขยะนะ เพราะน้าผิดที่ไม่ถึงเบลคมือแล้วถังขยะมีประกันชั้น 1 ป่าว(ล้อเล่นครับ อิอิ)
เป็นกำลังใจให้หล่อไวๆครับ.

surasit
18-01-2013, 18:52
ลองไปที่ร้านรับซ่อมรอยรักยิ้มดูครับ
ดูในอินเตอร์เน็ต หรือเอายางปั้มที่ใช้ในหอ้งน้ำเวลาส้วมเต็มมาปั้มดูครับ
ผมเคยลองเอามาปั้มดูได้ผลครับถ้ารอยไม่ลึกนะครับ (ไปซื้อของใหม่มา)
ต้องจอดรถตากแดดให้ผิวที่บุ๋มร้อนจะได้ผลดีครับ

Triton_anan
18-01-2013, 20:33
ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ

rangsun
18-01-2013, 20:54
สงสัยจัง ทำไมเค้าไม่ค่อยเคลมประกัน เวลามีอุบัติเหตุรถเสียหาย งั้นเราจะทำประกันทำไมโดยไม่ใช้สิทธิ์ตามที่รถเราเสียหาย ทั้ง ๆ ที่เราจ่ายเบี้ยประกันปีละ เกือบ 2 หมื่น เพียงเพราะว่าประกันปีต่อไปจะไม่ได้ส่วนลด สู้อุตส่าห์ไปจ่ายเงินซ่อมเองก็พอ ๆ กับส่วนลดประกันหรืออาจมากกว่าส่วนลดอีกต่างหาก (แค่ความรู้สึกส่วนตัว) สำหรับผมประกันแค่ปีแรกปีเดียว นอกนั้นประกันใจ

triton project
18-01-2013, 21:48
สงสัยจัง ทำไมเค้าไม่ค่อยเคลมประกัน เวลามีอุบัติเหตุรถเสียหาย งั้นเราจะทำประกันทำไมโดยไม่ใช้สิทธิ์ตามที่รถเราเสียหาย ทั้ง ๆ ที่เราจ่ายเบี้ยประกันปีละ เกือบ 2 หมื่น เพียงเพราะว่าประกันปีต่อไปจะไม่ได้ส่วนลด สู้อุตส่าห์ไปจ่ายเงินซ่อมเองก็พอ ๆ กับส่วนลดประกันหรืออาจมากกว่าส่วนลดอีกต่างหาก (แค่ความรู้สึกส่วนตัว) สำหรับผมประกันแค่ปีแรกปีเดียว นอกนั้นประกันใจผมเอง ไหนๆก้ไหนๆแล้ว มี ป.1 อยู่แล้ว ผมเคลมแหลก อิอิ ไม่สนใจเรื่องส่วนลดหรอกครับ เพราะมันน้อยนิด มีแพลนจะเคลมสีรอบคันด้วยนะครับพี่ อิอิ

AKNet
18-01-2013, 22:59
สงสัยจัง ทำไมเค้าไม่ค่อยเคลมประกัน เวลามีอุบัติเหตุรถเสียหาย งั้นเราจะทำประกันทำไมโดยไม่ใช้สิทธิ์ตามที่รถเราเสียหาย ทั้ง ๆ ที่เราจ่ายเบี้ยประกันปีละ เกือบ 2 หมื่น เพียงเพราะว่าประกันปีต่อไปจะไม่ได้ส่วนลด สู้อุตส่าห์ไปจ่ายเงินซ่อมเองก็พอ ๆ กับส่วนลดประกันหรืออาจมากกว่าส่วนลดอีกต่างหาก (แค่ความรู้สึกส่วนตัว) สำหรับผมประกันแค่ปีแรกปีเดียว นอกนั้นประกันใจ
ผมก็เคลมน้าน้าจ่า ถ้ามีรอยอะ แต่รอเคลมตอนใกล้หมดประกันเหมือนกัน เคลมก่อนเผื่อมีรอยใหม่มาอีกก็ต้องเคลมอีก นอกจากว่าเราเป็นฝ่ายผิดก็ต้องเคลมทันที หรือเกิดอุบัติเหตุ ก็ต้องเคลมทันที

topunited
18-01-2013, 23:22
คงเป็นความเห็นของผมเองคนเดียวแหละครับน้า เพราะผมรถปีแรกประกันแถมเลยกะให้เบี้ยลดในปีที่สอง นิดหน่อยยังไม่ทำ มาทำเอาปีที่ 2 ปีที่3 เปลี่ยนบริษัทครับ
หากคำแนะนำไม่เข้าท่าก็ขอโทษด้วยครับ เพราะผมคิดอย่างนี้ทำอย่างนี้เลยแนะนำไป ครับ เหอๆ