PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ยางแทนเครื่องมันถอดเปลี่ยนยากหรือเปล่าครับ

kong22
22-01-2013, 11:12
ปะแจ บล๊อค เบอร์ตั้งแต่8-24 มีครบ และแม่แรงแบบจะเข้1 ตัว พอจะลุยได้หรือเปล่าครับ
น้าท่านใหนเคยทำรบกวนแนะผมหน่อยครับ แบบว่าอยากลองเองก่อนเข้าร้าน

coppy42
22-01-2013, 11:41
ยากครับจารย์ก๋องมือบอน จะทำลองข้างซ้ายก่อนง่ายสุด อย่างไรก็ต้องเปลี่ยนได้ที่ละข้างเดี๋ยวเครื่องไม่มีที่พิง เพราะต้องใช้แม่แรงติดรถรองแผ่นไม้ยิงตู้ช่วยยกเครื่องใต้ท้อง -ขอนท่อนๆก็หาเตรียมๆไว้-
เครื่องมือตรงแท่นแหวน14คอสั้นๆหรือข้างแหวนล้วงไปที่ตัวในเบ้า(ตัวเมียตัวเดียว)ก่อนยิงยกเครื่องลอยขึ้น ระวังจุดเบียดด้านบนด้านขวา ทำไปเดินไปสำรวจตรวจดูตลอด
แท่นเครื่องมันประกอบด้วย แท่นตัวยูตัวนี้ยึดต่อกับเครื่อง
ยางแท่นเครื่อง ต่ออยู่ตรงกลาง มีเดือยตัวผู้โด่ๆมีปีกออกด้านข้าง
และแป้นที่แชสซี
อ่ะลืมต้องไปคลาย(น๊อต17)คานขายึดแท่นเกียร์ด้วยนะ อิๆขี้แตกแน่

kong22
22-01-2013, 11:53
ยากครับจารย์ก๋องมือบอน จะทำลองข้างซ้ายก่อนง่ายสุด อย่างไรก็ต้องเปลี่ยนได้ที่ละข้างเดี๋ยวเครื่องไม่มีที่พิง เพราะต้องใช้แม่แรงติดรถรองแผ่นไม้ยิงตู้ช่วยยกเครื่องใต้ท้อง -ขอนท่อนๆก็หาเตรียมๆไว้-
เครื่องมือตรงแท่นแหวน14คอสั้นๆหรือข้างแหวนล้วงไปที่ตัวในเบ้า(ตัวเมียตัวเดียว)ก่อนยิงยกเครื่องลอยขึ้น ระวังจุดเบียดด้านบนด้านขวา ทำไปเดินไปสำรวจตรวจดูตลอด
แท่นเครื่องมันประกอบด้วย แท่นตัวยูตัวนี้ยึดต่อกับเครื่อง
ยางแท่นเครื่อง ต่ออยู่ตรงกลาง มีเดือยตัวผู้โด่ๆมีปีกออกด้านข้าง
และแป้นที่แชสซี
อ่ะลืมต้องไปคลาย(น๊อต17)คานขายึดแท่นเกียร์ด้วยนะ อิๆขี้แตกแน่

ดูจากที่ป๋าเล่าคงจะยากไม่ใช้เล่นเลย เรา เอ้า คิดๆๆๆๆๆ

coppy42
22-01-2013, 12:27
ดูจากที่ป๋าเล่าคงจะยากไม่ใช้เล่นเลย เรา เอ้า คิดๆๆๆๆๆ
เถอะน่า คนอย่างเรามันต้องลุยยยย.
ค่อยๆทำไปวันนึงเสร็จก็ช่างมัน ดีกว่าอู่ไม่ดีทำมีลืมมีหวานปีนเกลียวแล้วทำมืนไป55
แม่แรงต้องใช้แน่ๆอย่างน้อย2ตัวและ''แบบเกลียวของเก๋งอีก1ไว้ช่วยดันประคองหาเหลี่ยม''
2ตัวแบกดีดใต้แคล๊ง(ระวังอ่างบุบแม่แรงทุกตัวต้องมีกระดานรอง)อีกตัวตัวที่มากับรถดีดคอยประครองใต้เกียร์
เหล็กงัดยางยาวๆชะแล้วก็เอามาเป็นตัวช่วยได้ครับเอิ๊กๆๆ

kot2556
22-01-2013, 12:31
จัดไปน้าเอาใจช่วย:smiley-transport022

kong22
22-01-2013, 13:21
เถอะน่า คนอย่างเรามันต้องลุยยยย.
ค่อยๆทำไปวันนึงเสร็จก็ช่างมัน ดีกว่าอู่ไม่ดีทำมีลืมมีหวานปีนเกลียวแล้วทำมืนไป55
แม่แรงต้องใช้แน่ๆอย่างน้อย2ตัวและ''แบบเกลียวของเก๋งอีก1ไว้ช่วยดันประคองหาเหลี่ยม''
2ตัวแบกดีดใต้แคล๊ง(ระวังอ่างบุบแม่แรงทุกตัวต้องมีกระดานรอง)อีกตัวตัวที่มากับรถดีดคอยประครองใต้เกียร์
เหล็กงัดยางยาวๆชะแล้วก็เอามาเป็นตัวช่วยได้ครับเอิ๊กๆๆ

เอานะจะลองทำดูครับป๋า เดี๋ยวหาแม่แรง เพิ่มอีก2ตัว และหาเหล็กแถวๆที่ทำงานทำเหล็กค้ำรถก่อนเพราะรถผมเตี้ย อิอิ ลำบากจริง ๆ ผิดพลาดตรงใหนผมคงได้โทรกวนป๋าแน่ๆละงานนี้ อิอิอิ

MPV
06-02-2013, 02:08
แอบดูช่าง ตอนเปลี่ยน ไขน๊อต ลำบากมาก รถ 5 ปี เปลี่ยนแล้วจะตกใจว่ามันนิ่งขึ้นเยอะ

chairat_k
06-02-2013, 11:58
ยางแท่นเครื่องหากรถที่ใช้งานทั่วไปไม่เคยมีอุบัติเหตุ 4 แสน โล ยังไม่ได้เปลี่ยน เลย ครับ สังเกตุมามีรอยแตกร้าวเปล่า

ACE12345678
06-02-2013, 18:37
พอดีพึ่งอ่านอ่ะน้า kong ป่านนี้เปลี่ยนไปยัง ถ่ายรูปมาเป็นความรู้ด้วยนะคับ

exitdeo
06-02-2013, 22:32
เหนื่อยแทน