PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ความชุ่ยของ ศูนย์ซ่อมสีตัวถังของ มิตซู

nn_blues
23-01-2013, 19:46
190556190557เนื่องจากรถผม ได้ไปซ่อมสีใหม่มาเนื่องจากมีรอยข่วนที่ตัวกระบะ และเข้าทำสีที่ศูนย์ของมิตซูฯโดยตรง หลังจากซ่อมสีเสร็จ(รอมา เดือนหนึ่ง )วันรับรถ ศูนย์แปะสติกเกอร์ PLUS มาตามปกติทั้ง 2 ข้าง
แต่......ที่ไม่ปกติคือ เฮ้ย.....รถตรู 4X4 นะ เท่านั้นเอง ผมก็ไปให้ศูนย์ลอกออกเพื่อที่จะเปลี่ยนสติกเกอร์เป็น 4X4 ให้ ศูนย์ก้อบอกใช้ไปก่อนพี่ เดี๋ยวผมสั่งสติ๊กเกอร์ 4X4 จาก สนง.ใหญ่ให้ครับ รอซักหน่อยนะพี่ ผมก็ต้องรกมาอีก 2 อาทิตย์ แล้วก็กลับมาติดที่ 0 แล้วพอ 0 ลอก PLAS ออก (เรื่องบังเกิดขึ้นอีกครับ) สีที่ 0 ทำให้ผมครั้งแรก ลอกตามมาเลย (เกิดจากการทำสีเสร็จแล้วไม่อบให้ผมจนได้ที่ แล้วแปะสติกเกอร์ทับเลย(เช้านั้น ผมเอารถไปทิ้งไว้ตั้งแต่หกโมงเช้า)ผมกลับมารับรถตอนบ่ายสาม เห็นรถแล้วเซ็งเลยเพราะต้องทำสีกระบะใหม่อีก(รออีกหลายวัน) แต่ระหว่างเช้าถึงบ่าย ไม่มี พนง.ที่ศูนย์โทรไปบอกผมเลย ว่ารถเป็นอะไร แล้วอีก 2 อาทิตย์ ผมก็กลับมารับรถ แล้วเค้าก็เอา(พลาสติก 4X4 ของอะไรก็ไม่รู้มาติดให้)ผมก็ถามศูนย์ว่า ทำไมไม่ได้เป็นสติ๊กเกอร์แบบเดิมครับ 0 บอกว่า อันนี้รุ่นใหม่ครับ(ผมก็ถามย้ำเลยนะ แล้วเค้าก็ตอบย้ำมาเหมือนกันว่ารุ่นใหม่จริงๆ) ผมก็เลยคิดว่า คงเป็นของโมเดล 13 มั้ง แล้วหลังจากนั้นผมก็รอดู โมเดล 13 ตั้งหลายคันที่เป็น 4X4 ก็เป็นสติ๊กเกอร์แบบเดิม ผมก็เลยโทรเข้า Mmth แล้วก้เล่าให้เค้าฟัง และได้รับการยืนยันจาก Mmth ว่า เราไม่เคยทำเป็นตัวพลาสติกนะคะ เป็นสติกเกอร์อย่างเดียวเท่านั้นค่ะ
พอได้ยินก็นึกถึงความชุ่ยของ 0 นี้มากครับ นี่ยังไม่นับเวลาที่เค้านัดผมรับรถแล้วเลื่อนตั้งหลายครั้ง ทำแล้วก็ไม่ดีต้องกลับไปแก้ตั้งหลายครั้ง (ศูนย์นี้เพิ่งจะตั้งศูนย์ซ่อมสีตัวถังแค่เดือน 2 เดือนเอง)(ผมคุยกะผู้รับเหมาที่เข้ามารับงานใน 0 เค้ายังบอกเลยว่า 0 ไม่มีความพร้อมเลย เข้ามาตอนแรก นึกว่าอู่ซ่อมรถ ไม่เหมือนเข้ามา 0 เลย) แล้วเครื่องไม้เครื่องมือก็ไม่พร้อม(ผู้รับเหมาเค้ารับงานที่โตโยต้าด้วย) เค้าต้องยืมเครื่องมือที่โตโยต้ามา(อายมั้ยหล่ะครับ) เล่ายา.....ว ไปหน่อยครับ แค่อยากจะบอกน้าๆว่า ถ้าน้าจะเอารถเข้าซ่อมสี ตัวถัง(เฉพาะซ่อมสีตัวถังนะครับ ไม่เกี่ยวกับการบริการอื่นๆ เพราะอย่างอื่นเค้าดีครับ บริการดีมากๆ) อย่ามาศูนย์นี้เลย เป็นศูนย์ดังอยู่ที่อยุธยาอ่ะครับ ผมถ่ายรูปพลาสติก 4X4 ที่ พนง.ศูนย์ซ่อมสี่ที่เค้าบอกว่าของแท้รุ่นใหม่ล่าสุดให้ดูนะครับ จริงๆแล้ว เรื่องมันเยอะกว่านี้มากครับ แต่กลัวน้าๆเบื่ออ่านก่อน เพราะแค่นี้ก็เยอะแล้ว แต่มันอัดอั้น ไม่อยากให้น้าๆในคลับมาเจอเหมือนผมครับ เพราะถ้ามีอย่างงี้ อย่ามีดีกว่า เสียชื้อ 0 ที่อุตส่าสั่งสมความน่าเชื่อถือมานาน เเต่มาพลาดเพราะ(ศูนย์ซ่อมสี)(แล้วผมจะกลับไปเอาเรื่องมัน)

sjball007
23-01-2013, 19:52
ศูนย์ไหยบอกได้เลยครับจะได้ไม่ไปใช้บริการที่นั่น

ACE12345678
23-01-2013, 19:53
เราไม่ได้ให้เขาทำฟรี ๆ รถมีประกัน ตามนโยบายของบริษัท ฉะนั้น การเข้าไปซ่อมไปเคลม ก็ต้องถือว่าเราคือนายจ้างเหมือนกัน
งานบริการก็ต้องทำให้ลูกค้าพอใจ ฉะนั้น นับหนุน น้าให้เขาทำให้เรียบร้อยเหมือนเดิมคับ

(เวลาเราทำงานเรายังต้องตามใจลูกค้าเรย...)

กรรชัย
23-01-2013, 20:17
ชุ่ยจริงๆเลย ครับ

goksr
23-01-2013, 20:39
ดีก็บอกต่อไม่ดีก็แจ้งทราบ ขอบคุณครับ
..
จะได้เห็นพลังของ social network

marque
23-01-2013, 21:19
ผมว่า4x4แบบนูนๆก็เจ๋งดีเหมือนกันนะครับถ้าไม่คิดมาก อิอิ

azuma
23-01-2013, 21:27
ผมก็ว่าสวยแปลกไม่เหมืินใครดีึครับ

prayut
23-01-2013, 21:28
เซ็งจิตรครับน้า อย่ายอมครับน้า สู้ๆๆๆ

AKNet
24-01-2013, 08:26
บอกชื่อศูนย์หรือพิกัดศูนย์ได้มั้ยครับ้เพื่อนๆสมาชิกจะได้ไม่ไปเคลมสีที่ศูนย์นี้

triton project
24-01-2013, 08:49
อย่าไปยอมนะครับ หากยอมง่ายๆ ต่อไปก็มีคันอื่นอีกแน่นอนครับ

nn_blues
24-01-2013, 08:53
ขอบคุณมากๆครับน้า ที่เข้ามาให้กำลังใจ ศูนย์ที่ผมทำก็ มิตซูฯ ไทยธาดา วังน้อย ครับ( แต่ขอย้ำว่า ไทยธาดา ด้านอื่นบริการเค้าดีหมดนะครับ ผมโอเค)ก็มีแค่ศูนย์ซ่อมสีตัวถังอย่างเดียวแค่นั้นแหล่ะครับ ที่รับไม่ได้จริงๆ ถ้าจะอ้างว่าศูนย์ซ่อมเพิ่งเปิด ผมว่า ไม่น่าเอาคำนี้มาอ้างครับ เพราะว่า ถ้ามีแล้วไม่ดี ไม่พร้อม อย่ามีดีกว่า นี่ยังไม่นับที่ศูนย์รับผมไปรับรถ(หลังจากเลื่อนมาหลายครั้ง) แต่พอไปรับ ผมต้องนั่งรอเค้าทำตั้งแต่สิบโมงเช้าถึงห้าโมงเย็น แล้วไม่เสร็จอีกด้วย ยังมีอีกเยอะครับน้า...

dream2122
24-01-2013, 09:03
ศูนย์ไหนครับต้องให้เค้าแก้ไขนะครับ โดยปกติรถที่มีการทำสีใหม่และมีการแปะสติ๊กเกอร์เข้าไปนั้นเวลาลอกสติ๊กเกอร์ออกสีรถจะลอกออกมาด้วยเพราะผมเคยคิดจะเไปติดสติ๊กเกอร์แต่งลายรถกับรถคันเก่าร้านบอกว่ารถเคยทำสีไหมผมบอกว่าเคยร้านเลยไม่ทำให้เพราะถ้าลอกออกสีรถจะหลุดล่อนออกมา

dream2122
24-01-2013, 09:04
สีรถที่ออกมาจากโรงงานดีที่สุดครับ

กรุงเก่า
24-01-2013, 09:05
ผมว่า4x4แบบนูนๆก็เจ๋งดีเหมือนกันนะครับถ้าไม่คิดมาก อิอิ

ใช่ครับน้ามาร์ค ผมว่าตัวนูนแบบนี้ก็สวยดีนะครับ ถ้ามีแบบของพลัส เป็นตัวนูนแบบนี้หล่ะแจ๋วเลย อิๆ
ด้วยความเคารพครับ

thanee_club
24-01-2013, 09:17
ขอบคุณมากๆครับน้า ที่เข้ามาให้กำลังใจ ศูนย์ที่ผมทำก็ มิตซูฯ ไทยธาดา วังน้อย ครับ( แต่ขอย้ำว่า ไทยธาดา ด้านอื่นบริการเค้าดีหมดนะครับ ผมโอเค)ก็มีแค่ศูนย์ซ่อมสีตัวถังอย่างเดียวแค่นั้นแหล่ะครับ ที่รับไม่ได้จริงๆ ถ้าจะอ้างว่าศูนย์ซ่อมเพิ่งเปิด ผมว่า ไม่น่าเอาคำนี้มาอ้างครับ เพราะว่า ถ้ามีแล้วไม่ดี ไม่พร้อม อย่ามีดีกว่า นี่ยังไม่นับที่ศูนย์รับผมไปรับรถ(หลังจากเลื่อนมาหลายครั้ง) แต่พอไปรับ ผมต้องนั่งรอเค้าทำตั้งแต่สิบโมงเช้าถึงห้าโมงเย็น แล้วไม่เสร็จอีกด้วย ยังมีอีกเยอะครับน้า...เห็นใจน้าจริงครับสู้ครับน้า ที่เป็นปัญหาเดียวกันกับผมเลยก้อคือ เรื่องการรับรถนี่แหล่ครับน้า 0ที่อยุธยาเนี่ยแหล่ผมจองวันที่11/11/55 ขอรับรถตามฤกษ์ 11/01/56 บอกว่ารถยังเข้าไม่ทัน (จองพลัส 4 dสีน้ำตาลทองครับ) ต้องรอวันที่10กว่ารถถึงจะเข้าแล้วผมก้อบอกว่าวันที่18/01/56 ทันไหมเค้าบอกน่าจะไม่ทันผมก้อเลยบอกว่าวันที่25/01/56แล้วกัน และผมก้อถามเค้าว่าทันแน่นะ เซลตอบมาเลยว่าได้ค่ะพี่ทันชัวร์100เปอร์เซ็นเลยพอมาวันที่20/01/56ผมก้อไม่แน่ใจก้อเลยโทรไปถามเซลอีกว่าไม่ทันค่ะพี่ รถเพิ่งประกอบเสร็จ23/01/56แล้วต้องรอตรวจเช็ครถและภาษีของรถอีก 7 วัน และรอเทรนเลอร์มาส่งรถที่ 0 ไม่ต้องการความชัดเจนแต่ทั้งเซลและผู้จัดการไม่มีความชัดเจนเลย

decskong
24-01-2013, 10:00
เอาใจช่วยครับน้า

iamday
24-01-2013, 10:05
ทำงานแค่ให้จบๆ ไป เนอะ
เซ็งแทนเลยครับ

DN-TT19
24-01-2013, 10:48
แย่จัง เรื่องสติ๊กเกอร์ plus กับ 4x4 นี่ไม่น่าติดผิดพลาดเลยนะครับ ^^"

แต่แบบนูนก็สวยดีนะครับ ถ้าไม่ติดตรงที่ว่ามันเล็กไปหน่อยนึง

badbhoom
24-01-2013, 10:52
แย่จัง เรื่องสติ๊กเกอร์ plus กับ 4x4 นี่ไม่น่าติดผิดพลาดเลยนะครับ ^^"

แต่แบบนูนก็สวยดีนะครับ ถ้าไม่ติดตรงที่ว่ามันเล็กไปหน่อยนึง

มันเป็นขนาดสำหรับติดท้ายกระบะ ไม่ืใช่ด้านข้าง

thara
24-01-2013, 11:01
แล้วศูนย์ไปเอา 4x4 แบบนูนนี่มาจากไหนล่ะนี่

กรุงเก่า
24-01-2013, 12:24
เห็นใจน้าจริงครับสู้ครับน้า ที่เป็นปัญหาเดียวกันกับผมเลยก้อคือ เรื่องการรับรถนี่แหล่ครับน้า 0ที่อยุธยาเนี่ยแหล่ผมจองวันที่11/11/55 ขอรับรถตามฤกษ์ 11/01/56 บอกว่ารถยังเข้าไม่ทัน (จองพลัส 4 dสีน้ำตาลทองครับ) ต้องรอวันที่10กว่ารถถึงจะเข้าแล้วผมก้อบอกว่าวันที่18/01/56 ทันไหมเค้าบอกน่าจะไม่ทันผมก้อเลยบอกว่าวันที่25/01/56แล้วกัน และผมก้อถามเค้าว่าทันแน่นะ เซลตอบมาเลยว่าได้ค่ะพี่ทันชัวร์100เปอร์เซ็นเลยพอมาวันที่20/01/56ผมก้อไม่แน่ใจก้อเลยโทรไปถามเซลอีกว่าไม่ทันค่ะพี่ รถเพิ่งประกอบเสร็จ23/01/56แล้วต้องรอตรวจเช็ครถและภาษีของรถอีก 7 วัน และรอเทรนเลอร์มาส่งรถที่ 0 ไม่ต้องการความชัดเจนแต่ทั้งเซลและผู้จัดการไม่มีความชัดเจนเลย
น้องชายผมก็แบบเดียวกันเลยครับ ไปออกปาเจโร่ สีขามุก ตัวท๊อปไว้ ตอนจ่ายเงินจอง รับปากว่าได้รถแน่ ทันฤกษ์ที่ไปดูมาแน่ๆ แต่พอวันไปรับรถ เซลบอกไม่ทัน รถยังไม่เข้ามา แต่ทีนี้แม่น้องชายผมมันไม่ยอม เลยไปว๊ากที่ศูนย์เลย จน ผจก.ศูนย์ต้องออกมารับหน้าแทน สุดท้ายเค้าก็วิ่งหาตัดรถมาให้ได้ภายในวันนั้น พร้อมทั้งให้เงินทำขวัญใส่ซองมาเป็นค่าน้ำมันให้น่องชายผมอีกหมื่นนึงแหน่ะครับ
ด้วยความเคารพครับ

coppy42
24-01-2013, 12:34
ขอบคุณมากๆครับน้า ที่เข้ามาให้กำลังใจ ศูนย์ที่ผมทำก็ มิตซูฯ ไทยธาดา วังน้อย ครับ( แต่ขอย้ำว่า ไทยธาดา ด้านอื่นบริการเค้าดีหมดนะครับ ผมโอเค)ก็มีแค่ศูนย์ซ่อมสีตัวถังอย่างเดียวแค่นั้นแหล่ะครับ ที่รับไม่ได้จริงๆ ถ้าจะอ้างว่าศูนย์ซ่อมเพิ่งเปิด ผมว่า ไม่น่าเอาคำนี้มาอ้างครับ เพราะว่า ถ้ามีแล้วไม่ดี ไม่พร้อม อย่ามีดีกว่า นี่ยังไม่นับที่ศูนย์รับผมไปรับรถ(หลังจากเลื่อนมาหลายครั้ง) แต่พอไปรับ ผมต้องนั่งรอเค้าทำตั้งแต่สิบโมงเช้าถึงห้าโมงเย็น แล้วไม่เสร็จอีกด้วย ยังมีอีกเยอะครับน้า...
สมัยตอนผมใช้สตราด้า2.8-4wdเคยลองแวะถ่าย นมค.(ช่วงอยู่ในการประกัน)คอยจะยัดเยียดแต่น้ำมันฟัชชิ่งออยล์เออ..ทุกวันนี้ยังไม่ปรกติอีกเรอะเนี่ย

Sinplug
24-01-2013, 13:11
สติกเกอร์ผิดสะเพร่าแล้ว แต่ตอนลอกสติกเกอร์ตัวเก่าแล้วสีลอกตามนี่สิ ชุ่ย ชัดๆ

kot2556
24-01-2013, 13:19
ชุ่ยมากๆเอาใจช่วยน้าครับ:93 2:

Lt.chainarong
24-01-2013, 13:22
แล้วศูนย์ไปเอา 4x4 แบบนูนนี่มาจากไหนล่ะนี่
ตัวนี้นิสสันหรือเปล่า ไม่แน่ใจ แต่มิตซูมีแบบเดียวครับ ต่างค่าย ต่างอารมณืครับ

bee2033
24-01-2013, 14:23
มันดูสวยก็จริง แต่ติดด้านข้าง ตัวสติ๊กเกอร์มันนูน ด้านข้างกระบะเป็นจุดที่ลมไหลผ่าน อนาคตข้างหน้ามีสิทธิที่กาวสติ๊กเกอร์จะค่อยลอกได้นะผมว่า ถ้าติดฝาท้ายกระบะหล่ะก็ไม่แน่ (ผมเดาเอานะครับ อิ อิ อิ):kapook-17342-8336::kapook-17342-8336::kapook-17342-8336:

bee2033
24-01-2013, 14:26
มิตซูฯ ไทยธาดา วังน้อย ซะด้วย ผมเข้าประจำเลยด้วย (ชักจะหนาวแล้วซิ):kapook-17351-2909:

เลข
24-01-2013, 14:47
รถของเราม่ายใช่ของมันติ๊กเกอร์สวยไม่สวยมันอยู่ที่เจ้าของรถครับต้องถามเราก่อนไม่ใช่ง่ายๆชุ่ยๆเอาแต่เสร็จๆไป ลองเป็นแบบนี้ผมว่าเรื่องอื่นมันก็คงชุ่ยเหมือนกันละครับ อย่าให้เรื่องให้มันผ่านไปง่ายๆน่ะครับ

kamyu
24-01-2013, 15:41
ศูนย์ไหนไม่ดีต้องช่วยกันบอกต่อครับ

MPV
25-01-2013, 00:46
แย่จัง

naret
25-01-2013, 07:34
ผมว่า ศูนย์ซ่อมสีมิตซู ฝีมือไม่สู้อู่นอกครับ ดีแค่ว่ามีอะไหล่แท้เปลี่ยนให้เท่านั้น

ถ้าเอาเข้าไปทำต้องทำใจ

ผมซ่อมสีที่มิตซู mmcสิทธิผลหัวหมาก ยังได้กันชนเป็นสี 2 โทนมาเลยครับ

แถม ฝาท้ายใช้ไม่นาน ด่างเป็นดวงเต็มเลยครับ

nn_blues
28-05-2013, 12:46
กลับมาระบายอีกครั้งครับน้าๆทุกท่าน หายไปนาน นึกว่าเรื่องจะจบลงด้วยดี แต่...เรื่องยังไม่จบครับน้าๆ หลังจากที่ผมว๊ากไปเรื่องจะเปลี่ยนสติ๊กเกอร์ ตอนต้อนปี และหลังจากนั้น ก็ไม่ได้มีเวลาเข้าไปจนกระทั่ง กลางเดือนกุมภา 53 ผมได้เข้าไปที่ 0 เพื่อให้เค้าเช็คเรื่องคลัชดัง แล้วก็เลยๆไปที่ 0 ซ่อมสีตัวถัง แล้วก็เข้าไปถามเค้าว่า สติ๊กเกอร์มาหรือยัง เค้าบอกว่ามาแล้ว แต่ผมบอกว่า ยังไม่ติด พร้อมกับบอกว่า ที่สีด้านแถบซ้ายทั้งแถบ เฉดสีไม่ตรงเมื่อเทีบยกับของเดิม ซึ่งผมทำทั้งฝั่งซ้ายและฝั่งขวา 2 ด้าน(ผู้รับเหมาเจ้าที่ 1 ทำ ตอนเดือน ตุลา 2555 สีไม่ตรงเลย มีปัญหาเลยห่วยมาก) และผู้รับเหมาเจ้าที่ 2 มาแก้สีใหม่หมดด้านขวา กลางเดือนธันวา 2555(อันนี้พอใจครับ แต่แก้ด้านเดียว ส่วนด้านซ้ายผมบอก 0 ว่าเดี๋ยวจะเอารถกลับบ้านปีใหม่ก่อน หลังปีใหม่มีเวลาแล้วจะกลับมาแก้พร้อมกับกลอนประตู(เรื่องประตู ตอนที่ทำเสร็จครั้งแรกก่อนส่งมอบรถ ผมลงเปิดประตูดู แล้วมีเสียงแกร็กๆ เหมือนอะไรหลุดข้างใน ผมถาม พนง ศูนย์ซ่อมสีมิตซู ว่าเสียงอะไร มันบอกว่า"อ่อ เสียงเซ็นทรัลล็คอ ครับพี่" ผมอธิบายอารมณ์ตอนนั้นไม่ถูกเลยครับ โมโหมาก ถ้าเป็นรถมันเอง มันจะวินิจฉัยอย่างงี้มั้ย แล้วผมก็เรียกให้ช่างมารื้อดู ปรากฎว่า สลักล็อคประตูแตก มันก็เลยแก้ตัวใหญ่ แล้วบอกว่า ผมลืมไปครั้บ แต่ทางเราส่งเรื่องขอเบิกอะไหล่ให้แล้ว "แม่มไหลไปเรื่อย") อ่ะ กลับมาต่อเรื่องสีครับ และสีด้านซ้ายที่ยังไม่ได้แก้ ดันฟ้องขึ้นมาครับ ผ่านไปไม่ถึง 2 เดือน สีด้านซ้ายทั้งเป็นเม็ด เป็นรอบปูดๆเส้นๆ เอารถไปให้อู่สีเค้าดู เค้าบอกว่า เกิดจากการทำสีไม่ดี ถ้าทำปกติสีดีๆ อย่างน้อย 5 ปีขึ้นไป ไม่มีปัญหาอะไรยู่แล้ว นี่แค่ 2 เดือน และวันที่ 30 เมษา 2556 ผมไดเอารถเข้าไปเช็ค 40,000 โล และผมก็เลยไปให้ พนง ศูนย์คนเดิมดูและเพื่อนัดวัน แล้วเค้ายอมรับ และพร้อมที่จะนัดวันทำ และผมก็บอกว่า เอางี้ ประกันผมจะหมด 26 พค 2556 รถจะได้คิวยาวมั้ย ไม่เป็นไร ผมยอมรับได้ แต่ผมขอให้ทำเอกสารให้เสร็จก่อนประกันผมหมดละกัน(ซึ่งจริงๆแล้ว มันไม่เกี่ยวอะไรกับประกันเลยเพราะมันเป็นการแก้งานเดิม ไม่ได้เคลมใหม่ มันเกิดจากความชุ่ยของ 0 แต่ผมก็แค่กันไว้ก่อน) แล้ว 0 ก็บอกว่า เอางี้พี่ เดี๋ยวช่วงก่อนพี่หมดประกันปลายเดือน พค พี่โทรพาผมเลย แล้วเรานัดวันกันได้เลยครับ หลังจากวันนั้น 16 พค 2556 ผมโทรเข้าหา 0 ซ่อมสี คนเดิม แล้วเค้าบอกว่า วันเสาร์ที่ 18 พค 2556 พี่โทรหาผมเลยนะ เดี๋ยวเรานัดวันกันเลย ผมขอเช็คตารางก่อน ผมโทรไปวันเสาร์ 16 พค ทั้งเช้า กลางวัน เย็น และเลยจนมากระทั้่งวัน จันทร์ 20,21, - 22 พค ถึงจะติดต่อได้ พี่ครับเคสพี่หน่ะ เราได้จ่ายค่าทำสีให้กับผู้รับเหมาเจ้าเดิมไปแล้ว แล้วตอนนี้เค้าก็ไม่ได้ทำกับเราแล้ว และ ผู้รับเหมาเค้าก็ไม่กลับมาแก้งานให้แล้ว ผมว่าจะทำรีบเรื่องเคลมประกันให้พี่ใหม่เลยครับ (ผม) เฮ้ยคุณทำสีรถผมไม่ดี แต่คุณมาปัดความรับผิดชอบให้กับลูกค้า อย่างนี้มันถูกต้องเหรอครับ ผมต้องไดซ่อมสีแต่ไม่ใช่ด้วยการเคลมประกัน (พนง) ครับๆเดี๋ยวผมจะลองคุยกับ ผจก ให้ครับ แล้วให้พี่เอารถเข้ามาให้ ผจก ผมดูอีกครั้งหนึ่งที่เดียวเลย (ผม)ก็เลยปรี๊....ด อีก รอบ เฮ้ยคุณ ผมเอาเข้าไปให้คุณดูตั้งหลายรอบแล้ว ยังไม่สรุปอีกเหรอ การที่ผมจะเข้าไปครั้งนี้ มันต้องเป็นการเอารถเข้าไปทำแล้วนะ ไม่ใช่เอาไปให้ดู (พนง) ครับๆๆ เดี๋ยวผมจะลองคุยกับ ผจกดูครับ แล้วเดี๋ยวศุกร์ที่ 24 พค นี้ พี่โทรหาผม 11:00 น เลยนะครับ (พูดเสียงย้ำ) 11 โมงโทรก็แล้ว บ่ายก็แล้ว ไม่รับสายผม และวันที่ 25 พค ผมก็โทรไปอีก และก็ไม่รับสายตามเดิม ผมก็เลยก็เลย โทรไปที่ 0 บริการของที่นั่น แล้วก็เล่าให้เค้าฟัง เค้าก็ขอโทษขอโพยผม แล้วก็โทรประสานงานแผนกซ่อมสีให้ ซักพัก แผนกซ่อมสีคนเดิมโทรมาเลย แล้วก็บอกผมว่า พี่ ผมโทรติดต่อพี่ไม่ได้เลย ผมได้ฟังคำที่มันแก้ตัวคำนี้แล้วก็อารมณ์ขึ้นเลยครับ(+_*&%x&*) แต่ก็สะกดอารมณ์ไว้ แล้วมันก็บอกว่า พี่ครับ ผมนัดวันเข้าทำสีพี่เลยแล้วกันนะครับ คือ วันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน 2556 ระยะเวลา 15 วัน (ผม) ครับ เดี๋ยววันที่ 15 มิย ผมจะเอารถไป............... ผมก็คงต้องลุ้นต่อไปนะครับว่า ทุกอย่างจะเป็นไปตามกำหนดหรือเปล่า รถออกมา จะดี(ไม่เหมือนเดิมทุกอย่างหรอกคับ ทำใจไว้แล้ว) แต่ก็อยากให้ดีที่สุด ไม่อยากต้องเอารถเข้ามาบ่อยๆแล้ว เหนื่อยแล้วครับ 0 เนี้ยะ ผมรู้สึกดีมากนะครับ ในการบริการ ทัง 3 สาขาในอยุธยาเลย แต่ ดันมาเสียที่ แผนกซ่อมสีตัวถัง เพราะว่าเค้าเพิ่งจะเปิดมาไม่นานนี้เอง แล้วผมก็ได้ข่าวมาว่า ถูกลูกค้าร้องเรียนกันมามาก ผมว่าถ้ามีแล้วไม่พร้อมแบบนี้ อย่ามีเสียเลยจะดีกว่า มันจะทำให้ภาพลักษณ์ดีๆที่ 0 บริการที่อุตสาห์ทำดีมาตลอด ถูก 0 ซ่อมสี ทำลายซะป่นปี้หมดเลย (เรื่องทั้งหมดนี่ ผมก็ได้โทรไปที่ Mmth แล้ว จริงๆแล้ว ผมก็ไม่ได้เรื่องมากอะไรกับ 0 นะครับ แต่มันสุดๆจริงๆถึงจะโทรอ่ะครับ) ขอโทษทีนะครับที่ร่ายยา................ว ไปหน่อย เพียงแค่ผมก็อยากฝากบอกน้าๆของเราให้ระวังๆกันอ่ะครับ เฮ้อ.............